Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn chọn Mạng MT&TT hay KTPM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 12520196 View Post
    Vào là dc học C bạn à
    Ý e là trước lúc đậu UIT ấy ạ

Comment

Originally posted by thanhtuan1611 View Post
      Ý e là trước lúc đậu UIT ấy ạ
      trước khi vào trường thì tùy người, có người học trước, có người ko. Và việc học lập trình trước hay không cũng ko quan trọng lắm, quan trọng là thi đậu ĐH và vào trường rồi thì học học cho tốt là dc.

mình thì trước khi vào trường mình có vọc vạch 1 ít C
      ~~ Đây là chữ kí ~~

Comment

KTMT nghiêng về phần cứng hơn phải không ạ?
        Giới thiệt về KTMT ở đây

http://forum.uit.edu.vn/threads/4915...-trong-DH-CNTT ==> post #2, lười gõ lại :look_down:...

Ngắn gọn là nếu học về phần cứng thì sang bên Điện Tử mà học, còn học KTMT là để dạy cái đống bùi nhùi dây nhợ đó biết đi, biết nói, biết ăn biết uống... rồi các khoa khác sẽ dạy tụi nó mấy thứ cao siêu hơn
        Last edited by 08520229; 10-03-2013, 14:27.
        Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
        Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by thanhtuan1611 View Post
          Em hiện là học sinh khối 12 và đang dự định thi vào trường mình ạ. Câu hỏi của em thì như tiêu đề. Có anh chị nào học trong 2 ngành này có thể cho em biết cụ thể học những gì trong 2 ngành này không ạ?
          Em thì hồi cấp 2 có học qua mỗi Pascal thôi, có đạt giải tỉnh nhưng thi quốc gia thì rớt. Lên cấp 3 học xa nhà không có điều kiện nên tạm gác đam mê qua một bên.
          E đang quan tâm đến lĩnh vực App, Games cho thiết bị di động như Android, iOS,... vì cơ hội trong tương lai rất lớn
          Vậy em nên chọn ngành nào?
          Anh chị nào rãnh rang có thể tư vấn cụ thể cho em thì cho em xin luôn fb hoặc Y! Cho tiện được không ạ?
          Em cảm ơn!

Hi vọng sang năm sẽ là một UITer! Hân hạnh làm quen mọi người ^^!
          http://facebook.com/yoonosky
          Quan tâm đến cái mới, công nghệ mới thì cứ CNPM thẳng tiến em ơi.
          FB anh: http://www.facebook.com/profile.php?id=100000153175611 sẵn lòng tư vấn
          :brick: Nguyễn Phương Anh :brick:
          Nghiên cứu viên - Khoa CNPM
          Email: anhnp@uit.edu.vn
          Mobile1: 0935132022

Comment

Originally posted by anhnp View Post
            Quan tâm đến cái mới, công nghệ mới thì cứ CNPM thẳng tiến em ơi.
            FB anh: http://www.facebook.com/profile.php?id=100000153175611 sẵn lòng tư vấn
            anh là anh PR cho CNPM hơi bị ghê đó anh :dreaming:, học IT thì khoa nào chả phải sờ mó tới công nghệ mới

Comment

đừng vào KTMT mấy e ơi học hơi cực đó mà lương co vài ngàn $ à!Tuyển nhiều Mà ko có ai cạnh tranh nên "buồn" lắm!:beatbrick:
              Khi đã chọn công việc hay cái nghề cho mình thì nên đầu tư nhiều công sức cho nó thì sẽ thấy nó có nhiều cái hay để kiếm ra tiền lắm.Rồi cái quan trọng là có sức hay kiên trì mà làm không thôi! Đừng đứng núi này trông núi nọ thì phí hoài thời gian và tuổi trẻ thôi!

Comment

Sau một ngày nghiên cứu thì e quyết chọn CNPM cảm ơn các a chị đã tư vấn ạ. Em duyệt web bằng đt lag quá like vs thanks mãi không được >"<! Hi vọng gặp các a chị trong tương lai

Comment

Originally posted by 11520034 View Post
                  đừng vào KTMT mấy e ơi học hơi cực đó mà lương co vài ngàn $ à!Tuyển nhiều Mà ko có ai cạnh tranh nên "buồn" lắm!:beatbrick:
                  Lương vài ngàn $ luôn. Bạn K6 này chỉ chỗ làm cho bạn K3 bên dưới với. :sad:
                  Cùng là KTMT sao bạn bên dưới không kiếm được chỗ chục củ mà bạn kiếm được chỗ tới vài ngàn $ lận ( $5000 ~ 104.166.667 đ ) :baffle:

Originally posted by 08520229 View Post
                  chỗ nào làm lương chục củ/tháng thế... chỉ em đi làm với T_T...
                  Ta đã trở lại . :choler:

Comment

Lương vài ngàn $ luôn. Bạn K6 này chỉ chỗ làm cho bạn K3 bên dưới với.
                    Cùng là KTMT sao bạn bên dưới không kiếm được chỗ chục củ mà bạn kiếm được chỗ tới vài ngàn $ lận ( $5000 ~ 104.166.667 đ )
                    Chắc lương tính theo năm, hoặc là làm ở nước ngoài :stick:... ở VN thì senior lương cũng chưa tới 2000$/tháng @@...

Comment

Originally posted by 08520270 View Post
                      Lương vài ngàn $ luôn. Bạn K6 này chỉ chỗ làm cho bạn K3 bên dưới với. :sad:
                      Cùng là KTMT sao bạn bên dưới không kiếm được chỗ chục củ mà bạn kiếm được chỗ tới vài ngàn $ lận ( $5000 ~ 104.166.667 đ ) :baffle:
                      sao bác xoắn em thế cái $ là kí hiệu của tiền chứ có phải dolla đâu mà :shame:có thể là nhân dân tệ, yên,vnd
                      Khi đã chọn công việc hay cái nghề cho mình thì nên đầu tư nhiều công sức cho nó thì sẽ thấy nó có nhiều cái hay để kiếm ra tiền lắm.Rồi cái quan trọng là có sức hay kiên trì mà làm không thôi! Đừng đứng núi này trông núi nọ thì phí hoài thời gian và tuổi trẻ thôi!

Comment

Originally posted by 11520034 View Post
                        sao bác xoắn em thế cái $ là kí hiệu của tiền chứ có phải dolla đâu mà :shame:có thể là nhân dân tệ, yên,vnd
                        cái dấu đó là dấu đô la mà :angry:

mà cứ cho là không phải đi :

lương vài ngàn vnd/tháng :sunglasses: ... làm rồi sống bằng niềm tin à @@
                        lương vài ngàn yên/tháng ; 1yên = 218vnd --> lương tháng chỉ có T_T mấy trăm ng... sống được cũng tài

Nếu là nhân dân tệ thì đỡ hơn xí ... 1CNY = 3k vnd --> lương tháng chắc cũng cỡ mấy triệu tháng ... cái này chuẩn nè ...

Comment

LHQC

Collapse
                        Working...
                        X