Announcement

Collapse
No announcement yet.

"Trường đại học" hay "Trường Đại học"? KTX ra sao ạ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• "Trường đại học" hay "Trường Đại học"? KTX ra sao ạ?

Lúc viết hồ sơ chỗ tên trường nên viết như thế nào vậy mấy anh/chị, nên viết là "Trường đại học Công nghệ thông tin" hay là "Trường Đại học Công nghệ Thông tin" nếu ko đúng lỡ ghi sai rồi có sao ko ạ?
    trường có kí túc xá cho học sinh năm nhất không, nếu có thì nếu em thi đỗ rồi phải đăng kí như thế nào ạ?

Originally posted by lytrungcuong View Post
    Lúc viết hồ sơ chỗ tên trường nên viết như thế nào vậy mấy anh/chị, nên viết là "Trường đại học Công nghệ thông tin" hay là "Trường Đại học Công nghệ Thông tin" nếu ko đúng lỡ ghi sai rồi có sao ko ạ?
    trường có kí túc xá cho học sinh năm nhất không, nếu có thì nếu em thi đỗ rồi phải đăng kí như thế nào ạ?
    Bạn ghi tên trường theo 1 trong 2 cách bạn nêu theo mình thì thế nào cũng được, miễn bạn ghi đúng ký hiệu trường: QSC. Đại học Quốc gia có đủ chỗ ở cho tất cả SV. Nếu thi đỗ vào trường, lúc làm thủ tục nhập học, sẽ có hướng dẫn cụ thể. Bạn có thể tìm hiểu trước về ký túc xá ĐHQG tại: http://ktx.vnuhcm.edu.vn/Trangch%e1%bb%a7.aspx

Comment

Originally posted by 09520401
      KTX xét theo diện ưu tiên. Các sinh viên thuộc diện ưu tiên ở đầy đủ rồi mới đến những sv khác... Nếu đủ chỗ ở thì hàng trăm khu trọ ở làng đại học cho ai ở?
      Hiện thông tin xét diện ưu tiên không còn chính xác nữa, tất cả sinh viên năm 1 (trừ sinh viên các quận nội thành TP.HCM) đều được xét vào ở KTX.
      ĐHQG đang cố gắng mở rộng KTX để dẹp các khu nhà trọ.
      Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

Năm học 2012-2013, KTX ĐHQG HCM tiếp nhận toàn bộ sinh viên năm nhất của Trường ĐH Công nghệ thông tin – ĐHQG HCM có hộ khẩu thường trú tại các tỉnh thành. Riêng sinh viên có hộ khẩu TP Hồ Chí Minh, ký túc xá tiếp nhận sinh viên năm nhất thuộc 5 huyện ngoại thành: Bình Chánh, Nhà Bè, Hóc Môn, Cần Giờ và Củ Chi (nếu sinh viên có nhu cầu ở KTX).

trích giấy báo nhập học 2012-2013
        Last edited by toannv; 07-04-2013, 18:07.
        Trần Cao Lâm
        0938.42.52.10

Comment

KTX thì khá OK bạn, sài điện nước vô tư, còn ăn uống thì hơi ngán xíu.

Comment

ko có ktx Trường nha em, chỉ có kí túc xá đại học quốc gia cũng khá gần trường, ktx này gồm sv của rất nhiều trường, kể cả 1 số trường ko thuộc dh quốc gia

Comment

tham khảo Topic này nha em, rán đọc hết mấy cái Còm men sẽ rõ

Comment

em cảm ơn anh/chị nhiều ạ :happy:

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X