Announcement

Collapse
No announcement yet.

Không tìm thấy wifi "chùa"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Không tìm thấy wifi "chùa"

chào các bác, chẳng là gần nhà em có rất nhiều cột sóng wifi và trong số đó có 1 cái không đặt pass. chằng hiểu lý do gì mà nhà e có 4 laptop (1 dell, 2 hp, 1 asus), 1 máy bàn, điện thoại wifi thì nhiều mà chỉ duy nhất có con asus là bắt được cái wifi chùa đó, còn lại thì không tìm thấy wifi đó luôn. nhà e thì dùng TP-Link. nhà phát wifi chùa đó dùng Cisco. có bác nào chỉ cho em với. thanks nhiệt tình

bác nào biết chỉ em với

Comment

trg` mình cũng vài cái wifi khu vực thư viện cũng vậy đấy, theo mình nghĩ (ko bik đúng ko) là sóng wifi bây h` nó sử dụng tần số cao hơn so với hồi trc', nên card wiless những máy cũ (tính từ khoảng gần 2 năm trở về trc') có thể sẽ ko bắt dc tần số đó. . .nếu có nói sai đừng chém hay ném đá em nhá >.<

Comment

Giống khoe của quá
        Bạn thử dùng wifi analyzer quét thử coi các sóng wifi có bị trùng channel ko?
        Bạn login vào wifi chùa đó đổi channel sang channel đang trống thử coi sao(1,6,11...)thử coi sao?

Comment

Originally posted by 11520045 View Post
          Giống khoe của quá
          Bạn thử dùng wifi analyzer quét thử coi các sóng wifi có bị trùng channel ko?
          Bạn login vào wifi chùa đó đổi channel sang channel đang trống thử coi sao(1,6,11...)thử coi sao?
          khoe gì 3 cái máy hp, dell hả bạn???
          không nhìn thấy cái wifi đó luôn ấy chứ bạn.

Comment

Originally posted by 11520617 View Post
            trg` mình cũng vài cái wifi khu vực thư viện cũng vậy đấy, theo mình nghĩ (ko bik đúng ko) là sóng wifi bây h` nó sử dụng tần số cao hơn so với hồi trc', nên card wiless những máy cũ (tính từ khoảng gần 2 năm trở về trc') có thể sẽ ko bắt dc tần số đó. . .nếu có nói sai đừng chém hay ném đá em nhá >.<
            của mình con N5110 bạn à

Comment

Originally posted by 11520292 View Post
              khoe gì 3 cái máy hp, dell hả bạn???
              không nhìn thấy cái wifi đó luôn ấy chứ bạn.
              Thì đó, bạn dùng cái asus bắt dc wifi đó, vào trang config đổi channel thử coi sao? >"<

Comment

Originally posted by 11520045 View Post
                Thì đó, bạn dùng cái asus bắt dc wifi đó, vào trang config đổi channel thử coi sao? >"<
                ờ để chiều về thử coi sao. tks

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X