Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn giùm em vấn đề nghĩa vụ quân sự :(

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tư vấn giùm em vấn đề nghĩa vụ quân sự :(

Năm ngoái em thi rớt ĐHCNTT 1 lần và đang học ở CĐ tin học KHTN. Nhưng em quyết định thi lại vào đây nên chỉ học CĐ 1 thơi gian ngắn rồi bỏ (hiện tại còn chưa đóng học phí HK2). E có luyện thi ở Chu văn an. Bây h có giấy nghĩa vụ gởi về nói là em phải nộp giấy chứng nhận học sinh, sinh viên cho nó. :sosad:. Lúc trước em lỡ khai là mình học CĐ KHTN, bây giờ em xin giấy chứng nhận luyện thi tại trung tâm nộp cho nó được không?? Hay là phải nộp giấy chứng nhận HS, SV trên trường?? Mà KHTN em nó bắt phải đóng 2HK nó mới cho giấy đó?? Em còn chưa đóng tiền HK2 nữa :sosad: do tiếc tiền của bố mẹ ạ :sosad:.
    Hiện giờ em vẫn chưa thông báo thôi học ở trường ạ. Nghe nói phải có xác nhận của hiệu trưởng trường phải không ạ.
    Last edited by RazeLux; 28-05-2013, 13:28.

Theo ý kiến của riêng mình thì cơ hội để bạn tạm hoãn lần nữa là rất thấp đó.
    Trần Trung Ngôn UIT-CE 08520257
    My Blog

Comment

Nhưng nó có cho mình thi kì thi TS này không hả bạn :cry: Thi xong đi cũng được, tại mình dồn tâm huyết hết vào năm nay rồi :cry:

Comment

là giấy gọi khám nghĩa vụ quân sự phải không.Còn nhiều cách để bị đanh trượt nghĩa vụ nữa mà.yên tâm ôn thi nhé

Comment

Originally posted by RazeLux View Post
          Nhưng nó có cho mình thi kì thi TS này không hả bạn :cry: Thi xong đi cũng được, tại mình dồn tâm huyết hết vào năm nay rồi :cry:
          thì cứ đi khám đi, đằng nào sau khi thi ĐH mới nhập ngũ mà :happy:. Mà tưởng dễ pass nghĩa vụ quân sự lắm à :angry:
          Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
          Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Năm ngoái em thi rớt ĐHCNTT 1 lần và đang học ở CĐ tin học KHTN. Nhưng em quyết định thi lại vào đây nên chỉ học CĐ 1 thơi gian ngắn rồi bỏ (hiện tại còn chưa đóng học phí HK2). E có luyện thi ở Chu văn an. Bây h có giấy nghĩa vụ gởi về nói là em phải nộp giấy chứng nhận học sinh, sinh viên cho nó. :sosad:. Lúc trước em lỡ khai là mình học CĐ KHTN, bây giờ em xin giấy chứng nhận luyện thi tại trung tâm nộp cho nó được không?? Hay là phải nộp giấy chứng nhận HS, SV trên trường?? Mà KHTN em nó bắt phải đóng 2HK nó mới cho giấy đó?? Em còn chưa đóng tiền HK2 nữa :sosad: do tiếc tiền của bố mẹ ạ :sosad:.
            Hiện giờ em vẫn chưa thông báo thôi học ở trường ạ. Nghe nói phải có xác nhận của hiệu trưởng trường phải không ạ.
            Cùng cảnh ngộ lun :shot:, anh mới thất học có mấy tháng mà cũng có cái giấy bảo đi khám NVQS trong hè này :aboom: ( lỡ mà trúng tuyển thì ... ) .
            Mà h thì ko xin đc giấy xác nhận sinh viên nữa. Ai có kế sách gì ko, hay nộp đại vào trường trung cấp nào đó lấy giấy tạm hoãn NVQS đc hok nhỉ :sexy:
            bán tỏi đen, dcom 3g giá rẻ, đồng hồ thông minh dz09 giá rẻ

Comment

Hình như là em pass kì khám sức khỏe rồi :amazed:. Còn giấy này là giấy
              thông báo về việc nộp giấy chứng nhận học sinh- sinh viên 2013
              Nó yêu cầu mình nộp giấy chứng nhận mình là sinh viên cho nó (. Cơ mà có học đâu mà có giấy chứng nhận sinh viên (
              còn giấy bào sức khỏe hình như là giấy khác cơ. Em vô nó khám 1 lèo chừng 5 phút cái ra......mà hình như em khám từ năm ngoái rồi ấy. Lúc đó khám xong nó triệu tập để điền thông tin gì đó. Lúc đó em không khai là em thi lại mà khai là em học CĐ tin học KHTN :sosad:
              Last edited by RazeLux; 28-05-2013, 14:05.

Comment

Sao trước khi xét tốt nghiệp bạn không xin một tờ. Nếu bạn xin trước thì giờ nộp đi người ta vẫn hoãn cho bạn mà.
                Originally posted by 08520576 View Post
                Cùng cảnh ngộ lun :shot:, anh mới thất học có mấy tháng mà cũng có cái giấy bảo đi khám NVQS trong hè này :aboom: ( lỡ mà trúng tuyển thì ... ) .
                Mà h thì ko xin đc giấy xác nhận sinh viên nữa. Ai có kế sách gì ko, hay nộp đại vào trường trung cấp nào đó lấy giấy tạm hoãn NVQS đc hok nhỉ :sexy:
                My Blog

Comment

Hình như là mỗi năm mỗi khám lại mà em. Theo kinh nghiệm của anh anh để lại thì bữa trước khi đi khám sức khỏe thì nhậu say thật là say. Sang bữa sau đi khám là thế nào cũng rớt hà.
                  Hình như là em pass kì khám sức khỏe rồi :amazed:. Còn giấy này là giấy
                  thông báo về việc nộp giấy chứng nhận học sinh- sinh viên 2013
                  Nó yêu cầu mình nộp giấy chứng nhận mình là sinh viên cho nó (. Cơ mà có học đâu mà có giấy chứng nhận sinh viên (
                  còn giấy bào sức khỏe hình như là giấy khác cơ. Em vô nó khám 1 lèo chừng 5 phút cái ra......mà hình như em khám từ năm ngoái rồi ấy. Lúc đó khám xong nó triệu tập để điền thông tin gì đó. Lúc đó em không khai là em thi lại mà khai là em học CĐ tin học KHTN :sosad:
                  My Blog

Comment

theo như bợn nói thì bợn đang là sinh viên trường KHTN vì chưa có quyết định thôi học của hiệu trưởng. nên chỉ cần nộp giấy xác nhận sv vs lí do miến NVQS là ok thôi.
                    :funny::brick::beauty::what:

Comment

Thế khó cho bạn thật, nếu yêu cầu của trường là đóng học phí 2 hk mới cấp giấy thì hết hi vọng . còn ở nơi bạn ở đã giấy gọi nghĩa vụ quân sự thì gần như là phải đi. trừ khi có giấy chứng nhận thôi..
                      còn khám sức khỏe là lúc còn học cấp 3 cơ
                      Inbox Blueprint - 5 Figure Day Review - CB Passive Income - Trust Jacker - Webinar Ignition Review - AuthoritySpy Review

Comment

rất hên là chỗ mình thanh niên thất học nhiều nên hy vọng sau khi ra trường không bị sờ gáy . Còn bạn thì thôi thì đóng học kỳ 2 lấy cái giấy xác nhận cho khỏe
                        Để hoàn thành một công việc ta có thể mất 10 năm, 20 năm hoặc cả đời
                        Nhưng để phá hủy nó thì một ngày là đủ!!!!

Comment

Em coi lịch thì 11\6 này là thi HK2 trên CĐ ợ :sosad:. Em cũng bỏ hox trên đấy khá lâu rồi. Mà bây giờ không biết vác mặt lên đóng học phí HK2 được không nữa :sosad: (em đang nhờ bạn em thám thính tình hình :sosad...Chắc mai em vác tiền lên xem sao :sosad:

Comment

Originally posted by nguynhanam
                            có tiền sử bệnh tim có phải đi ko mấy anh
                            Không bạn......................

Việc hoãn gọi nhập ngũ, việc miễn làm nghĩa vụ quân sự

Điều 29

1- Những công dân sau đây được tạm hoãn gọi nhập ngũ trong thời bình:
                            a) Chưa đủ sức khoẻ phục vụ tại ngũ theo kết luận của Hội đồng khám sức khoẻ;

Điều 30

Người tàn tật, người mắc bệnh tâm thần hoặc bệnh mãn tính khác theo danh mục bệnh tật do Bộ trưởng Bộ Y tế và Bộ trưởng Bộ quốc phòng quy định thì được miễn làm nghĩa vụ quân sự.
                            Last edited by 12520350; 31-05-2013, 22:02.

Lê Thanh Sang
                            KTMT07

0977.622.609 - 093.220.4560

facebook.com/LuxuryT

Comment

Chúc bạn thi tốt nha...còn chuyện khác đừng lo nhiều ảnh hưởng đến tinh thấn.^^:haha:
                              Nỗi buồn là di sản của quá khứ ; sự nuối tiếc là nỗi đau của ký ức.:sogood:

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X