Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi] Lỗi Hp Probook không khởi động được

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi] Lỗi Hp Probook không khởi động được

Tình hình là mình có 1 con HP Probok 4710s, hôm qua vẫn chạy bình thường, sáng nay mở lên thì không lên được nữa.
    Đèn nguồn, đèn Caplocks, đèn ổ DVD vẫn sáng, quạt vẫn quay nhưng màn hình không sáng.
    Cho mình hỏi laptop mình bị gì vậy ạ :sosad:
    :sogood:

thằng bạn cùng phòng cũng bị giống bạn, không biết làm sao, nhờ các pro giúp đỡ
    "What is freedom? To have the will to be responsible for one's self."

Comment

Up! Ai giúp mình với :-<
      :sogood:

Comment

Nếu b vẫn vào dc phần set bios thì k sao, có lẽ chỉ là lỗi phần mềm thông thường => Cài lại win là nhanh nhất.
        Còn nếu mh hoàn toàn đen thui, k lên j cả thì chắc chắc vấn đề ở phần cứng và phải khắc phục theo kiểu phần cứng thôi. Nếu máy b còn bh thì nên đưa đi bh đi. Còn hết rồi thì kiếm cứ mạnh dạn tháo máy ra vệ sinh lại toàn bộ máy, chú ý các giắc cắm và khe ram. Xong lắp vào lại xem thế nào! ^^ => Vì hiện tượng như b miêu tả, theo mình khả năng là lỏng khay ram hoặc cáp màn hình
        Nếu làm vậy rồi mà vẫn k được thì mình nghĩ khoảng 90% là main của máy b có vấn đề rồi => Nếu bị main thì... sẽ tốn tiền triệu ak
        p/s: Góp tí ngu kiến, ACE đừng gạch đá nhé! ^^
        Bán LG OPTIMUS 3D CUBE BRANDNEW FULLBOX 4TR9!

Comment

Có thể do main hoặc ổ cứng cũng nên.
          Get link VIP FShare
          http://linhf.com/fshare
          To the world you may be one person, but to one person you may be the world.

Comment

LHQC

Collapse
          Working...
          X