Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phân tích số N thành tổng của các số tự nhiên liên tiếp,liệt kê tất cả các cách có th

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 08520059 View Post
    Lại thêm một bài không có giới hạn.

Mấy bài liệt kê kiểu này thường mình vét cạn là ok, đối với bài này thì vét O(n*2^m) liệt kê ra C(m,n) (tổ hợp chập n của m) cách, m là chiều dài dãy, n <= m <= 20.
    Dạ điều kiện thì em nghĩ độ dài dãy số khoảng trăm mấy ngàn hoặc mấy trăm ngàn ạ - nếu không được thì nhiều nhất có thể là bao nhiêu anh
    Tiên Học Lễ - Hậu Học Văn

Comment

Originally posted by 11520145 View Post
      Dạ điều kiện thì em nghĩ độ dài dãy số khoảng trăm mấy ngàn hoặc mấy trăm ngàn ạ - nếu không được thì nhiều nhất có thể là bao nhiêu anh
      Đã liệt kê tất cả các cách mà độ dài dãy số là mấy trăm ngàn mà em muốn chạy nhanh thì em nên chuyển qua khoa toán tin của trường ĐH KHTN đi em.

Để tính số cách thì ng` ta có công thức, và tính mẹo 1 cách nào đó, còn bắt buộc phải liệt kệ các cách đó thì trong TH nhanh nhất, thời gian liệt kê = số cách liệt kê
      Số cách liệt kê lại là hàm có liên quan tới C(m,n) , mà đã liên quan tới C(m,n) thì không tránh khỏi độ phức tạp giai thừa.
      Last edited by 09520019; 03-11-2011, 21:47.
      Khoảng cách giữa bạn và ước mơ của bạn là bao xa ?

Comment

Originally posted by 09520019 View Post
        Đã liệt kê tất cả các cách mà độ dài dãy số là mấy trăm ngàn mà em muốn chạy nhanh thì em nên chuyển qua khoa toán tin của trường ĐH KHTN đi em.

Để tính số cách thì ng` ta có công thức, và tính mẹo 1 cách nào đó, còn bắt buộc phải liệt kệ các cách đó thì trong TH nhanh nhất, thời gian liệt kê = số cách liệt kê
        Số cách liệt kê lại là hàm có liên quan tới C(m,n) , mà đã liên quan tới C(m,n) thì không tránh khỏi độ phức tạp giai thừa.
        Hà - Thanks Anh
        Tiên Học Lễ - Hậu Học Văn

Comment

LHQC

Collapse
        Working...
        X