Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Cần tư vấn] Phân vân giữa công nghệ thông tin và công nghê phần mềm

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Cần tư vấn] Phân vân giữa công nghệ thông tin và công nghê phần mềm

Em có nguyện vọng muốn thi vào trường UIT nhưng em đang phân vân là theo nghành CNTT hay là CN phần mềm
    Vì theo như em biết thì nghành CNTT có 4 chuyên nghành, trong cũng có CN phần mềm vậy anh chị so sánh dùm em 2 nghành này khác nhau ntn với
    Nguyện vọng của em sau này là muốn trở thành lập trình viên chuyên bên phần mềm, nhưng có ý định học thêm bên bảo mật, an ninh thông tin thì ntn,
    mong anh chi tư vấn dùm em, mai em nộp hồ sơ rồi! tks anh chị nhiều

Nếu bạn thích CNPM thì cứ theo Mềm đi, UIT học theo quy chế tín chỉ nên bạn có thể đăng ký môn học của ngành khác vẫn được.
    Nhưng tốt nhất, là bạn hãy đi "học ké" (cứ đến lớp ngồi học thôi) các lớp có môn mà bạn thích. Còn lại thì cứ theo các môn chuyên nghành phần mềm mà học.
    Ah, mình không rõ các lớp chất lượng cao có cho sinh viên "học ké" không nữa... chắc là không, vậy thì bạn nên đăng ký lớp chất lượng cao và đi học ké lớp đại trà.
    University of Information Technology - Faculty of Computer Engineering
    [ E ] 09520401@gm.uit.edu.vn || dangdx.es@gmail.com
    [ F ] https://www.fb.com/dangdao261
    :happy:

Comment

Em có thể đăng kí học khoa CNPM và sau đó tự học thêm về bảo mật, an ninh mạng củng được mà.
      Thiết nghĩ, chỉ cần em học hết kiến thức vô biên của khoa CNPM thì em có thể làm được mọi thứ rồi, không cần tham lam học nhiều quá làm gì đâu.
      Cố lên em, CNPM thẳng tiến

Comment

Originally posted by 08520379 View Post
        Em có thể đăng kí học khoa CNPM và sau đó tự học thêm về bảo mật, an ninh mạng củng được mà.
        Thiết nghĩ, chỉ cần em học hết kiến thức vô biên của khoa CNPM thì em có thể làm được mọi thứ rồi, không cần tham lam học nhiều quá làm gì đâu.
        Cố lên em, CNPM thẳng tiến
        hi, anh có vẻ tâm huyết với CNPM nhỉ, a làm e phân vân luôn rồi ấy_

Comment

Em nên học CNPM, khi học xong rồi thì tùy vào định hướng nghề nghiệp của em mà học tiếp những chứng chỉ liên quan

Comment

Chào em!

Đúng như mong muốn của em khi vào học trường ĐH CNTT: em có thể trở thành chuyên viên CNPM và biết thêm bảo mật, an ninh mạng. Hiện tại trường có 4 khoa. Trong đó CNPM đã là 1 trong các khoa chủ chốt của trường. Trong thời gian tới khoa sẽ mở thêm nhiều ngành khác trong đó có an ninh, bảo mật.

Mỗi khoa theo một chuyên ngành riêng. Nếu em có ý định đi theo phần mềm mà không phải kỹ thuật máy tính hay mạng... thì chỉ có vô Khoa công nghệ phần mềm thôi.

Tuy nhiên để vào được CNPM thì điểm thi phải khá cao. Điểm chuẩn tuyển sinh của CNPM các năm đều là cao nhất.

Chúc em học tốt và sớm trở thành sinh viên khoa công nghệ phần mềm! He he...

Comment

Originally posted by 09520415 View Post
              Chào em!

Đúng như mong muốn của em khi vào học trường ĐH CNTT: em có thể trở thành chuyên viên CNPM và biết thêm bảo mật, an ninh mạng. Hiện tại trường có 4 khoa. Trong đó CNPM đã là 1 trong các khoa chủ chốt của trường. Trong thời gian tới khoa sẽ mở thêm nhiều ngành khác trong đó có an ninh, bảo mật.

Mỗi khoa theo một chuyên ngành riêng. Nếu em có ý định đi theo phần mềm mà không phải kỹ thuật máy tính hay mạng... thì chỉ có vô Khoa công nghệ phần mềm thôi.

Tuy nhiên để vào được CNPM thì điểm thi phải khá cao. Điểm chuẩn tuyển sinh của CNPM các năm đều là cao nhất.

Chúc em học tốt và sớm trở thành sinh viên khoa công nghệ phần mềm! He he...
              Cho em hoi? ca'c khoa kho^ng chu? cho^'t cu?a tru*o*`ng ta la` ca'c khoa na`o a. ?
              Ta đã trở lại . :choler:

Comment

Nếu có đam mê về an ninh thì theo công nghệ thông tin luôn đi vì học bên an ninh thông tin vẫn có học lập trình các kiểu. Quan trọng là bạn từ rèn luyện kỹ thuật lập trình của mình. :sogood: a từng là sinh viên của khoa CNPM nhưng một thời gian sau chuyển qua an ninh thông tin nè :sogood:

Comment

Tks các anh chị em đã nộp hồ sơ ngành kthuat phần mềm, yeah thông rồi

Comment

Mà cnpm vs ktpm la 1 hả mấy a chị

Comment

Originally posted by makakura View Post
                      Mà cnpm vs ktpm la 1 hả mấy a chị
                      Hai cái đó là một em ạ ^^.

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X