Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nhóm những sinh viên yêu thích thuật toán

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

e k có dự định vào đó ạ =))tài năng có hạn.
    facebook.com/tricodonuit
    :sure:

Comment

Hi. Nhóm này anh lập ra chỉ có mục đích là làm nơi cho các bạn học tập, trao đổi thuật đổi để giỏi hơn về lĩnh vực này chứ không phải để đào tạo cho olympic. Vấn đề olympic là là của trường do boi nu. sau này trường có kêu gọi thì ai muốn tham gia thì tham gia thôi.
      Last edited by 08520001; 18-04-2015, 23:26.

Comment

e tưởng của trường nữa chứ.với k tới nữa là khổ
        facebook.com/tricodonuit

Comment

Nhóm còn cho đăng ký nữa không anh? Và khoảng hết HK1 em mới đăng ký vào được không anh?
          Khi còn nhỏ ta thấy nhiều chuyện là lớn
          Khi lớn ta thấy nhiều chuyện là nhỏ
          Đến khi thành người ta mới phân biệt được chuyện nào là lớn, chuyện nào là nhỏ

Comment

Võ Kim Tú
            11520443
            "dép luôn có đôi..........mình luôn có nhau!!!!"
            " nhok cô đơn" Sống không chỉ là sự tồn tại!

Comment

Originally posted by 11520367 View Post
              Nhóm còn cho đăng ký nữa không anh? Và khoảng hết HK1 em mới đăng ký vào được không anh?
              Theo mình biết thì từ khi bước vào trường cho đến trước khi bạn nhận bằng tốt nghiệp thì khi nào gia nhập nhóm cũng được.

Comment

Uh. Bạn nào muốn tham gia thì lúc nào cũng đều được nhóm hoan nghênh do boi nam.

Comment

Originally posted by 09520019 View Post

Tụi a không yêu cầu em trả bài giấy. Em đọc bài và biết cách làm - tốt - không cần nhớ tên thuật toán làm gì (nhưng sẽ bất lợi khi trình bày cho người khác hiểu đấy). Quan trọng là đọc xong phải cài được vì đi thi thì điểm dựa trên test.
                  hồi xưa thì e tự cài đc, bây giờ thì e phải kiếm coi r chép vô =)) cấp 2 e tham gia đội tuyển, cấp 3 ko đụng tới pascal nên quên rất nhiều! quan trọng là e cảm thấy cấp nào cũg vậy, hình như khi làm bài e ko lường hết đc các trường hợp của bài toán và e ko suy nghĩ nhanh đc, cái gì cũg phải từ từ, đột ngột đưa ra e ko biết làm :-s . Như vậy là tư duy kém?? Hay do ko làm nhiều?? (cấp 3 e bùn chuyện này nên bỏ pascal ) a có lời khuyên nào cho e ko =.=

Originally posted by 08520001 View Post
                  Anh ví dụ một số thuật toán như: biết về các cấu trúc dữ liệu nâng cao như binary search tree (cây nhị phân tìm kiếm), Interval tree, BIT (binary indexed tree), Heap, Find_Union, Suffix Array, Hash; một số thuật toán và kỹ thuật như: kỹ thuật đệ quy quay lui, các kỹ thuật tìm kiếm nhị phân, kỹ thuật amortized, ...; Các lý thuyết như lý thuyết đồ thị, quy hoạch động, số học, hình học, game, ...
                  lý thuyết đồ thị hình học và game lúc xưa e học rất qua loa. mấy cái kia có thể e học r nhưng sao e nghe tên lạ qá

Comment

Chào em. Về vấn đề của em anh có thể giải thích thế này. Thường em không lường hết được các trường hợp của bài toán có thể là vì em chưa từng biết đến những lỗi đó (có thể em mắc lỗi nhưng em ko biết hoặc ko ai chỉ cho em biết hoặc không có bằng chứng để giúp em tự biết được). Còn vấn đề em ko suy nghĩ nhanh được là do em chưa làm bài tập nhiều do boi. Tương tự như học toán vậy, em làm bài tập nhiều thì trừ những bài khó ra thì thông thường nhìn vào bài tập em sẽ biết được bài đó thuộc dạng nào, cách giải ra sao. Ở đây cũng vậy, em cần làm nhiều để nắm được thật rõ thuật toán đó, và khi đó, khi em gặp những bài thuộc dạng này em sẽ dễ dàng tìm ra được cách làm. Còn 1 điều quan trọng trong vấn đề học thuật toán là khả năng phân tích. Những thuật toán ở trên chung qui cũng chỉ là lý thuyết.

Sau khi học hết các thuật toán đó thì vấn đề cuối cùng cần luyện tập là luyện khả năng phân tích vấn đề. Chúc em học tốt. Thân.

Comment

Mới biết đến khái niệm thuật toán + ngôn ngữ pascal từ năm 11, giờ vô đây thấy nhiều khái niệm quá.
                      Cho em 1 slot để mở mang kiến thức nhé:
                      Nguyễn Văn Hoàng - 11520126 - HTTT06
                      Nếu bạn không đủ giỏi, đừng cố đi ngược đám đông.

Comment

pác pro hơn e nhùi =))thời học sinh chả biết j về IT chứ nói j pascal. vô trường với cái đầu rỗng.h mới nghe thuận toán =))
                        Originally posted by 11520126 View Post
                        Mới biết đến khái niệm thuật toán + ngôn ngữ pascal từ năm 11, giờ vô đây thấy nhiều khái niệm quá.
                        Cho em 1 slot để mở mang kiến thức nhé:
                        Nguyễn Văn Hoàng - 11520126 - HTTT06
                        facebook.com/tricodonuit

Comment

Originally posted by 10520189 View Post
                          pác pro hơn e nhùi =))thời học sinh chả biết j về IT chứ nói j pascal. vô trường với cái đầu rỗng.h mới nghe thuận toán =))
                          Sao lại xưng "em" z anh @@! em tổn thọ mất. Hj`, hùi đó mới làm quen là ghiền lun, nên giờ mới ngồi đây mà chém zới mấy pác nè.
                          Nếu bạn không đủ giỏi, đừng cố đi ngược đám đông.

Comment

hi.hồi cấp 3 mình cũng chưa học gì.
                            lên đây mới học.
                            Tôi đã chọn và tôi sẽ đi bằng mọi cách.

Comment

Tham gia vào cho biết! có vẫn hơn ko!

Comment

---> bác này chém rùi, hồi học tin đại cương thày có dạy về thuật toán còn gì, sau này lại được học thêm cấu trúc dữ liệu và giải thuật, bác mà giờ chắc mới nghe thuật toán chắc t đi đầu xuông đất....

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X