Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hướng dẫn kích hoạt card amd

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hướng dẫn kích hoạt card amd

Chào các bạn , tình hình là mình cài CoreAVC để giải mã H264 khi xem phim HD nhưng nó bắt phải có card của NDIVIA hoặc ATI
    mình đang dùng con dell vostro 3560 có HD4000 và AMD7670 nó tự chuyển lên AMD7670 khi chạy chương trình nặng, nghe nói là vậy nhưng không biết có phải không.Vấn đề là khi xem phim HD nó không chạy card rời nên cái CoreAVC không hoạt động. Mình đã để KMPlyer ở mức High Performance nhưng vẫn không được.
    Bạn nào có kinh nghiệm trong việc này xin chỉ giáo.Hoặc giúp mình để cái AMD chạy mặc định luôn như vậy vấn đề coi như ok

"tự chuyển lên AMD7670 khi chạy chương trình nặng" nói chính xác là chương trình có đồ họa nặng
    Card 7670M chạy song song với card HD4000 nên máy nó chỉ nhận card HD4000 thôi. Để chạy được card rời với ứng dụng nặng ta có thể chỉnh lại trong Catalyst Control Center. Đặt HighPerformance cho ứng dụng đó là nó sẽ chạy bằng card rời.
    Originally posted by 12520288 View Post
    Chào các bạn , tình hình là mình cài CoreAVC để giải mã H264 khi xem phim HD nhưng nó bắt phải có card của NDIVIA hoặc ATI
    mình đang dùng con dell vostro 3560 có HD4000 và AMD7670 nó tự chuyển lên AMD7670 khi chạy chương trình nặng, nghe nói là vậy nhưng không biết có phải không.Vấn đề là khi xem phim HD nó không chạy card rời nên cái CoreAVC không hoạt động. Mình đã để KMPlyer ở mức High Performance nhưng vẫn không được.
    Bạn nào có kinh nghiệm trong việc này xin chỉ giáo.Hoặc giúp mình để cái AMD chạy mặc định luôn như vậy vấn đề coi như ok

Comment

Em đã click chuột phải màn hình và chuyển highperfoemance và chọn ứng dụng đột kích nhưng không hiểu sao chơi đột kích vẫn lag và FPS còn thấp 70>80. Cũng chỉ như dùng card onboard thôi. Chứ không phải card rời ((((

Comment

LHQC

Collapse
      Working...
      X