Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi..việc làm của ngành khm.tính( cử nhân tài năng)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi..việc làm của ngành khm.tính( cử nhân tài năng)

Em năm nay định thi vào trường mình và e có nộp 2 hồ sơ khối A:1 sư phạm kỹ thuật và 1 là của trường mình. Em đang phân vân không biết chọn nào cả. Anh / Chị có ai học nghành này ra trường và làm gì không ạ vì em có tham khảo chương trình học nhưng cũng không biết sau này làm gì nữa. Mong anh/ chị hồi âm sớm...
    Cho em hỏi thêm nữa là hình như là nghành này không đi thực tập phải không ạ....và nêu không đi thực tập dậy có kinh nghiệm đi làm không vậy anh chị

nếu em xét khả năng đậu được trường UIT thì cứ ráng thi đậu vào đây, vì anh thấy bên trường nào dạy cũng như nhau ah.
    Ai cũng nói học đâu cũng được miễn ráng học thì có việc tốt, thì cũng đúng vậy nhưng bên trường UIT có tiếng hơn đó (thuộc ĐHQG tpHCM)
    Và ngành KHMT cũng như mấy ngành khác trong trường, em ráng học ngay từ đầu năm nhất và có định hướng học chuyên sâu vào 1 hướng để làm sau này là OK ah
    Ngành này không bắt đi thực tập, nhưng nếu muốn đi cứ đi cho có kinh nghiệm

Comment

Originally posted by Anpha1995 View Post
      Em năm nay định thi vào trường mình và e có nộp 2 hồ sơ khối A:1 sư phạm kỹ thuật và 1 là của trường mình. Em đang phân vân không biết chọn nào cả. Anh / Chị có ai học nghành này ra trường và làm gì không ạ vì em có tham khảo chương trình học nhưng cũng không biết sau này làm gì nữa. Mong anh/ chị hồi âm sớm...
      Cho em hỏi thêm nữa là hình như là nghành này không đi thực tập phải không ạ....và nêu không đi thực tập dậy có kinh nghiệm đi làm không vậy anh chị
      Thực tập không phải là yêu cầu bắt buộc của sinh viên khoa KHMT, nếu em muốn đi thực tập thì cứ xin vào các công ty thôi, chả lo xin giấy giờ, cũng không cần viết báo cáo thực tập.
      Việc làm thì đủ cả, từ cài win dạo, đến bán đĩa nhạc vỉa hè, bấm cáp mạng . Đùa em xíu chứ việc làm thì nhiều lắm, liên quan đến cntt, lập trình (thân thương hơn thì anh em hay gọi là code dạo :boss:, code dạo thì gồm rất nhiều mảng: game, web, mobile,....), system (được hiểu power on, power off hoặc restart server :sogood, Game design (có mấy thằng bạn làm cái này chứ không biết chúng làm gì), ... nói chung là học tốt thì không lo thất nghiệp đâu em.

Comment

bên sư phạm kỹ thuật thì em nộp nghành cơ khí đó a. Em cảm ơn 2 a nhiều đã tư vấn cho em.
        Last edited by Anpha1995; 02-06-2013, 22:32.

Comment

Cảm ơn 2 anh 1 lần nữa, hj 2 anh vui tính thật.

Comment

:misdoubt: "KHMT bỏ đâu cũng làm được" trích lời cô Thư KHMT05
            :funny::brick::beauty::what:

Comment

Originally posted by 10520237 View Post
              :misdoubt: "KHMT bỏ đâu cũng làm được" trích lời cô Thư KHMT05
              :misdoubt: Khoa nào cũng tự tin .

Lê Thanh Sang
              KTMT07

0977.622.609 - 093.220.4560

facebook.com/LuxuryT

Comment

Originally posted by 12520350 View Post
                Chính xác! bởi vì, 70% là tự học, bạn thích gì học đó nên bỏ vô cái j mà chịu tìm hiểu thì cũng làm được. Học lấy nền tản thôi, công nghệ mới xuất hiện liền liền mà!

Comment

Originally posted by Anpha1995 View Post
                  bên sư phạm kỹ thuật thì em nộp nghành cơ khí đó a. Em cảm ơn 2 a nhiều đã tư vấn cho em.
                  Không hiểu :surrender:
                  Nếu e thích làm ra cái gì cầm được, cấp bằng sáng chế được thì vào khoa kĩ thuật máy tính của uit nhé

Nếu e thuộc dạng "chân chạy" thì coi chừng không đủ kiên nhẫn ngồi google tìm hiểu rồi lộc cộc cho ra sản phẩm chạy trên máy tính.
                  Còn nếu e thuộc "chân ngồi" thì đó là điều thú vị và kì diệu của ngành Công nghệ thông tin.

Comment

Originally posted by 12520350 View Post
                    em thích câu này nhất nè .
                    Bỏ đâu làm cũng được không lo thất nghiệp

Comment

khoa mình có các hướng học chuyên sâu thế nào a?

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X