Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vấn đề sạc và pin Laptop DELL

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vấn đề sạc và pin Laptop DELL

máy mình dù là hết pin hay còn nữa thì cắm sạc vô vẫn báo là " pluggin not charing". Thỉnh thoảng, gần cạn hết pin + tắt máy đi, cắm sạc vô ra khó khăn vất vã lắm mới thấy cái đèn sạc nó cháy.
    Và còn hay hiện bảo cảnh báo này;Untitled.png
    mình đã thử các cách trên google nhưng không có tác dụng!
    do bị lỗi phần nào để biết cách khắc phục!
    rất mong được giúp đỡ!

cục sạc ko đủ 90W chứ có gì mà ko hiểu.
    còn nếu hỏi thêm: vậy làm sao anh?
    thì...

Comment

cắm chặt lại cục sạc đi em or mua mới :sosad:

Comment

Originally posted by 11520328 View Post
        máy mình dù là hết pin hay còn nữa thì cắm sạc vô vẫn báo là " pluggin not charing". Thỉnh thoảng, gần cạn hết pin + tắt máy đi, cắm sạc vô ra khó khăn vất vã lắm mới thấy cái đèn sạc nó cháy.
        Và còn hay hiện bảo cảnh báo này;[ATTACH=CONFIG]7401[/ATTACH]
        mình đã thử các cách trên google nhưng không có tác dụng!
        do bị lỗi phần nào để biết cách khắc phục!
        rất mong được giúp đỡ!
        Cái này em mới bị hồi bữa nè chị @@ Đó là do chị xài để pin yếu quá mà chưa kịp cắm sạc vào nên nó bị lỗi vậy. Chị khởi động lại máy vào phần BOOT và chỉnh tất cả cài đặt về mặc định (có chỉ dẫn trong đó luôn á chị). Save changes rồi khởi động lại là được chị ))

Comment

Bệnh muôn thuở của đa số các adapter Dell :sad:

Comment

xem lại cục pin có được gắn chặt chưa nha:sogood:

Comment

Mình cũng gặp trường hợp như bạn rồi! mà chẳng hiểu bị sao! dù nguồn không bị hư! hôm bữa sạc miết mà cứ vậy! tức quá đem lên bảo hành! lên đó nó cắm thì sạc bình thường! ngậm ngùi đi về :kool:
              Mà giờ theo kinh nghiệm của mình thì bạn cứ rút phích điện ra rồi cắm lại! xong cắm thử coi có sạc đc không! làm đi làm lại khoảng vài lần! khi dùng xong nhớ rút ra chứ đừng để sạc trong ổ điện! khi nào dùng mới cắm lại! máy mình để vậy hoài nên tự nhiên nó bị vậy đó!!! không biết máy bạn thế nào!:salute:

Comment

Con Dell của em hổng biết sao mà cắm xạc vào rồi mà Pin nó cứ báo là 50% hoài, để tới tối vẫn vậy. Nhưng mà thỉnh thoảng lại full chứ.

Comment

Đã thay con Apdapter mới ngay và luôn. :shot:
                  Máy mình cũng bị như thế bạn à. Đó là do Adapter bị sụt áp đó bạn, Adapter vẫn có điện, nhưng máy lại ko chịu sạc pin. :funny:

Comment

Originally posted by michealnguyen View Post
                    Con Dell của em hổng biết sao mà cắm xạc vào rồi mà Pin nó cứ báo là 50% hoài, để tới tối vẫn vậy. Nhưng mà thỉnh thoảng lại full chứ.
                    có thể do chương trình Dell Battery Meter nó đã ngắt sạc rồi (Một chức năng hay của máy dell). em tìm hiểu về dell battery meter sẽ rõ
                    -----------------------------
                    Mai Văn Khải
                    Software Engineering, University Information of Technology
                    a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

LHQC

Collapse
                    Working...
                    X