Announcement

Collapse
No announcement yet.

Có nên yêu khi còn đi học ??? !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 11520673 View Post
    Ko trc giờ mình mới có 1 mối tình duy nhất hồi 12 thôi =))) Hix chuyện đó tùy bạn lựa chọn mà.Bạn muốn có những kỷ niệm đẹp và những cảm xúc như mình nói hay buôg tay trc khi bắt đầu bất cứ điều gì ??? Mà hình như chuyện gì r cũg sẽ qua thôi, đau khổ mấy r cũg phai dần mà. Nếu là mình thì chỉ cần mình thik thì có như thế nào mình cũg thik :-s suy nghĩ nhức đầu lắm hix
    Oh cám ơn bạn nhiều, lúc nào mình cũng suy nghĩ thôi, nhưng không biết ra sao, vì trước sau gì cũng phải đau khổ vì nhau, tình yêu luôn làm cho con người ta có lúc vui tột độ, có lúc làm cho người ta đau khổ cùng cực.
    “Life is like riding a bicycle. To keep your balance, you must keep moving.”
    Albert Einstein

Comment

Originally posted by 07520004 View Post
      Bởi vậy lời khuyên của anh bây giờ sẽ là: "Yêu đi các bé, yêu lẹ lẹ lên, yêu tranh thủ yêu khẩn trương đi để tới năm cuối còn lo làm luận văn tốt nghiệp. Sớm muộn gì cũng quằn quại thì thà quằn quại vào năm nhất còn hơn quằn quại lúc đang làm luận văn tốt nghiệp"
      Like câu này

Originally posted by 09520396 View Post
      Chắc chú em ít nghe chương trình radio tư vấn đêm khuya rồi. Tiến sĩ tâm lý nói "có bao nhiêu % tỉ lệ mối tình đầu sẽ đi đến hôn nhân đâu" xong thì hôm trực tiếp đó nhộn nhịp hẳn lên, bao nhiêu là người gọi đến ý kiến. Và cuối cùng là vị Tiến sĩ đó phải đính chính, xin lỗi đấy. Cứ liệu cơm mà gắp mắm. Vốn tự nhiên hãy để nó tự nhiên. Đến đi vốn là sự đời. Không tránh khỏi.
      Em thì ko biết cái chương trình radio đó ở đâu cả, nhưng em đoán số người gọi đến chắc chỉ nằm trong khoảng 5-10% có mối tình đầu đi đến hôn nhân thôi, còn 90% còn lại chả thèm gọi làm gì mất công ấy mà
      Nếu bạn không đủ giỏi, đừng cố đi ngược đám đông.

Comment

...
        Mình đã từng yêu /*theo quan niệm yêu của mình nhe*/ và đã biết được những cảm giác khi yêu.. "Cứ gối ôm anh ngỡ như là em.." Khi đã fall in love một ai rồi thì sẽ không còn nghĩ như bạn Trang đâu. Không phải lúc nào li trí củng thắng được cảm xúc.,đến lúc đó sẽ có một cái gì đó rạo rực, cái gì đó dâng trào trong tâm trí minh /*Còn hạnh phúc hơn khi biết mình đậu Đại hoc..*/ lúc đó bạn không biết gì ngoài người mình yêu đâu.
        Nếu thật sự là tình yêu thì không cần phải có hoa, có quà hay là phải chở người đó đi chơi bằng xe đạp..qua những con đường.. vào buổi chiều đầy nắng mỗi tuần đâu. Như bạn chủ thớt nói thì mình nghĩ chắc các bạn đó đang tưởng lầm mình yêu, rồi lại đi than thở khắp nơi.
        Khi yêu không tránh những lúc giận hờn, những hờn ghen, bất đồng quan điểm. Nhiều nhiều lắm..ngay cả ba mẹ mình vẫn hay vậy ax hjhj những họ vẫn hạnh phúc đó. Thành hay bại của một mối tình do mình cả. Không được lần này thì lần sao.. nếu như ta cứ trốn tránh không yêu thì đến khi nào mới lớn lên được. Bạn bao nhiêu tuổi rồi..đừng nói với mình là bạn còn nhỏ chưa đủ chính chắn.. Túm lại Hãy Để Tình Yêu Nó Đền, Mở Rộng Trái Tim Mình Ra Mà Đón Nhận Nó, có thất bại thì có exp chả sao cả.
        not..

Comment

xin lỗi các bạn đã xen ngang câu chuyện
          cho mình có ý kiến này: chuyện yêu được là do chủ quan của mỗi bạn, mỗi người có cách yêu khác nhau nhưng mình hi vọng các bạn kh6ong quá sa đà vào nó mà mất bản thân mình yêu al2 cả hai cùng nhìn về một hướng hay ít nhất là có hướng để nhìn về không đồng nghĩa với việc chỉ biết nhìn nhau
          chúc các bạn có một tình yêu chân chính ^_^
          p/s em chém gió đừng chém em nhá mấy anh ( đặc biệt bác An nhá )
          Be different and always different
          http://archlinuxvn.org/
          http://theslinux.org
          http://lab.infosec.xyz

Comment

Originally posted by 11520673 View Post
            thế bạn định nghĩa yêu là gì =))))
            tớ nhiều khi thấy như bạn vậy, nhưng nghĩ lại mới thấy, định nghĩa tình yêu là gì đâu ai có thể khẳng định, chỉ là do mỗi ng ta định nghĩa thôi. Có những bạn chỉ cần gặp nhau 1 tuần 1 lần, chỉ nắm tay nhau 1 lần, or hun nhau 1 lần thì nghĩ đó là yêu r. Còn có những bạn đòi hỏi yêu phải cao hơn, phải gì cũg gap gì cũg chia sẻ... Nói chung đâu cần phân biệt yêu hay thik, đó đều là những cảm xúc rất dễ thương và đáng trân trọng. đâu cần phải thấy là yêu mới coi trọng nó
            thứ nhất ý là như đã comment ở trang 1 mình chưa iu nên k biết nó ntn.
            thứ hai mình khẳng định luôn là THÍCH nó KHÁC YÊU bằng chứng cực kì dễ thấy nhất là trong tiếng Anh. Thích trong tiếng Anh là LIKE ok? còn YÊU trong tiếng Anh là LOVE right? rõ ràng là thích giống yêu bởi vẻ bề ngoài nhưng khác nhau ở phần bên trong cụ thể là chữ LIKE và lOVE đều bắt đầu bàng L và kết thúc bằng E nhưng phần bên trong lại khác nhau :| nhưng khác chỗ nào thì mình hông bít nha =.=!
            Nếu biết ngày mai em lấy chồng
            Anh về luyện cước thế là xong
            Mai này luyện xong Song Phi Cước
            Đá chết chồng em lúc động phòng

Comment

Cứ thử yêu đi rồi sẽ thất vọng thôi. Lời khuyên chân thành đó. Tình bạn có lẽ sẽ đẹp hơn tình yêu đó. Mình và người đó đã từng là những người bạn rất thân, lúc đó vui biết bao. Rồi mình nhận ra mình đã yêu người đó. Nhưng đùng 1 cái mình nhận được tin nhắn: "Tui nghĩ tình cảm của tui dành cho ông không phải tình yêu". Vậy là xong 1 chuyện tình ngu xuẩn, mất luôn một người bạn thân. Giờ mình chỉ muốn kết bạn với các bạn nữ thôi chứ yêu thì mình xin chừa. Nên ai muốn yêu thì tìm hiểu thật kĩ người mình yêu trước đi. Còn không thì như mình nè:" Tình bạn muôn năm"
              CON ĐƯỜNG NHANH NHẤT ĐỂ ĐẾN TRÁI TIM 1 AI ĐÓ LÀ ĐI XUYÊN QUA DẠ DÀY

Comment

Thích là khi bạn thấy đối phương có điều j đó nổi trội, khiến bạn chú ý, hoặc đánh vào cảm giác của bạn (mỗi người có một cảm giác khác nhau). Trong vô thức bạn muốn sở hữu người đó và những cái bạn thích, muốn đk họ theo ý mình.
                Còn yêu là khi bạn cùng sống chung, cùng làm việc chung, cùng quan tâm lẫn nhau, cùng chí hướng, cùng suy nghĩ, cùng cảm nhận và chấp nhận những khuyết điểm của nhau để hiểu nhau hơn. Khi đó tình yêu mới trọn vẹn và đầy đủ.

Đừng quăng tạ mình nhé ) chém tý cho vui

Comment

Nên đổi title lại là
                  Có nên đi học khi còn đang yêu !
                  Bùm, Maria Ozawa Bin Laden, chuyên gia cưa bom hàng đầu Việt Nam
                  ...

Comment

Originally posted by 11520427 View Post
                    Haizzz!!!
                    Không biết tình yêu là gì mà sao mấy đứa bạn tôi lạ khổ sở vì nó thế.
                    Không!
                    Thực ra chúng nó đã từng sướng đến phát khùng đấy chứ. Đứa thì được tặng hoa, đứa thì được chở đi dạo bằng xe đạp, đi ăn....Rồi chúng rót vào tai nhau những lời yêu thương ngọt ngào...
                    Để rồi khi một trong hai đứa "buông" lời chia tay. Chúng chạy tới bên mình và than phiền, có đứa thì giữ nỗi buồn trong lòng một mình và nhìn nó càng ngày càng héo hắt đi...phải một thời gian lâu sau mới cân bằng lại được. Làm cách nào để chúng thoát khỏi lưới tình đây?!!!
                    Đối với mình tình yêu thời còn đi học là một thứ rất xa xỉ. Mình không dám đụng tới nó và mình cũng đã khuyên những đứ bạn như thế. Nhưng chẳng đứa nào nghe cả. Phải làm sao đây.
                    Cuộc sống đúng thật nên có tình yêu. Nhưng hãy bắt đầu khi bạn thực sự biết yêu, biết chọn người mình yêu và biết cân bằng nó với việc học tập, với cuộc sống.
                    Chúng ta đang còn rất trẻ, hãy sống bằng lý trí, đừng để con tim chế ngự bạn.
                    Ko bít e hỏi có ý gì????

Comment

chắc bạn xấu quá ko ai yêu chăng??????????

Comment

Originally posted by 11520109 View Post
                        Toàn những bậc tiền bối đã có nhiều kinh nghiệm lăn lộn trên chốn tình trường ,nhìn lại thấy mình thật lẻ loi =))
                        "Hỏi thế gian tình ái là chi?
                        Mà nhân thế nguyện thề sống chết?"
                        câu này của Lý Mạc Sầu trog thần điêu nè =))))) còn câu nữa cũg hay :
                        hồng trần như sương tan trong chốc lát
                        tình đến rồi đi quá vội vàng!

Comment

Originally posted by 10520216 View Post
                          chắc bạn xấu quá ko ai yêu chăng??????????
                          dã man! Đẹp mấy nhìn riết cũg bt, xấu mấy ko chừng nhìn riết thấy đẹp hơn xíu )

Comment

nói như bạn thì người ta còn phân biệt đẹp xấu làm j nữa cho mất công

Comment

nhiều ng xấu nhưng tiếp xúc riết thấy ngta đẹp. nhiều ng đẹp mà tính tình ko ổn thấy xấu quoắt [-x

Comment

zj ng bt nhìn riết sẽ đẹp hay xấu zj bạn =))

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X