Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi về đóng gói chương trình

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [C#] Cho em hỏi về đóng gói chương trình

Em đã viết xong 1 chương trình bao gồm cả C# và database (em sử dụng sql sever)
    Em đã copy 2 file database của mình gồm .mdf và log của nó vào /bin/Debug
    Em sử dụng chương trình Setup Project của Visual Studio luôn
    Mò mẫm , google , youtube , đủ thứ .... tạo ra file setup .msi thì thành công , setup thử qua máy khác (win 7) cũng thành công , chương trình có hiển thị nhưng không thể kết nối được vào Database đã attach vào chương trình sau khi setup h:

Các anh cho em hỏi là :
    1/ Máy khác có cần phải cài đặt SQL Sever ? ( nếu có thì mình đính kèm luôn bộ cài đặt sql sever vào trong Setup đó ra sao ? còn nếu không thì mình xử lý ra sao ?????)
    2/ Phần SqlConnection phải viết làm sao cho đúng để khi setup ở máy khác
    Cách em viết là :
    Code:
    public SqlConnection getConnection()
            {
                return new SqlConnection(@"Data Source = localhost\sqlexpress;Initial Catalog=QLGD;Integrated Security=True;");
                //return new SqlConnection(@"Server=Nam-PC;Initial Catalog=QLGD;Integrated Security=True");
            }
    không biết có đúng không nhỉ ???:go:

Cám ơn các anh (chị) đã quan tâm :love:

Originally posted by 11520235 View Post
    Em đã viết xong 1 chương trình bao gồm cả C# và database (em sử dụng sql sever)
    Em đã copy 2 file database của mình gồm .mdf và log của nó vào /bin/Debug
    Em sử dụng chương trình Setup Project của Visual Studio luôn
    Mò mẫm , google , youtube , đủ thứ .... tạo ra file setup .msi thì thành công , setup thử qua máy khác (win 7) cũng thành công , chương trình có hiển thị nhưng không thể kết nối được vào Database đã attach vào chương trình sau khi setup h:

Các anh cho em hỏi là :
    1/ Máy khác có cần phải cài đặt SQL Sever ? ( nếu có thì mình đính kèm luôn bộ cài đặt sql sever vào trong Setup đó ra sao ? còn nếu không thì mình xử lý ra sao ?????)
    2/ Phần SqlConnection phải viết làm sao cho đúng để khi setup ở máy khác
    Cách em viết là :
    Code:
    public SqlConnection getConnection()
            {
                return new SqlConnection(@"Data Source = localhost\sqlexpress;Initial Catalog=QLGD;Integrated Security=True;");
                //return new SqlConnection(@"Server=Nam-PC;Initial Catalog=QLGD;Integrated Security=True");
            }
    không biết có đúng không nhỉ ???:go:

Cám ơn các anh (chị) đã quan tâm :love:
    Mình nghĩ Database SQL Server như của bạn chỉ work khi nó được kết nối với Server thôi bạn ạ,

ếu chương trình của bạn sử dụng Local Database thì dùng SQL Server Compact, OLE DB (MS Access), hoặc XML, hoặc , ... bạn nên tham khảo kỹ ADO.NET trước nhé.
    Last edited by 11520185; 11-03-2013, 03:29.
    Blog: http://khuongntrd.blogspot.com/ Email: khuongntrd@gmail.com
    Facebook: https://www.facebook.com/dkuns2

Comment

Chủ yếu ko kết nối được database là do connection string thôi. Tham khảo ở đây chắc được đấy
      Net MVC3 application using VS2010 which allows to configure Database ConnectionString in tab as below How ever my Hosting Server is not supporting it and force me to put connection string inside...
      Waiting for the day my nickname get painted black and underlined ...!

Comment

Originally posted by 11520185 View Post
        Mình nghĩ Database SQL Server như của bạn chỉ work khi nó được kết nối với Server thôi bạn ạ,

ếu chương trình của bạn sử dụng Local Database thì dùng SQL Server Compact, OLE DB (MS Access), hoặc XML, hoặc , ... bạn nên tham khảo kỹ ADO.NET trước nhé.
        Vậy phải cài riêng cái SQL Server Compact trước à khương ?
        t viết database bằng sql mà , chưa học tới mấy ngôn ngữ data khác đâu m :shot:
        Originally posted by 08520099 View Post
        Chủ yếu ko kết nối được database là do connection string thôi. Tham khảo ở đây chắc được đấy
        http://stackoverflow.com/questions/7...-tab-for-asp-n
        Cám ơn anh nhưng cái này code asp mà :surrender:

Comment

ASP.NET đấy nhưng mà vẫn là connection string thôi, vẫn ADO.
          Còn SQL Server Compact vốn thường dùng khi sử dụng LINQ to SQL.
          Waiting for the day my nickname get painted black and underlined ...!

Comment

Vậy phải cài riêng cái SQL Server Compact trước à khương ?
            t viết database bằng sql mà , chưa học tới mấy ngôn ngữ data khác đâu m :shot:

Cám ơn anh nhưng cái này code asp mà :surrender:
            Thông thường thì cài SQL Server thì có SQL Server Compact rồi, database nó là một file: SQL Server Compact Edition Database File (.sdf), có thể dùng SQL Management Studio để tạo một file như vậy và thao tác nó y như SQL Database bình thường, nếu đem sang máy khác thì cũng không cần cài SQL Server.

Mà SQL Server thì không thường dùng để làm Local đâu.

Còn muốn có ConnectionString đúng thì cứ dùng Server Explorer kết nối tới database rùi copy cái ConnectionString của nó
            Blog: http://khuongntrd.blogspot.com/ Email: khuongntrd@gmail.com
            Facebook: https://www.facebook.com/dkuns2

Comment

mai lên trường gặp anh cho hàm lấy ConnectionString trên tất cả các máy (độc quyền của đồ án nhóm anh hehe)
              nhanh thì sài Compact (có nhiều bất tiện riêng)
              bây h rảnh thì em có thể qua nhà sách Nguyễn Văn Cừ ngay Quốc Tế, em có mua hàng của anh Bằng k4 thì biết chỗ rồi, anh ở kế bên

Comment

Originally posted by 10520413 View Post
                mai lên trường gặp anh cho hàm lấy ConnectionString trên tất cả các máy (độc quyền của đồ án nhóm anh hehe)
                nhanh thì sài Compact (có nhiều bất tiện riêng)
                bây h rảnh thì em có thể qua nhà sách Nguyễn Văn Cừ ngay Quốc Tế, em có mua hàng của anh Bằng k4 thì biết chỗ rồi, anh ở kế bên
                mai em có lên trường này anh ơi , anh cho em cái gì để liên lạc đi .
                Cám ơn anh trước

Comment

mai em có lên trường này anh ơi , anh cho em cái gì để liên lạc đi .
                  Cám ơn anh trước
                  0165 baba cc 789

Comment

không biết cái này có thể giúp cho bạn không: http://connectionstrings.com/sql-server-2008
                    ------"Some Will, Some Won't, So What? Someone's Waiting!"------

Comment

LHQC

Collapse
                    Working...
                    X