Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về qui định chuyển ngành

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về qui định chuyển ngành

Em định năm nay thi vào UIT nhưng chưa quyết định dc thi ngành nào. ( vì hơi tham, ngành nào cũng thích cả )
    Em nghe nói trường có cho phép sinh viên chuyển ngành sau khi vào học, ko biết thông tin này có thật hay ko, và nếu có thật thì quy định của việc chuyển ngành là ntn ?

Mong dc mọi người tư vấn.
    Originally posted by caryno1 View Post
    Vậ́̀̉̃y cho em hoi thêm, nếu em rớt nganh nay thi có đươc ưu tiên xét xuống nganh thấp điế̀̉m hơn k? Hay la đánh rớt khoi trươg luôn ạ́̀̉̃? :adore:
    Chào các bạn!
    Để tạo sự yên tâm cho các bạn thi vào Trường ĐH Công nghệ thông tin:
    - Trước: Khi đi thi tuyển sinh ĐH, em sẽ nhận được một phiếu để em ghi thêm các nguyện vọng chuyển ngành (02 nguyện vọng) nếu em rớt ngành đã đăng ký trong hồ sơ ĐKDT.
    - Sau: Ngoài ra, sau một thời gian học ở Trường, nếu cảm thấy không thích hợp thì bạn có thể chuyển qua ngành khác, khoa khác, trường khác hay học cùng lúc 2 ngành. Bạn có thể xem văn bản chính thức ở trang 16 http://daa.uit.edu.vn/sites/default/...0tin%20chi.PDF
    Thân.
    Last edited by toannv; 27-03-2013, 12:52.

Originally posted by khangnnguyen View Post
    Em định năm nay thi vào UIT nhưng chưa quyết định dc thi ngành nào. ( vì hơi tham, ngành nào cũng thích cả )
    Em nghe nói trường có cho phép sinh viên chuyển ngành sau khi vào học, ko biết thông tin này có thật hay ko, và nếu có thật thì quy định của việc chuyển ngành là ntn ?

Cái này chưa thể nói gì trước với bạn được, tốt nhất bạn nên xem xét kỹ trước khi chọn ngành.
    Hãy là chính mình!

Comment

Co the chuyen nganh duoc nhung rat kho khan. Hien tai de chuyen nganh em can tren 7,0(1 so ban noi tren 6.5), sau do xin chu ky 2 truong khoa. roi chuyen giay do xuon phong dao tao.
      Tot nhat em tim hieu ky truoc khi chon nganh.

Comment

Originally posted by 08520654 View Post
        Co the chuyen nganh duoc nhung rat kho khan. Hien tai de chuyen nganh em can tren 7,0(1 so ban noi tren 6.5), sau do xin chu ky 2 truong khoa. roi chuyen giay do xuon phong dao tao.
        Tot nhat em tim hieu ky truoc khi chon nganh.
        TỪ giờ không được chuyển ngành nữa ( trừ qua tiên tiến và cử nhân tài năng ) bạn hay nghĩ kĩ nhé
        Be different and always different
        http://archlinuxvn.org/
        http://theslinux.org
        http://lab.infosec.xyz

Comment

Chuyển làm gì, ngồi ngành này học ngành kia cũng được mà lo gì chứ.

Comment

Chuyển đi chuyển lại nhiều khi không định hướng lâu dài đc.
            Top Best Online - The Best Products Review Website

Comment

Originally posted by 11520317 View Post
              Chuyển đi chuyển lại nhiều khi không định hướng lâu dài đc.
              Câu này chính xác ! Suy nghĩ kỹ trước khi chọn ngành nghề để không đứng núi này trông núi nọ mệt lắm !
              RS => Restart : Một sự khởi đầu mới !

Comment

ngành nào chả kiếm ra tiền mà lo cái giề
                Khi đã chọn công việc hay cái nghề cho mình thì nên đầu tư nhiều công sức cho nó thì sẽ thấy nó có nhiều cái hay để kiếm ra tiền lắm.Rồi cái quan trọng là có sức hay kiên trì mà làm không thôi! Đừng đứng núi này trông núi nọ thì phí hoài thời gian và tuổi trẻ thôi!

Comment

Cái nào cũng thích thì vô Khoa học máy tính. Chịu khó tìm hiểu kĩ thông tin các ngành rồi chọn.

Comment

Hỏi về qui định chuyển ngành

các anh chị cho em hỏi quy định chuyển ngành của trường là ntn ạ? :adore:

Comment

Vậ́̀̉̃y cho em hoi thêm, nếu em rớt nganh nay thi có đươc ưu tiên xét xuống nganh thấp điế̀̉m hơn k? Hay la đánh rớt khoi trươg luôn ạ́̀̉̃? :adore:

Comment

Originally posted by toannv
                        Chào em!
                        Khi đi thi tuyển sinh ĐH, em sẽ nhận được một phiếu để em ghi thêm các nguyện vọng chuyển ngành (02 nguyện vọng) nếu em rớt ngành đã đăng ký trong hồ sơ ĐKDT.
                        Thân.
                        Vây nếu em thi nv1 tai trương nhưng không đâu thi khi xét tuyên nv2 cung tai trương có đươc ưu tiên hơn không a?

Comment

Originally posted by caryno1 View Post
                          Vây nếu em thi nv1 tai trương nhưng không đâu thi khi xét tuyên nv2 cung tai trương có đươc ưu tiên hơn không a?
                          Chào em!
                          Theo cơ chế đã nêu ở trên thì nếu cả 3 nguyện vọng mà đã đề cập ở trên là NV1, nếu không đạt thì em sẽ được cấp 3 giấy chứng nhận điểm để nộp nguyện vọng bổ sung ở các trường khác.
                          Thân.

Comment

Originally posted by khangnnguyen View Post

hi, chào bạn, theo quy chế thì muốn chuyển ngành phải xin phép và phải được sự đồng ý của 2 trưởng khoa
                            không đơn giản là muốn chuyển là chuyển
                            đặc biệt nếu bạn từ ngành khác mà muốn chuyển qua khoa CNPM thì khả năng là không cao theo kinh nghiệm từ trước đến nay, tìm hiểu và suy nghĩ chọn lựa theo sự đam mê của mình trước khi chọn ngành nhé bạn, vì làm j cũng vậy, cũng cần có đam mê mới có động lực thực hiện
                            Thân!
                            GV Khoa CNPM
                            anhht@uit.edu.vn

Comment

Originally posted by toannv View Post
                              Chào các bạn!
                              Để tạo sự yên tâm cho các bạn thi vào Trường ĐH Công nghệ thông tin:
                              - Trước: Khi đi thi tuyển sinh ĐH, em sẽ nhận được một phiếu để em ghi thêm các nguyện vọng chuyển ngành (02 nguyện vọng) nếu em rớt ngành đã đăng ký trong hồ sơ ĐKDT.
                              - Sau: Ngoài ra, sau một thời gian học ở Trường, nếu cảm thấy không thích hợp thì bạn có thể chuyển qua ngành khác, khoa khác, trường khác hay học cùng lúc 2 ngành. Bạn có thể xem văn bản chính thức ở trang 16 http://daa.uit.edu.vn/sites/default/...0tin%20chi.PDF
                              Thân.
                              Vây cho em hoi nếu em rớt nganh nay thi đươc xet tuyên sang nganh khác theo điêm xet tuyên nv1 cua nganh chuyên đến hay phai tham gia các đơt xét tuyên nguyên vong bô sung cua trương a? Va em có đươc nôp 2 hô sơ 2 nganh 1 lúc k a?

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X