Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về chuyên ngành Công nghệ thông tin

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về chuyên ngành Công nghệ thông tin

A toannv ơi thông tin Chương trình đào tạo chuyên ngành CNTT em xem ở http://tuyensinh.uit.edu.vn/tuyen-si...thong-tin.html e thấy chung chung quá, có thể cụ thể hơn ví dụ như chương trình đào tạo cụ thể các môn học, tín chỉ ấy. với lại cho e hỏi ngành này thuộc khoa nào của trường quản lý vậy. E cảm ơn nhiều.

Mới tốt nghiệp cao đẳng cntt trường đại học Khoa Học Tự Nhiên tphcm mà trường tổ chức thi cùng với tuyển sinh ĐH vào tháng 7 tới nhưng phải đợi đến qua năm mới đc học nên đang phân vân ko biết nên chọn thi trường khtn hay cntt đây nữa. Chất lượng bên khtn thì khỏi phải nói rùi rất tốt và uy tín hàng đầu và nhiều chuyên ngànhđể lựa chọn còn bên cntt thì chưa biết chất lượng thế nào và chưa biết nhiều thông tin về ngành tuyển liên thông cũng ít và chuyên ngành học hạn chế quá (có duy nhất chuyên ngành cntt) nhưng được cái thi xong đc học liền học chung với đại học chính qui luôn. Không biết nên thi trường nào đây(vừa rồi nộp hồ sơ 2 trường luôn haizz) thật là đau đầu quá đi?

Comment

Originally posted by Trần Văn Dũng View Post
      Mới tốt nghiệp cao đẳng cntt trường đại học Khoa Học Tự Nhiên tphcm mà trường tổ chức thi cùng với tuyển sinh ĐH vào tháng 7 tới nhưng phải đợi đến qua năm mới đc học nên đang phân vân ko biết nên chọn thi trường khtn hay cntt đây nữa. Chất lượng bên khtn thì khỏi phải nói rùi rất tốt và uy tín hàng đầu và nhiều chuyên ngànhđể lựa chọn còn bên cntt thì chưa biết chất lượng thế nào và chưa biết nhiều thông tin về ngành tuyển liên thông cũng ít và chuyên ngành học hạn chế quá (có duy nhất chuyên ngành cntt) nhưng được cái thi xong đc học liền học chung với đại học chính qui luôn. Không biết nên thi trường nào đây(vừa rồi nộp hồ sơ 2 trường luôn haizz) thật là đau đầu quá đi?
      cái đó thì bạn phải quyết định thôi.nếu bạn lái một chiếc xe đẹp thì ai cũng để ý đến bạn,nhưng nếu bạn là một lái xe giỏi thì bạn cũng sẽ được mọi người để ý hơn.:happy::misdoubt:

Comment

Originally posted by kienhoglvd View Post
        cái đó thì bạn phải quyết định thôi.nếu bạn lái một chiếc xe đẹp thì ai cũng để ý đến bạn,nhưng nếu bạn là một lái xe giỏi thì bạn cũng sẽ được mọi người để ý hơn.:happy::misdoubt:
        Cái này là học tập giảng dạy nên liên quan đến vấn đề chất lượng đào tạo chứ không phải mẫu mã bề ngoài bạn à, nơi có chất lượng đào tạo tốt uy tín sẽ đào tạo ra những con người chất lượng(số đông), còn nơi đào tạo yếu kém thì đào tạo ra không chất lượng lắm(có một số ít người học thật giỏi là ngoại lệ). Ở đây là mình nói một nơi mình đã học nên đã biết và một nơi mình chưa biết, 2 nơi có những thuận lợi và khó khăn cho mình nên mình xin ý kiến tham khảo rồi mình sẽ quyết định thi trường nào khi đi thi hihi. cảm ơn ý kiến mọi người góp ý.

Comment

cái gì mà chuyên ngành học hạn chế quá (có duy nhất chuyên ngành cntt) ???
          bên CNTT có các chuyên ngành:
          + Công nghệ phần mềm
          + Hệ thống thông tin
          + Khoa học máy tính
          +kĩ thuật máy tính
          +mạng máy tính & truyền thông
          + CNTT (an ninh thông tin)
          vậy có ít hơn bên KHTN ko bạn :boss:

cũng có các chương trình tiên tiến, củ nhân tài năng luôn nhé
          Chất lượng đào tạo chưa chắc đã thua KHTN, BK

điểm đầu vào không cao, nhưng chưa chắc đào tạo kém cỏi...

Trong đh quốc gia thì KHTN được đánh giá là CNTT tốt hơn các trường khác chứ không hẳn là hàng đầu, so với các trường đh trong cả nước thì CNTT ở KHTN chưa phải là "đỉnh" đâu

Originally posted by Trần Văn Dũng View Post
          Last edited by 12520909; 24-04-2013, 14:31.

Comment

Theo như mình thấy thì CNTT đỉnh nhất là ĐH BK Hà Nội, và ĐH BK TPHCM.

Comment

Originally posted by akiana View Post
              vậy là bạn sai rồi... Bây giờ về đào tạo CNTT thì top 3 là ĐH CN-ĐHQGHN , ĐH CNTT-ĐHQGHCM và KHTN nha :happy:

Comment

Originally posted by 12520909 View Post
                + Công nghệ phần mềm
                + Hệ thống thông tin
                + Khoa học máy tính
                +kĩ thuật máy tính

Trong đh quốc gia thì KHTN được đánh giá là CNTT tốt hơn các trường khác chứ không hẳn là hàng đầu, so với các trường đh trong cả nước thì CNTT ở KHTN chưa phải là "đỉnh" đâu

Đúng vậy. FPT tuy điểm đầu vào thấp nhưng chất lượng vẫn hơn KHTN..

Comment

Vào đây học rồi biết, điểm vào cho cao mà học không cố gắng thì làm ăn cái gì em? :brick:
                  -Trần Hữu Danh-
                  -GameUIT - SE-
                  ...Slowly... But Strongly...
                  clbgameuit.com F/clbgameuit

Comment

Originally posted by 12520909 View Post
                    + Công nghệ phần mềm
                    + Hệ thống thông tin
                    + Khoa học máy tính
                    +kĩ thuật máy tính

Hihi hình như có sự nhầm lẫn ở đây thì phải mình nói ít ngành ở đây là bên LIÊN THÔNG ĐẠI HỌC bạn nhé!(ĐH CNTT chỉ cho liên thông duy nhất ngành cntt, còn KHTN cho liên thông ĐH có 4 chuyên ngành để lựa chọn gồm: CNPM, HTTT, MMT và....).
                    Còn chất lượng thì CNTT của KHTN đã vươn ra chuẩn quốc tế rùi nhé (Đạt điểm số cao nhất VN) http://www.hcmus.edu.vn/index.php?op...274&Itemid=239
                    Đó chỉ là 1 trong số điển hình thôi. còn Chất lượng thì ok, ngôi trường lý tưởng, uy tín hàng đầu, là nơi trọng điểm của nước ta đào tạo nguồn nhân lực cntt nhé mọi người. Nói chung là số 1 khu vực miền nam còn cả nước thì top 3.

Comment

Originally posted by akiana View Post
                      ĐH BK TPHCM về cntt thì chưa thể bằng KHTN nhé bạn. Khu vực miền nam này KHTN số 1, còn cả nước thì top3 (có khi cũng số 1 luôn ấy chứ haha).

Comment

h: trường mình nằm top 3 của cả nước à ... hôm nay có phải cá tháng tư đâu nhở :stick:

ĐH BK TPHCM về cntt thì chưa thể bằng KHTN nhé bạn. Khu vực miền nam này KHTN số 1, còn cả nước thì top3 (có khi cũng số 1 luôn ấy chứ haha).
                        xét về nhánh CNPM thì Tự nhiên có thể hơn... chứ KHMT và đặc biệt là KTMT thì chưa biết mèo nào cắn mỉu nào :boss:
                        Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
                        Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 10520115
                          em chọn ngành mà em yêu thích , còn học thì tính tín chỉ cả thôi em , còn môn học chắc em phải xông vào mới biết được , vì mỗi năm có thể khác chút ít.
                          Thì thông tin chuyên ngành cntt này của trường ít quá, lăn lộn trên mạng tìm hoài không thấy thông tin nhiều về chuyên ngành này của trường. Mỗi năm có thể khác nhưng cũng cũng thay đổi không nhiều và cũng có cái để mà tham khảo đằng này không thấy gì hết, các ngành khác của trường thì có chương trình học cụ thể nha.
                          Không nhầm thì cái ngành cntt này của trường mới có 1 hay 2 năm ny thì phải.
                          Cũng đang phân vân suy nghĩ và tìm hiểu đến khi thi rồi quyết định.

Comment

Originally posted by Shesshoumaru View Post
                            Đúng vậy. FPT tuy điểm đầu vào thấp nhưng chất lượng vẫn hơn KHTN..
                            FPT là ĐH FPT đó hả? FPT thì không có cửa so sánh với KHTN TPHCM nhé! So sánh với trường top thấp hơn đi bạn. Số gì mà đòi hơn KHTN chứ, thật là nực cười. Có đóng tiền hơn thì KHTN chào thua.

Comment

Originally posted by 08520229 View Post
                              h: trường mình nằm top 3 của cả nước à ... hôm nay có phải cá tháng tư đâu nhở :stick:

xét về nhánh CNPM thì Tự nhiên có thể hơn... chứ KHMT và đặc biệt là KTMT thì chưa biết mèo nào cắn mỉu nào :boss:
                              Cái này thì đúng nè vì KTMT bên KHTN không có bạn ơi.

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X