Announcement

Collapse
No announcement yet.

NV1 thi vào ĐH CNTT, NV2 vào CĐ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NV1 thi vào ĐH CNTT, NV2 vào CĐ?

em có có thắc mắc:
    hiện tại em đăng ký vào đh CNTT ngành KHMT khối A1
    còn 1 slot cđ, em tính đăng ký cđ sư phạm lý ở đh SG, nhưng trong cuốn tuyển sinh có ghi: cao đẳng ko thi, mà lấy kết quả của thi đh để xét tuyển
    ~~~> thế có phải nghĩa là:
    (1)+ tới 25/8 có kết quả, giả dụ em ko đủ điểm chuẩn đh CNTT -> sẽ dc nhận 3 phiếu điểm => lấy phiếu điểm đó nộp vào đh SG để xét tuyển cđ sư phạm lý
    (2)+ hay là em phải làm 1 bộ hồ sơ nộp vào đh SG luôn?
    => vì trường đh SG chỉ lấy kết quả thi đh để xét tuyển cđ, vậy em có thể đăng ký thêm 1 khối A1 hệ cđ ko?
    các ace trả lời gấp giúp em, vì ngày mai trường em bắt nộp hồ sơ rồi ạ.

Originally posted by nolove1427 View Post
    em có có thắc mắc:
    hiện tại em đăng ký vào đh CNTT ngành KHMT khối A1
    còn 1 slot cđ, em tính đăng ký cđ sư phạm lý ở đh SG, nhưng trong cuốn tuyển sinh có ghi: cao đẳng ko thi, mà lấy kết quả của thi đh để xét tuyển
    ~~~> thế có phải nghĩa là:
    (1)+ tới 25/8 có kết quả, giả dụ em ko đủ điểm chuẩn đh CNTT -> sẽ dc nhận 3 phiếu điểm => lấy phiếu điểm đó nộp vào đh SG để xét tuyển cđ sư phạm lý
    (2)+ hay là em phải làm 1 bộ hồ sơ nộp vào đh SG luôn?
    => vì trường đh SG chỉ lấy kết quả thi đh để xét tuyển cđ, vậy em có thể đăng ký thêm 1 khối A1 hệ cđ ko?
    các ace trả lời gấp giúp em, vì ngày mai trường em bắt nộp hồ sơ rồi ạ.
    Chào em!
    Căn cứ vào cuốn http://tuyensinh.uit.edu.vn/tin-tuc-...-nam-2013.html ở trang 247 có ghi
    - Hệ Cao đẳng: không tổ chức thi tuyển; xét tuyển từ kết quả thi tuyển sinh đại học năm 2013 của những thí sinh đã dự thi khối A, A1, B, C, D1 vào các trường đại học theo đề thi chung của Bộ GD&ĐT, trên cơ sở hồ sơ đăng kí xét tuyển của thí sinh. Các ngành C140201 (khối M), ngành C140221 (khối N) và ngành C140222 (khối H) chỉ xét tuyển từ các thí sinh dự thi vào trường Đại học Sài Gòn.
    Do đó, khi có kết quả thi, nếu không trúng tuyển vào trường ĐHCNTT, trường sẽ cấp 3 giấy CNKQT/ giấy báo điểm. Thí sinh sẽ dùng để nộp hồ sơ xét tuyển vào các trường ĐH, CĐ như ý số 1 của em.
    Thân.

Comment

vâng ạ, cám ơn anh nhiều

Comment

LHQC

Collapse
      Working...
      X