Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Thuật toán] THÁCH THỨC TOÀN THỂ SINH VIÊN UIT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by anonymous1 View Post
    Chúc mừng các bạn, vậy là cuối cùng đã có người giải được, mình cũng chỉ là kẻ vô danh tiểu tốt, sau này khi mình mạnh hơn sẽ thách đấu tiếp, hy vọng đến lúc đó vẫn có người giải được. Thank tất cả những bạn tích cực đóng góp cho topic này. Xin phép được close topic tại đây, mọi gạch đá về sau mình don't care.
    ! Bạn ơi! Quà đâu?
    :happy:SỐNG TRONG MÁI NHÀ UIT, BẠN HÃY NHỚ :happy:
    1. Chấp hành pháp luật, tuân thủ nội quy; 2. Tích cực học tập, chủ động nghiên cứu
    3. Đi học đúng giờ, trang phục lịch sự; 4. Nhớ xếp hàng và đừng chen lấn
    5. Sống có trách nhiệm và biết sẻ chia; 6. Giữ gìn tài sản chung như tài sản của chính bạn
    7. Sử dụng tài sản, thời gian hiệu quả; 8. Khiêm tốn, lễ phép, hòa nhã, thân thiện
    9. Không xả rác để không nhặt rác; 10. Văn minh, lịch sự dù trên lớp học, diễn đàn hay mạng xã hội

Comment

Chúc mừng các bạn, vậy là cuối cùng đã có người giải được, mình cũng chỉ là kẻ vô danh tiểu tốt, sau này khi mình mạnh hơn sẽ thách đấu tiếp, hy vọng đến lúc đó vẫn có người giải được. Thank tất cả những bạn tích cực đóng góp cho topic này. Xin phép được close topic tại đây, mọi gạch đá về sau mình don't care.
      Topic hot quá, ngồi đọc từ page 1 -> 7
      Chủ topic nói rằng sau khi có người giải xong thì nói chuyện tiếp mà, sao lại xin close topic rồi :S

Comment

Hi. Chào các UIT-er. Mình có 1 số điều muốn tâm sự. Hi. Nói thiệt dù sao thì sau khi đọc tới đây mình cũng thấy vui.
        Vì sự thật, mình có bạn học bên UIT, và mình cũng là fan của thuật toán mà trường mình thì hok phong trào không phổ biến. Mình nghĩ trường chuyên về công nghệ thông tin như UIT đây thì chắc chắn sẽ có nhiều nhân tài. Nhưng theo mình biết thì phong trào thuật toán ở UIT chẳng mấy nổi trội nếu không muốn nói là ko có j là phổ biến trong UIT. Mình cũng muốn biết đó chỉ là che mắt người ngoài hay thực sự là vậy, nên mình mới to gan vào đây khiêu chiến. Mình cũng muốn được học hỏi các pro của UIT.
        Sau khi mình lập topic này thì cũng có nhiều suy nghĩ muốn bộc bạch cho các UIT biết:
        1. Thuật toán là một lĩnh vực thú vị trong ngành công nghệ thông tin. Những ai đã học nhiều về thuật toán ắt hẳn cũng biết những lợi ích của nó. Trong một lớp nếu có một bạn học thuật toán đạt đến trình độ của Olympic thì chắc chắn sẽ khác với một bạn không biết gì về thuật toán, khác về suy nghĩ, phân tích, lập luận vấn đề, khả năng viết code, và hiệu suất.
        2. Lúc đầu mình nghĩ trường UIT là trường chuyên về công nghệ thông tin và sắp tới còn được đầu tư để trở thành trường hàng đầu về công nghệ thông tin thì về lĩnh vực thuật toán trong trường chắc cũng mạnh lắm. Nhưng tới giờ thì mình cũng biết sơ rằng: Về thuật toán thì ở UIT chỉ có 1 số bạn học tập và nghiên cứu, và nếu mình không nhầm thì ngoài đội tuyển olympic hiện tại chắc cũng chẳng còn nhân tài nào đâu nhỉ? Mình thấy đội tuyển này đã tham gia nhiều năm, và không có thành viên mới nổi trội. Chắc là trường đang thiếu nhân lực về lĩnh vực này rồi. Một chứng minh đơn giản là bài tập mình cho chỉ có 1 bạn làm được. Haizz
        3. Mình nhận thấy một thực tế là có bạn khóa 5, 6 gì đó cũng làm được một phần của bài này. Như vậy nghĩa là có thể còn nhiều bạn khác cũng có trình độ cỡ bạn này (bạn Tú thì phải). Mới vào mà có trình độ đó thì thật là 1 khởi đầu thuận lợi. Nếu tiếp tục đầu tư thì khả năng UIT đứng đầu trong các kì thi về thuật toán như Olympic, ACM/ICPC sẽ trong tầm tay. Hi vọng trường các bạn chú ý đến điểm này và tạo điều kiện cho những bạn đó tiếp tục phát triển tài năng.
        4. Gởi Thầy bí thư: Phần quà thì em nghĩ thầy đã hiểu rồi.
        Kết luận: UIT đang đứng trước nguy cơ cạn kiệt về nhân tài Olympic để tham gia các kì thi như thế.
        Cuối cùng, mình chúc cho UIT ngày càng phát triển về mọi lĩnh vực nói chung và lĩnh vực thuật toán đầy thú vị này nói riêng.
        Cám ơn các bạn đã đọc lời tâm sự của mình. Chúc các bạn sức khỏe.
        Thân
        Anonymous

Comment

Hi. Chào các UIT-er. Mình có 1 số điều muốn tâm sự. Hi. Nói thiệt dù sao thì sau khi đọc tới đây mình cũng thấy vui.
          Vì sự thật, mình có bạn học bên UIT, và mình cũng là fan của thuật toán mà trường mình thì hok phong trào không phổ biến. Mình nghĩ trường chuyên về công nghệ thông tin như UIT đây thì chắc chắn sẽ có nhiều nhân tài. Nhưng theo mình biết thì phong trào thuật toán ở UIT chẳng mấy nổi trội nếu không muốn nói là ko có j là phổ biến trong UIT. Mình cũng muốn biết đó chỉ là che mắt người ngoài hay thực sự là vậy, nên mình mới to gan vào đây khiêu chiến. Mình cũng muốn được học hỏi các pro của UIT.
          Sau khi mình lập topic này thì cũng có nhiều suy nghĩ muốn bộc bạch cho các UIT biết:
          1. Thuật toán là một lĩnh vực thú vị trong ngành công nghệ thông tin. Những ai đã học nhiều về thuật toán ắt hẳn cũng biết những lợi ích của nó. Trong một lớp nếu có một bạn học thuật toán đạt đến trình độ của Olympic thì chắc chắn sẽ khác với một bạn không biết gì về thuật toán, khác về suy nghĩ, phân tích, lập luận vấn đề, khả năng viết code, và hiệu suất.
          2. Lúc đầu mình nghĩ trường UIT là trường chuyên về công nghệ thông tin và sắp tới còn được đầu tư để trở thành trường hàng đầu về công nghệ thông tin thì về lĩnh vực thuật toán trong trường chắc cũng mạnh lắm. Nhưng tới giờ thì mình cũng biết sơ rằng: Về thuật toán thì ở UIT chỉ có 1 số bạn học tập và nghiên cứu, và nếu mình không nhầm thì ngoài đội tuyển olympic hiện tại chắc cũng chẳng còn nhân tài nào đâu nhỉ? Mình thấy đội tuyển này đã tham gia nhiều năm, và không có thành viên mới nổi trội. Chắc là trường đang thiếu nhân lực về lĩnh vực này rồi. Một chứng minh đơn giản là bài tập mình cho chỉ có 1 bạn làm được. Haizz
          3. Mình nhận thấy một thực tế là có bạn khóa 5, 6 gì đó cũng làm được một phần của bài này. Như vậy nghĩa là có thể còn nhiều bạn khác cũng có trình độ cỡ bạn này (bạn Tú thì phải). Mới vào mà có trình độ đó thì thật là 1 khởi đầu thuận lợi. Nếu tiếp tục đầu tư thì khả năng UIT đứng đầu trong các kì thi về thuật toán như Olympic, ACM/ICPC sẽ trong tầm tay. Hi vọng trường các bạn chú ý đến điểm này và tạo điều kiện cho những bạn đó tiếp tục phát triển tài năng.
          4. Gởi Thầy bí thư: Phần quà thì em nghĩ thầy đã hiểu rồi.
          Kết luận: UIT đang đứng trước nguy cơ cạn kiệt về nhân tài Olympic để tham gia các kì thi như thế.
          Cuối cùng, mình chúc cho UIT ngày càng phát triển về mọi lĩnh vực nói chung và lĩnh vực thuật toán đầy thú vị này nói riêng.
          Cám ơn các bạn đã đọc lời tâm sự của mình. Chúc các bạn sức khỏe.
          Thân
          Anonymous
          Chẳng qua là nhiều người vô thấy cái tiêu đề xong đi ra chẳng buồn đọc nội dung vì nó quá ư là không chấp nhận được.
          Không tin bạn qua diễn đàn mấy trường khác như BK, Tự Nhiên hay SPKT rồi đăng bài với tiêu đề và nội dung thế này xem sẽ nhận được bài giải hay là gạch với đá y chang như bên đây

Comment

cám ơn góp ý của bạn
            mình xin trà lời bạn như sau, tình hình của trường thì mình hok rõ nhưng K6 mới vào đã có nhiều bạn rất đặc biệt, mình đang có ý tập hợp họ lại và đã có một nhóm rất tốt về thuật toán (khời đầu ý tưởng thôi ), nếu đầu tư cho họ có thể những điều bạn nói sẽ không diễn ra
            rất cám ơn góp ý của bạn cho trường ^_^
            Be different and always different
            http://archlinuxvn.org/
            http://theslinux.org
            http://lab.infosec.xyz

Comment

Originally posted by 10520058 View Post
              cám ơn góp ý của bạn
              mình xin trà lời bạn như sau, tình hình của trường thì mình hok rõ nhưng K6 mới vào đã có nhiều bạn rất đặc biệt, mình đang có ý tập hợp họ lại và đã có một nhóm rất tốt về thuật toán (khời đầu ý tưởng thôi ), nếu đầu tư cho họ có thể những điều bạn nói sẽ không diễn ra
              rất cám ơn góp ý của bạn cho trường ^_^
              Nhóc Huy nói nhiều làm gì cứ bảo bạn ý nói tên trường ra, rồi vào diễn đàn trường bạn ý post bài "Thách các bạn trường xyz làm được bài này" xem thử gạch đá có ít hơn trường mình không, hay là được nâng cấp lên thành lựu đạn với AK luôn.

Comment

Originally posted by 07520182 View Post
                Nhóc Huy nói nhiều làm gì cứ bảo bạn ý nói tên trường ra, rồi vào diễn đàn trường bạn ý post bài "Thách các bạn trường xyz làm được bài này" xem thử gạch đá có ít hơn trường mình không, hay là được nâng cấp lên thành lựu đạn với AK luôn.
                Thôi đừng anh , có khi cả trường chúng ta lại nhận phải cái này thì ...
                Amat Victoria Curam.

------
                Ping me at me@toan.mobi

Comment

Anh Huy cho e hỏi nhóm Thuật toán đó ở đâu vậy ???

Comment

Originally posted by mikun93 View Post
                    đó là một nhóm tự lập thôi bạn ah, bạn nên hỏi leader của nhóm đó mình chỉ làm định hướng cho nhóm thôi
                    nếu bạn thấy ai hợp ý về nhóm học t6a5 nên làm một nhóm ^_^
                    Be different and always different
                    http://archlinuxvn.org/
                    http://theslinux.org
                    http://lab.infosec.xyz

Comment

Anh Huy hỏi cho e 1 slot với đc ko? tình hình là cũng đang nghiên cứu thuật mà nhiều cái khó hiểu nên cần tutor =.=

Comment

lại 1 nhân tài xuất chúng xuất hiện.UIT dạo này nhùi gạch đá quá
                        facebook.com/tricodonuit
                        :sure:

Comment

Thanks to anonymous1

Hi các bạn,
                          Tuy tác giả bài viết thực sự "wa shock" với tiêu đề bài viết. Nhưng đằng sau lời thách thức này, chúng ta cũng nên xem xét lại chính mình và định hướng cho chính chúng ta (UITers) hướng đi trong tương lai.
                          Thân,
                          http://httt.uit.edu.vn

Comment

Originally posted by mikun93 View Post
                            Nhóm đó sinh hoạt ở http://forum.uit.edu.vn/forums/74 và phải sử dụng account của SV mới vào được.
                            Last edited by BiThuDoan; 27-10-2011, 17:14.
                            :happy:SỐNG TRONG MÁI NHÀ UIT, BẠN HÃY NHỚ :happy:
                            1. Chấp hành pháp luật, tuân thủ nội quy; 2. Tích cực học tập, chủ động nghiên cứu
                            3. Đi học đúng giờ, trang phục lịch sự; 4. Nhớ xếp hàng và đừng chen lấn
                            5. Sống có trách nhiệm và biết sẻ chia; 6. Giữ gìn tài sản chung như tài sản của chính bạn
                            7. Sử dụng tài sản, thời gian hiệu quả; 8. Khiêm tốn, lễ phép, hòa nhã, thân thiện
                            9. Không xả rác để không nhặt rác; 10. Văn minh, lịch sự dù trên lớp học, diễn đàn hay mạng xã hội

Comment

Originally posted by 10520058 View Post
                              anh copy về PS ah =))
                              paint thui )

Comment

Originally posted by 11520214
                                đọc đến câu này thì thật là mắc cười =)) đánh giá cả 1 trường đại học thông qua 1 bài toán với lời thách thức khá ngông =))
                                năm nay trường ta có 2 team ACM có khả năng cạnh tranh
                                nếu năm sau không có gì biến chuyển, trường ta còn 1 team
                                nếu năm sau nữa không có gì biến chuyển, trường ta không còn ai

Tối nay có codeforces, ai tham gia không ? http://codeforces.com/contests
                                Bạn nào muốn chứng minh phần phía trên của mình là sai thì hãy cho mình thấy 1 cái nick xanh dương hoặc tím nhé hoặc bèo lắm thì xanh lá với rating > 1400
                                1 thời được lên ngưỡng xanh dương, sau đó tuột hạng vì codeforces toàn thi lúc buồn ngủ ^^ http://codeforces.com/profile/checkmate
                                Last edited by 09520019; 27-10-2011, 20:12.
                                Khoảng cách giữa bạn và ước mơ của bạn là bao xa ?

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X