Announcement

Collapse
No announcement yet.

Anh Văn cho ITer

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Anh Văn cho ITer

E hiện đang rất yếu AV và chán học AV nửa.không biết AV có cần cho 1 ITer không ạ?Sau khi ra trường nó có cần nhiều khi đi xin việc không?Mong được sự góp ý của mọi người.Thanks you for watching.

Originally posted by 12520276 View Post
    E hiện đang rất yếu AV và chán học AV nửa.không biết AV có cần cho 1 ITer không ạ?Sau khi ra trường nó có cần nhiều khi đi xin việc không?Mong được sự góp ý của mọi người.Thanks you for watching.
    Chỉ biết lúc đi xin việc, nơi thì phỏng vấn anh văn. Nơi thì yêu cầu kiểm tra anh văn cỡ XXX trở lên :v Và bài test xin việc thì có nơi cũng toàn là anh văn
    Ký à Ok ok :what: Này thì kí:shot:

Comment

Originally posted by 08520326 View Post
      Chỉ biết lúc đi xin việc, nơi thì phỏng vấn anh văn. Nơi thì yêu cầu kiểm tra anh văn cỡ XXX trở lên :v Và bài test xin việc thì có nơi cũng toàn là anh văn
      Cám ơn anh !

Comment

ok .mình cũng chung hoàn cảnh và thi xong anh văn 4 rớt mình bỏ học gần 1 kì.sau đó học quay học tiếp

Comment

Tự tìm hứng thú đi bạn, nghe nhạc, đọc sách, nghe radio (Có VOA Learning English đó, đọc rất chậm và dễ nghe, nhưng mà bị chặn như FB ) Hoặc xem phim (Một bộ phim nào đó ko nói tiếng Anh mà có sub Eng ). Hoặc lên FB, vào fanpage của đội bóng bạn thích, kết bạn với vài người và nói chuyện bằng tiếng Anh với họ (cố gắng ko dùng GG, sai họ sẽ chỉ cho bạn) Thử đi bạn, mình đã làm thế đấy
          [CENTER]CHỮ KÍ LÀ CÁI GÌ ẤY NHỈ - TỚ CŨNG KO BIẾT NỮA CƠ ::sogood::

Comment

Thanks you for watching.
            Nguyên 1 đoạn tiếng Việt tự nhiên có 1 câu tiếng Anh, mình nghĩ bạn nên viết tiếng Việt bất cứ khi nào có thể, chứ viết thêm 1 câu như vậy không làm cho bạn giỏi hơn mà người khác nhìn vào cũng không thấy hay đâu.

Comment

Originally posted by 12520325 View Post
              Nguyên 1 đoạn tiếng Việt tự nhiên có 1 câu tiếng Anh, mình nghĩ bạn nên viết tiếng Việt bất cứ khi nào có thể, chứ viết thêm 1 câu như vậy không làm cho bạn giỏi hơn mà người khác nhìn vào cũng không thấy hay đâu.
              sao bạn biết người khác nhìn vào sẽ không thấy hay? chỉ nên đưa ra ý kiến của mình thôi nhé, bạn chưa đủ giỏi để biết được suy nghĩ của tất cả mọi người đâu.

Comment

không những cần khi xin việc mà còn cần trong quá trình học tập của bạn nữa đó. trước sau gì bạn cũng phải đọc những tài liệu chuyên ngành bằng tiếng Anh. "nếu bạn giỏi tiếng Anh, bạn sẽ được học với những người thầy giỏi nhất"( không nhớ ai nói). cách học tiếng Anh thì tuỳ theo mỗi cá nhân, riêng mình thì mình coi thật nhiều video tiếng Anh có phụ đề, mình bắt đầu với "101 bài tiếng Anh giao tiếp căn bản" link sau là 1 ví dụ: http://www.youtube.com/watch?v=WJVHfzFy8BA
                chúc bạn học tốt!

Comment

Originally posted by 11520327 View Post
                  sao bạn biết người khác nhìn vào sẽ không thấy hay? chỉ nên đưa ra ý kiến của mình thôi nhé, bạn chưa đủ giỏi để biết được suy nghĩ của tất cả mọi người đâu.
                  Nếu thế thì cho em xin lỗi vì đã vơ đũa cả nắm nhé, nhưng quan điểm của em là bất cứ khi nào viết, nói tiếng Việt được thì em sẽ làm thế. Em không việc gì phải tranh cãi với ai về chuyện này cả

Comment

Originally posted by 12520325 View Post
                    Nếu thế thì cho em xin lỗi vì đã vơ đũa cả nắm nhé, nhưng quan điểm của em là bất cứ khi nào viết, nói tiếng Việt được thì em sẽ làm thế. Em không việc gì phải tranh cãi với ai về chuyện này cả
                    quan điểm của bạn rất tốt, mình ủng hộ. nhưng người khác cũng có quan điểm của mình, nếu bạn đã không thích tranh cãi với người khác về ý kiến của mình, thì cũng đừng nhận xét quan điểm của người ta.

Comment

LHQC

Collapse
                    Working...
                    X