Announcement

Collapse
No announcement yet.

Chuẩn bị gia nhập vào trường ĐH CNTT nào..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

e có nói thích mấy cái này mới vào được KTMT hã a?:beatbrick:
    Originally posted by 08520229 View Post
    bộ tính đi sửa máy tính hay sao mà phải thích mấy thứ đó mới vào KTMT :doubt:

Comment

sửa máy tính cũng là 1 ngành CNTT mà=))
      nhìn avatar của a, tưởng girl chứ=)), cũng may đọc cái sign, ko là kêu chị rồi=))

Comment

Học hết cả 4 ngành đi bạn . Bạn học ngành này, nhưng nếu thích thì có thể mò các ngành khác cũng ok, kiếm thêm tài lẻ, dễ xin việc

Lê Thanh Sang
        KTMT07

0977.622.609 - 093.220.4560

facebook.com/LuxuryT

Comment

học được ah, mà cũng khó, tại e cũng phải đi làm thêm, phụ tiền gia đình nữa, sợ học nhiều, ko có time đi làm + time ngồi học bài thôi.
          cho e hỏi lun, trường bắt buộc môn học nào, và có các lớp học nào nữa vậy anh chị

Comment

thích nhiều thứ thì thích , nhưng e có "bắt tay" vào những thứ e thích chưa? có thường xuyên ko? e thích cái nào hơn?
            sao ko nghĩ tới Mạng máy tính e nhỉ:sunglasses:
            Originally posted by bigbang645 View Post
            hj, e thì biết được vài ngôn ngữ lập trình, nhưng chỉ cơ bản thôi anh, mấy thứ liên quan, chen vào hệ thống máy tính thì mù tịt
            mà lâu quá ko code nên e quên gần hết rồi
            em biết được: html,javascript,php,pascal,autoit,vb 6 từ lớp 10 rồi.
            hiện tại e chỉ chú ý 4 chuyên ngành: kỹ thuật phần mềm>khoa học máy tính>kỹ thuật máy tính>hệ thống thông tin

Comment

Em xem trong chương trình đào tạo đó em ! có những môn cần học đó ! và môn chuyên ngành ! Cố lên ! Cố thi môn toán cho tốt ! 2 môn kia trên 5 điểm. môn toán khoảng 7 điểm là mấy em đõ là cái chắc rùi ! Trường đang trên đà phát triển, nếu điểm cao trường sẽ mở thêm lớp cho thôi ! Như công nghệ phần mềm nek em ! năm trước có 1 lớp thôi ! năm vừa rồi 2 lớp ! và có thể theo tình hình 1 chọi 9,... thì năm nay 3 lớp cũng nên ! hjhj chúc các em thi tốt !
              Hoàng Xuân Thiên ~ Khoa: Công nghệ phần mềm (SE UIT K7.2) ~ Mail: hoangthien.uit@gmail.com
              Facebook: https://www.facebook.com/Hoang.Thien.Uit :happy: CHỈ CÓ THANH NIÊN NGHIÊM TÚC MỚI MANG LẠI HẠNH PHÚC CHO CÁC CHỊ EM :salute:

Comment

lớp 11 thì e thường xuyên lập trình(có đêm làm hoài ko ra, làm tới 2h thì ngủ)), mà lên 12 thì... dường như bỏ lun, trừ pascal ra để đi thi hsg
                mạng máy tính thì e ko thix, e nghĩ ko hợp vs e, 1 phần e cũng ko có kiến thức gì về cái này

Comment

Originally posted by 12520411 View Post
                  Em xem trong chương trình đào tạo đó em ! có những môn cần học đó ! và môn chuyên ngành ! Cố lên ! Cố thi môn toán cho tốt ! 2 môn kia trên 5 điểm. môn toán khoảng 7 điểm là mấy em đõ là cái chắc rùi ! Trường đang trên đà phát triển, nếu điểm cao trường sẽ mở thêm lớp cho thôi ! Như công nghệ phần mềm nek em ! năm trước có 1 lớp thôi ! năm vừa rồi 2 lớp ! và có thể theo tình hình 1 chọi 9,... thì năm nay 3 lớp cũng nên ! hjhj chúc các em thi tốt !
                  trường có chỉ tiêu mà anh, chỉ khi nào mấy ngành khác thiếu người vào, công nghệ phần mềm nhiều người vào thì mới có cơ may mở thêm lớp. em mà đậu chắc có e bên công nghệ phần mềm

p/s: chủ top hình như chăm học quá, nên lập topic ra rồi để đó, ko nc nhỉ

Comment

học được ah, mà cũng khó, tại e cũng phải đi làm thêm, phụ tiền gia đình nữa, sợ học nhiều, ko có time đi làm + time ngồi học bài thôi.
                    cho e hỏi lun, trường bắt buộc môn học nào, và có các lớp học nào nữa vậy anh chị
                    Không học cả 4 ngành được, chỉ là nếu thích thì tìm hiểu nó thôi. Khi bạn vào học sẽ có bảng DS môn phải học thôi. Còn "các lớp học nào nữa" là gì bạn ?

lớp 11 thì e thường xuyên lập trình(có đêm làm hoài ko ra, làm tới 2h thì ngủ)), mà lên 12 thì... dường như bỏ lun, trừ pascal ra để đi thi hsg
                    mạng máy tính thì e ko thix, e nghĩ ko hợp vs e, 1 phần e cũng ko có kiến thức gì về cái này
                    Đa phần kiến thức mình biết là kinh nghiệm thôi, vào chuyên ngành thì,... mù tịt . Học kiến thức mới.

Lê Thanh Sang
                    KTMT07

0977.622.609 - 093.220.4560

facebook.com/LuxuryT

Comment

Originally posted by 12520350 View Post
                      Không học cả 4 ngành được, chỉ là nếu thích thì tìm hiểu nó thôi. Khi bạn vào học sẽ có bảng DS môn phải học thôi. Còn "các lớp học nào nữa" là gì bạn ?

Đa phần kiến thức mình biết là kinh nghiệm thôi, vào chuyên ngành thì,... mù tịt . Học kiến thức mới.
                      z cũng đỡ lo, ý e là lớp học các chuyên ngành đó mà

Comment

.....sao cũng được, khoa phần mềm thì a ko đủ tư duy cũng như sự kiên nhẫn,....mấy khoa khác cũng ko có gì cho a hứng thú
                        thấy MMT cũng khá dể chịu nên len vào thui, vào MMT cũng có cần e có kiến thức nền gì đâu?
                        code thường xuyên nhưng do e yêu thích hay là vì mục đích khác:sogood:

Comment

cái câu sau là ý gì đây

tl lun, 3 lý do e code đây
                          1) làm quen với ngôn ngữ lập trình mới
                          2) phục vụ các thứ trên máy tính. vdhp:làm tool trên web cho blog,..autoit:auto game, cheat game,...vb6:làm tool cho windows.
                          3) nâng cao tay nghề, cũng như làm cho nhớ

Comment

ok e!phần mềm thẳng tiến :byebye:
                            cái câu sau là ý gì đây

tl lun, 3 lý do e code đây
                            1) làm quen với ngôn ngữ lập trình mới
                            2) phục vụ các thứ trên máy tính. vdhp:làm tool trên web cho blog,..autoit:auto game, cheat game,...vb6:làm tool cho windows.
                            3) nâng cao tay nghề, cũng như làm cho nhớ

Comment

đề nghị mấy chú ko lôi kéo member về khoa mình nhá ! Ai có hành vì dụ dỗ đấm phát chết luôn:vip:
                              Khi đã chọn công việc hay cái nghề cho mình thì nên đầu tư nhiều công sức cho nó thì sẽ thấy nó có nhiều cái hay để kiếm ra tiền lắm.Rồi cái quan trọng là có sức hay kiên trì mà làm không thôi! Đừng đứng núi này trông núi nọ thì phí hoài thời gian và tuổi trẻ thôi!

Comment

Chào mấy em, chúc mấy em năm nay thi tốt anh sẽ chờ mấy em :shame: :shame:
                                BÁN SÁO NỨA
                                SĐT: 01679473671
                                Facebook: https://www.facebook.com/tri.nguyen.5667
                                :byebye::byebye:

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X