Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cần tư vấn giúp em với

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cần tư vấn giúp em với

Năm nay em tính dự thi UIT vào ngành "an ninh thông tin" nhưng cho em hỏi là nữ học CNTT được không vậy?em sợ con gái học ngành này sẽ bị "lép" với nam.Mong ban tư vấn cho em lời khuyên:canny:
    Nỗi buồn là di sản của quá khứ ; sự nuối tiếc là nỗi đau của ký ức.:sogood:

He. Tớ cũng là nữ tính thi UIT nà ^^. Nhưng tớ thi HTTT. Ngành ANTT mới được đưa vào nên chưa biết tình hình nam nữ thế nào bạn ạ. Thấy mọi người bảo HTTT là ngành có SL nữ đông nhất. Hì.

Học CNTT thì nữ hẳn bị lép vế hơn rồi bạn ạ. Nhưng bây h tớ thấy nhiều nữ cũng theo CNTT lắm. Gắng lên. Cần cù bù thông minh ^^
    Hay là...

[♥] Buông xuôi nhé...

Comment

Originally posted by thienthan.h23 View Post
      He. Tớ cũng là nữ tính thi UIT nà ^^. Nhưng tớ thi HTTT. Ngành ANTT mới được đưa vào nên chưa biết tình hình nam nữ thế nào bạn ạ. Thấy mọi người bảo HTTT là ngành có SL nữ đông nhất. Hì.

Học CNTT thì nữ hẳn bị lép vế hơn rồi bạn ạ. Nhưng bây h tớ thấy nhiều nữ cũng theo CNTT lắm. Gắng lên. Cần cù bù thông minh ^^
      Các ban cứ chọn ngành học mà mình yêu thích đã, bất kể khoa nào nữ cũng đều học tốt được hết, vì đều sớm chiều ôm máy tính như nhau thôi. Còn chuyện vì sao HTTT có nhiều sinh viên nữ và giảng viên nữ cũng chiếm đa số thì chắc là do tâm lý chọn ngành của các ban nữ, nam giới chúng tôi không biết được :byebye:.
      Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

Ngành "an ning thông tin" là ngành mới nhưng chắc ngành này nữ sẽ ít lắm , thích CNTT nhưng cũng ngại vì ngành này khô khan sợ ko hợp với nữ^^

Comment

ngàh thì khô thật, nhưng sinh viên UIT chưa hẳn đã khô khan, tuy chỉ mới năm nhất nhưng tôi đã thấy được sự năng động, sáng tạo, dí dõm, hài hước, ....của nam- nữ UIT
          Originally posted by titan View Post
          Ngành "an ning thông tin" là ngành mới nhưng chắc ngành này nữ sẽ ít lắm , thích CNTT nhưng cũng ngại vì ngành này khô khan sợ ko hợp với nữ^^

Comment

Con gái học CNTT sợ khi ra trường mất nữ tính hết , mà ngành "an ninh thông tin" có gì mới so với mấy chuyên ngành của CNTT?

Comment

mình thấy bạn khá lo lắng về chuyện "nữ nhi" nhĩ, không biết bạn có thích CNTT ko , còn chuyện "mất nữ tính" thì mình chưa thấy chỉ thấy con gái vào trường này thì ngày càng đẹp và hơi "chảnh" xíu thui.:cry::shy::shy:
              YOU'LL NEVER WALK ALONE.....I'M FAN LIVERPOOL...

Comment

Originally posted by titan View Post
                Con gái học CNTT sợ khi ra trường mất nữ tính hết , mà ngành "an ninh thông tin" có gì mới so với mấy chuyên ngành của CNTT?
                ngành mới ra thôi bạn, chưa nghe a/c nào nói về ngành này nhiều.
                mất hết nữ tính sao được =))
                SE-K8

Comment

Originally posted by 11520558 View Post
                  mình thấy bạn khá lo lắng về chuyện "nữ nhi" nhĩ, không biết bạn có thích CNTT ko , còn chuyện "mất nữ tính" thì mình chưa thấy chỉ thấy con gái vào trường này thì ngày càng đẹp và hơi "chảnh" xíu thui.:cry::shy::shy:
                  chảnh vì trường thiếu nữ hả chị )))
                  SE-K8

Comment

Originally posted by GSPRO View Post

chảnh vì trường thiếu nữ hả chị )))
                    ko hiểu tại sao bạn nghĩ tên mình là nữ nhĩ :amazed::amazed:, buồn thật nhưng cũng quen rồi :baffle:
                    YOU'LL NEVER WALK ALONE.....I'M FAN LIVERPOOL...

Comment

Em thích học về bên mạng nhưng nghe nói học khó hơn, và cũng không nên nghe tên thích là thi

Vì vậy a e hướng e vào HTTT vì nhiều nữ vào, và e cũng nghe nhiều a c đi trước bảo con gái thì nên vào HTTT
                      Hay là...

[♥] Buông xuôi nhé...

Comment

Originally posted by 11520558 View Post
                        ko hiểu tại sao bạn nghĩ tên mình là nữ nhĩ :amazed::amazed:, buồn thật nhưng cũng quen rồi :baffle:
                        =))))))))))))))))))))))) sory sory =)). 4r nên thêm phần giới tính chỗ sát post
                        SE-K8

Comment

Thích thì thích CNTT nhưng tại ngành khô khan nên cũng sợ mình khô khan theo.hihi.Con gái thường thường thích lãng mạn mà.:funny:

Comment

Chào em
                            Học CNTT không thể làm em mất đi nữ tính được. Mình có thể lấy kinh nghiệm bản thân ra đảm bảo điều đó Còn về các chuyên ngành, em có thể tham khảo nội dung đào tạo và chọn hướng mình thích. Cũng không nhất thiết phải chọn HTTT vì lý do duy nhất là ngành đó có nhiều nữ

Comment

LHQC

Collapse
                            Working...
                            X