Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tư Vấn Sinh Hoạt Kí túc Xá

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Tâm sự] Tư Vấn Sinh Hoạt Kí túc Xá

Em đã làm hồ sơ đăng kí thi trg nhà mình nè ..Mà em còn thắc mắc về mấy vụ đời sống trong kí túc sá..Mấy ac có thể cho e 1 kinh nghiệm dc k ??1SV có thể ở 1 phòng k ạ ????Tại nghe mấy lộn xộn ,nhất là mất cắp e lo lắm ....
    :happy:~^^~Shy Boy~=.=~:salute:

Trộm cắp thì ở đâu chẳng có bạn ơi ^^. phòng trộm hơn chữa trộm. Theo mình biết thì KTX khá là an tòan. Việc mất đồ là có xảy ra nhưng ko nhiều. Hình như KTX ko có ở 1 phòng 1 người được. Nếu bạn có điều kiện và muốn riêng tư thì có thể ở trọ bên ngòai.

Comment

Hồi đó mình cũng nghĩ như bạn. Nhưng qua hơn 1 năm sống trong KTX thì mình nhận thấy đây là nơi an toàn nhất!!!

Comment

laptop không nên download (treo máy qua đêm) ,dùng xong cất vào đâu đó, ko để đầu giường, ....đi học thì mang laptop theo,hoặc mua 1 cái rương rùi xiềng 1 dây xích vào giường....hạn chế cho dẫn người lạ vào phòng, nhất là mới quen,khi ở phòng thì khóa trong lại...
        Originally posted by phatpropk View Post
        Em đã làm hồ sơ đăng kí thi trg nhà mình nè ..Mà em còn thắc mắc về mấy vụ đời sống trong kí túc sá..Mấy ac có thể cho e 1 kinh nghiệm dc k ??1SV có thể ở 1 phòng k ạ ????Tại nghe mấy lộn xộn ,nhất là mất cắp e lo lắm ....

Comment

Originally posted by phatpropk View Post
          ở KTX là ở tập thể đồng nghĩa với việc bạn sẽ sống chung với mọi người nên không có chuyện 1 người/1 phòng nhá bạn.:funny:
          KTX khu A thì max 1 phòng là 8 người.:waaaht:
          mình cũng đang ở KTX, tự thấy là đây là nơi khá an toàn nhưng không có nghĩa là không bị mất đồ nhé bạn! :baffle:
          Lê Thanh Nhân

Comment

"Phòng" là tốt nhất

Comment

hình như trong ktx có phòng vịp máy lạnh ở 4 người hay sao ấy, ở ktx anh em ở lâu quen nhau cũng ko nỡ lấy đồ đâu có lấy chắc trộm từ phòng khác qua thôi ở ktx cái gì cũng khá tốt nhưng tệ nhất mà internet :sweat:
              Game minion

Comment

thank

Originally posted by 12520478 View Post
                Trộm cắp thì ở đâu chẳng có bạn ơi ^^. phòng trộm hơn chữa trộm. Theo mình biết thì KTX khá là an tòan. Việc mất đồ là có xảy ra nhưng ko nhiều. Hình như KTX ko có ở 1 phòng 1 người được. Nếu bạn có điều kiện và muốn riêng tư thì có thể ở trọ bên ngòai.
                Hj thank mấy anh nhá ...hj nay em ráng ôn chuẩn bị thi ^^hy vọg dc hc cùng trg vs mấy anh ^^
                :happy:~^^~Shy Boy~=.=~:salute:

Comment

Ban đầu ở hơi lạ nhưng sau này vui lắm :shy:
                  ~~ Đây là chữ kí ~~

Comment

LHQC

Collapse
                  Working...
                  X