Announcement

Collapse
No announcement yet.

Chuẩn bị gia nhập vào trường ĐH CNTT nào..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Hồi thi ở Quy nhơn..mỗi phòng mình lọt xuống thi chung với trường Bách khoa...(hình như trường Hải cảng gì đó :sogood

Comment

bạn ráng thi đậu và đủ điểm ĐH đi đã :P
      Xem Phim Online | Phim moi | Phim Sex Loan Luan

Comment

May mắn sẽ đến với ai biết tận dụng cơ hội :funny:
        Xem Phim Online | Phim moi | Phim Sex Loan Luan

Comment

em cũng thi vào đây nè, mà chọn Kỹ Thuật Máy Tính
          ai cho em lời khuyên đi thi đại học với
          mà s thấy bạn nào cũng nói thi trên 20đ ko nhân hệ số, s mà rợn người, sợ không đậu quá, hjx
          Last edited by bigbang645; 09-06-2013, 00:49.

Comment

quê em đâu nhỉ?:funny: chắc cũng xa TPHCM
            trước khi thi dh diễn ra, vào địa điểm thi trước vài ngày, ở đó sẽ có các anh chị Tiếp sức mùa thi sẽ giúp e tìm chỗ trọ..

Đặc biệt: trong khoảng thời gian ở nhà trọ chờ ngày thi, e đừng xem bài vở hay nhồi nhét gì hết, cứ thư giản, trước đó đã học dc jì thì coi lại tí thui, .....gần sát thi mà rán nhồi nhét thì e có nguy cơ mất tập trung, đầu óc "trơ" và "đơ ra" khi thi, đầu óc ko sáng suốt....nặng hơn thì "đau đầu" trong ngày thi

...và tự tin lên e nhé, UIT luôn chào đón những bạn có quyết tâm và đam mê

Originally posted by bigbang645 View Post
            mà s thấy bạn nào cũng nói thi trên 20đ ko nhân hệ số, s mà rợn người, sợ không đậu quá, hjx
            Last edited by 12520909; 09-06-2013, 01:41.

Comment

Chào đón thớt đến với CNPM 08 !

Comment

Đánh tinh thần ấy mà, cho người khác mất tinh thần => Làm bài k được.
                Giống như kiểu vào phòng thi k làm được bài, mà xin giấy nháp + Giấy thi liên tục, cho thí sinh khác hoang mang ấy mà . Hồi thi khối D1 bên Nông Lâm toán mình xin tới 4 tờ giấy làm bài

Lê Thanh Sang
                KTMT07

0977.622.609 - 093.220.4560

facebook.com/LuxuryT

Comment

Originally posted by 12520909 View Post
                  quê em đâu nhỉ?:funny: chắc cũng xa TPHCM
                  trước khi thi dh diễn ra, vào địa điểm thi trước vài ngày, ở đó sẽ có các anh chị Tiếp sức mùa thi sẽ giúp e tìm chỗ trọ..

Đặc biệt: trong khoảng thời gian ở nhà trọ chờ ngày thi, e đừng xem bài vở hay nhồi nhét gì hết, cứ thư giản, trước đó đã học dc jì thì coi lại tí thui, .....gần sát thi mà rán nhồi nhét thì e có nguy cơ mất tập trung, đầu óc "trơ" và "đơ ra" khi thi, đầu óc ko sáng suốt....nặng hơn thì "đau đầu" trong ngày thi

...và tự tin lên e nhé, UIT luôn chào đón những bạn có quyết tâm và đam mê
                  hờ, e ở tphcm, mà ở sát ngoài nội thành, gần bình chánh lận
                  áp đảo tinh thần thì em khỏi lo
                  tại giờ này còn nhởn nhơ ngồi xem film và ko đi ôn thi đh mà
                  mà ko biết em có chọn sai ngành ko đây
                  em chọn kỹ thuật máy tính mà trong người biết dx tí tẹo của cái mainboard, cách lắp ráp ram, hdd, fan=)), ngoài ra như vi mạch, lập trình nhúng, chưa biết dx gì cả
                  ai có tài liệu về cái này share cho e đọc trước khi thi xong đh được không ạ

Comment

Nếu em thích ngành này thì cứ thi vào. Ngành này học hơi vất vả, tuy nhiên nếu có đam mê và nhiệt huyết thì ngại gì gian khó. Vì anh cũng là SE năm 4 đây
                    Originally posted by NSpro View Post
                    Còn chưa đầy 1 tháng nữa là lên thi rồi.. hihi..:happy:
                    Em đăng ký thi ngành SE, có gì ko hiểu mong anh chị đi trước giúp đỡ :happy:

Tiện chi em hỏi điểm chuẩn hằng năm của nghành SE là bao nhiêu ạ?
                    Market Research Hero| Cash Funnels Machine | Tuberank Jeet

Comment

mainboard, cách lắp ráp ram, hdd, fan...là tài lẻ thôi e, đó là do kinh nghiệm bản thân học hỏi dc chứ vô trường mấy cái đó đâu có dạy, Mạng máy tính như a nếu mún thì tự mài mò cũng dc cơ mà

nếu thấy ko thích KTMT nữa thì sau khi có giấy báo nhập học, tới trường xin chuyển ngành ngay
                      hờ, e ở tphcm, mà ở sát ngoài nội thành, gần bình chánh lận
                      áp đảo tinh thần thì em khỏi lo
                      tại giờ này còn nhởn nhơ ngồi xem film và ko đi ôn thi đh mà
                      mà ko biết em có chọn sai ngành ko đây
                      em chọn kỹ thuật máy tính mà trong người biết dx tí tẹo của cái mainboard, cách lắp ráp ram, hdd, fan=)), ngoài ra như vi mạch, lập trình nhúng, chưa biết dx gì cả
                      ai có tài liệu về cái này share cho e đọc trước khi thi xong đh được không ạ

Comment

Lắp ráp mấy cái đó thì xin vào Máy tính cũ - Tri thức mới. Tha hồ mà vọc . Không biết mấy cái đó thì ảnh hưởng gì đâu bạn, đó là kinh nghiệm thôi. Còn kiến thức thì... học đường khác

Lê Thanh Sang
                        KTMT07

0977.622.609 - 093.220.4560

facebook.com/LuxuryT

Comment

Originally posted by 12520909 View Post
                          mainboard, cách lắp ráp ram, hdd, fan...là tài lẻ thôi e, đó là do kinh nghiệm bản thân học hỏi dc chứ vô trường mấy cái đó đâu có dạy, Mạng máy tính như a nếu mún thì tự mài mò cũng dc cơ mà

nếu thấy ko thích KTMT nữa thì sau khi có giấy báo nhập học, tới trường xin chuyển ngành ngay
                          ủa, xin được hả a, tại trường phân ra các chuyên ngành, nên e tưởng dky là phải học chuyên ngành đó.
                          em biết cỡ nào kỹ thuật phần mềm cũng nhiều người vào nên ko chọn, mà tại chưa tìm hiểu kỹ nên chọn kỹ thuật máy tính, hjx.
                          nếu được thì em sẽ chọn vào kỹ thuật phần mềm hoặc hệ thống thông tin.
                          anh chị nào học 2 ngành này chỉ giáo cho e với nha

Comment

mới đậu thì người ta xem xét, chuyển khoa dễ hơn, chứ còn học 1 thời gian mới xin chuyển thì khó khăn lắm
                            e vào http://tuyensinh.uit.edu.vn/
                            trong đó có nói rõ từng khoa học những gì, ra trường làm dc những gì, ở đâu...
                            để mọi người tư vấn chính xác ngành thích hợp với e, e cần cho mọi người biết khả năng bây giờ e có những gì, e thích gì
                            ví dụ e biết bao nhiêu ngôn ngữ lập trình rồi, nếu có thì e có giỏi ko hay chỉ dừng ở mức khá, hoăc là tệ?
                            e có thích phần cứng ko? như lắp ráp, mài mò bên trong máy tính?
                            e thích ngồi viết ứng dụng, viết game ? e có thích việc bảo mật thông tin, bảo mật mạng máy tính ko?...
                            .......và những những gì e có hiện giờ để chuẩn bị học CNTT?
                            ủa, xin được hả a, tại trường phân ra các chuyên ngành, nên e tưởng dky là phải học chuyên ngành đó.
                            em biết cỡ nào kỹ thuật phần mềm cũng nhiều người vào nên ko chọn, mà tại chưa tìm hiểu kỹ nên chọn kỹ thuật máy tính, hjx.
                            nếu được thì em sẽ chọn vào kỹ thuật phần mềm hoặc hệ thống thông tin.
                            anh chị nào học 2 ngành này chỉ giáo cho e với nha

Comment

hj, e thì biết được vài ngôn ngữ lập trình, nhưng chỉ cơ bản thôi anh, mấy thứ liên quan, chen vào hệ thống máy tính thì mù tịt
                              mà lâu quá ko code nên e quên gần hết rồi
                              em biết được: html,javascript,php,pascal,autoit,vb 6 từ lớp 10 rồi.
                              em thì thích đủ thứ, lập trình, lắp ráp máy, tìm hiểu cấu trúc, cách hoạt động của các linh kiện cũng như muốn viết phần mềm lấy, gửi thông tin từ linh kiện.
                              dù thích lập trình nhưng em ko thix viết game, bảo mật thông tin nhưng lại không thích bảo mật mạng
                              tóm lại e thix đủ thứ=))

hiện tại e chỉ chú ý 4 chuyên ngành: kỹ thuật phần mềm>khoa học máy tính>kỹ thuật máy tính>hệ thống thông tin

Comment

e có thích phần cứng ko? như lắp ráp, mài mò bên trong máy tính?
                                bộ tính đi sửa máy tính hay sao mà phải thích mấy thứ đó mới vào KTMT :doubt:

@bigbang : Cuộc đời sinh viên là một phép thử... chọn sai, chọn lại... chọn cho đến khi nào tìm được con đường phù hợp nhất cho bản thân. Thà buồn vì học lại còn hơn sau này ân hận vì đã chọn sai đường :shy:
                                Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
                                Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X