Announcement

Collapse
No announcement yet.

[C#][WP 8] Vấn đề về Emulator trong WP SDK 8.0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [C#][WP 8] Vấn đề về Emulator trong WP SDK 8.0

Em có cài bản SDK 8.0, nhưng gặp vấn đề ở Emulator. Emulator WP8 chạy lúc được lúc không. Có lúc bật là được ngay. Nhưng đa phần là không được. Nó cứ hiển thị dòng "Windows Phone 8 is running..." nhưng được một lúc là tự tắt và thông báo lỗi "App deloying failed."
    Mọi người ai biết nguyên do gây lỗi và cách khắc phục không ạ ?
    Em xin cảm ơn.

P/s: Em có cài đi cài lại cả ON với OFF nhưng tình trạng vẫn không tiến triển chút nào. Em cũng đã lên mạng tìm hiểu, nhưng khi áp dụng thì "bất lực".
    Mong mọi người giúp đỡ.
    Top Best Online - The Best Products Review Website

Originally posted by 11520317 View Post
    Em có cài bản SDK 8.0, nhưng gặp vấn đề ở Emulator. Emulator WP8 chạy lúc được lúc không. Có lúc bật là được ngay. Nhưng đa phần là không được. Nó cứ hiển thị dòng "Windows Phone 8 is running..." nhưng được một lúc là tự tắt và thông báo lỗi "App deloying failed."
    Mọi người ai biết nguyên do gây lỗi và cách khắc phục không ạ ?
    Em xin cảm ơn.

P/s: Em có cài đi cài lại cả ON với OFF nhưng tình trạng vẫn không tiến triển chút nào. Em cũng đã lên mạng tìm hiểu, nhưng khi áp dụng thì "bất lực".
    Mong mọi người giúp đỡ.
    em đã start cái máy ảo Hyper-V chưa? (Thường khi cài xong phải khở động lại máy)
    -----------------------------
    Mai Văn Khải
    Software Engineering, University Information of Technology
    a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

Originally posted by 09520133 View Post
      em đã start cái máy ảo Hyper-V chưa? (Thường khi cài xong phải khở động lại máy)
      Em không có đụng chạm vào cái máy ảo nữa. Nếu theo anh nói thì phải start cái máy ảo thì sẽ chạy được. Nhưng mà k hiểu sao có lúc được lúc không ? Phải chăng là do cái máy ảo đó có lúc chạy được lúc chưa chạy hoặc k chạy luôn k a ?

Comment

Theo mình thì để kiểm tra máy ảo có chạy được không thì Quý nên vào màn hình Start gõ Hyper-V, rồi chon cái Hyper-V machine. Nó hiện ra một cái cửa sổ, khi đó chọn thử cái Emulator 512MB (nếu như cái này trước đó Quý đã từng chạy được cái này rồi) để chạy. Nếu chạy được thì có nghĩa là cái SDK8 của Quý nó bị gì rồi đó.

Comment

máy cấu hình đủ chạy ko e

Comment

em vào đây bật Hyper-V nhé. chắc em biết cách mở cái cửa sổ này nhỉ ^^

-----------------------------
            Mai Văn Khải
            Software Engineering, University Information of Technology
            a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

Originally posted by 09520133 View Post
              em vào đây bật Hyper-V nhé. chắc em biết cách mở cái cửa sổ này nhỉ ^^

[ATTACH=CONFIG]7412[/ATTACH]
              Hì. cái này em bật rồi anh

Comment

Originally posted by 10520413 View Post
                máy cấu hình đủ chạy ko e
                Máy em:
                Win 8 Pro 64.
                Direct X 11
                Driver Mode: WDDM 1.2

Em cũng đã kiểm tra, thấy cũng đủ mà. Không biết còn thiếu cái yêu cầu nào nữa không mà lúc được lúc không.

Comment

Originally posted by 11520473 View Post
                  Theo mình thì để kiểm tra máy ảo có chạy được không thì Quý nên vào màn hình Start gõ Hyper-V, rồi chon cái Hyper-V machine. Nó hiện ra một cái cửa sổ, khi đó chọn thử cái Emulator 512MB (nếu như cái này trước đó Quý đã từng chạy được cái này rồi) để chạy. Nếu chạy được thì có nghĩa là cái SDK8 của Quý nó bị gì rồi đó.
                  Mình vào bật thì thấy máy ảo chạy bt à Uy. Mình cài ON + OFF cả mà vẫn chưa khắc phục được.

Comment

Originally posted by 11520317 View Post
                    Mình vào bật thì thấy máy ảo chạy bt à Uy. Mình cài ON + OFF cả mà vẫn chưa khắc phục được.
                    bạn thử cách này xem :
                    khởi động máy , vào BIOS Enable cái chế độ Hyper-V lên.(chắc là rồi ), xong vào máy khởi động cái Hyper-V đó ở Turn Windows on or off gì gì đó. ok
                    bật Hyper-V manager lên delete tất cả những máy ảo hiện có đi. --> tạo project mới và build lại.Nếu ok thì máy ảo mới toanh sẽ được tạo ra
                    mình cũng bị như bạn và đã khắc phục được bằng cách này. (bạn thử xem).

Comment

Originally posted by 10520532 View Post
                      bạn thử cách này xem :
                      khởi động máy , vào BIOS Enable cái chế độ Hyper-V lên.(chắc là rồi ), xong vào máy khởi động cái Hyper-V đó ở Turn Windows on or off gì gì đó. ok
                      bật Hyper-V manager lên delete tất cả những máy ảo hiện có đi. --> tạo project mới và build lại.Nếu ok thì máy ảo mới toanh sẽ được tạo ra
                      mình cũng bị như bạn và đã khắc phục được bằng cách này. (bạn thử xem).
                      Cũng k ổn anh ơi. :cry:

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X