Announcement

Collapse
No announcement yet.

nguyện vọng 2 vào UIT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• nguyện vọng 2 vào UIT

Trường UIT năm nay có chắc chắn xét tuyển nv2 không ạ?
    Nếu em rớt nv1 và nộp đơn vào UIT, cụ thể là ngành khoa học máy tính thì với 22đ toánx2 thì khả năng đậu có cao không? (ngành này TLC 2.98 so với 3.15 toàn trường năm ngoái)

Có lẽ em hỏi thế này mọi người khó trả lời vì điểm chuẩn năm nay thế nào còn chưa biết được mà . Nhưng thực sự em rất lo ngại khi xét nv2 vì nv2 lấy điểm cao hơn, rồi số lượng đậu nv1 ở UIT trước đợt xét nv2 nhiều hay ít nên không biết mình có chen vào được không nữa

Hiện tại em đang rất hoang mang chưa quyết định thi trường nào nữa. Thi KHTN lỡ như làm bài sơ sẩy rớt cả nv1 nv2 thì... (nghĩ mà phát sợ).:stick:

Vậy tại sao bạn ko thi nv1 vào UIT luôn ps:
    Faculty of Information Systems:salute:

Comment

Originally posted by 12520793 View Post
      Vậy tại sao bạn ko thi nv1 vào UIT luôn ps:
      em nộp UIT ngành khmt, tỉ lệ chọi cũng thấp nên khả năng đậu cao.
      nhưng mà em thích KHTN hơn 1 tí (cảm thấy thích hơn thôi)

Comment

Tâm trạng giống anh năm ngoái quá, lúc đầu làm hồ sơ đầu tiên thì chọn UIT vì nghĩ nó hợp với lực học của mình hơn,khả năng đậu cũng dễ hơn , nhưng cuối cùng lại thi trường KHTN vì nghe theo bạn, nói là bên đó dạy tốt hơn trường UIT mình, một phần cũng thích trường KHTN nữa. Nhưng thi ĐH xong, chuyện gì đến cũng sẽ đến , anh rớt bên KHTN và đăng kí nv 2 quá bên UIT. Học qua một năm, vui có , buồn có, chuyện gì cũng gặp hết, mới biết học ở đâu cũng vậy, chủ yếu là em có cố gắng để thích ứng với môi trường học tập ĐH hay không thôi . Em hãy chọn trường phù hợp với năng lực của mình, em cứ ôn thi ĐH thật tốt, hi vọng em sẽ đạt được kết quả mà em mong muốn. Chào em . Nếu vô trường thì làm K8 của khoa anh cũng được ^^.

Comment

Originally posted by 12520684 View Post
          Tâm trạng giống anh năm ngoái quá, lúc đầu làm hồ sơ đầu tiên thì chọn UIT vì nghĩ nó hợp với lực học của mình hơn,khả năng đậu cũng dễ hơn , nhưng cuối cùng lại thi trường KHTN vì nghe theo bạn, nói là bên đó dạy tốt hơn trường UIT mình, một phần cũng thích trường KHTN nữa. Nhưng thi ĐH xong, chuyện gì đến cũng sẽ đến , anh rớt bên KHTN và đăng kí nv 2 quá bên UIT. Học qua một năm, vui có , buồn có, chuyện gì cũng gặp hết, mới biết học ở đâu cũng vậy, chủ yếu là em có cố gắng để thích ứng với môi trường học tập ĐH hay không thôi . Em hãy chọn trường phù hợp với năng lực của mình, em cứ ôn thi ĐH thật tốt, hi vọng em sẽ đạt được kết quả mà em mong muốn. Chào em . Nếu vô trường thì làm K8 của khoa anh cũng được ^^.
          bạn học chuyên ngành nào?

Comment

thích thì thi đi em , không chắc nhưng mà UIT mấy năm qua năm nào cũng có NV2 ,nhìn chung thì năm nay cũng như năm trước thôi,
            ---
            em nộp UIT ngành khmt, tỉ lệ chọi cũng thấp nên khả năng đậu cao.
            nhưng mà em thích KHTN hơn 1 tí (cảm thấy thích hơn thôi)
            ---

Comment

bên góc trái của comment có ghi khoa đó em!
              Originally posted by tansinhvienuit View Post

Comment

bách khoa lấy điểm cao hơn UIT, KHTN đó em, với lại bạn kernel cũng đã nộp hồ sơ rồi làm sao mà thi BK được nữa
                sức ko đủ thì cứ vào UIT, KHTN
                trèo qua bách khoa điểm đầu vào đã cao hơn KHTN, UIT rồi, mà nghe mấy đứa bạn học trong đó nói học cũng vất vả lắm
                Originally posted by Jimmy
                Thi đại học Bách Khoa đi bạn? Mình thấy học ở đây cũng được mà. Cũng có ngành khoa học máy tính đó bạn? ps:

Comment

Originally posted by tansinhvienuit View Post
                  Phía bên trái có thông tin kìa, KHMT

Comment

há há năm nay mình cũng thi zô UIT, ngành KHMT
                    Originally posted by kernel View Post
                    Nếu em rớt nv1 và nộp đơn vào UIT, cụ thể là ngành khoa học máy tính thì với 22đ toánx2 thì khả năng đậu có cao không? (ngành này TLC 2.98 so với 3.15 toàn trường năm ngoái)

Có lẽ em hỏi thế này mọi người khó trả lời vì điểm chuẩn năm nay thế nào còn chưa biết được mà . Nhưng thực sự em rất lo ngại khi xét nv2 vì nv2 lấy điểm cao hơn, rồi số lượng đậu nv1 ở UIT trước đợt xét nv2 nhiều hay ít nên không biết mình có chen vào được không nữa

Hiện tại em đang rất hoang mang chưa quyết định thi trường nào nữa. Thi KHTN lỡ như làm bài sơ sẩy rớt cả nv1 nv2 thì... (nghĩ mà phát sợ).:stick:

Comment

Originally posted by kernel View Post

Câu hỏi này Tôi sẽ trả lời em vào ngày 20/08.
                      Xin thông tin thêm một số thông tin quan trọng:
                      - Ngày nhập học dự kiến là 25/08 và bắt đầu vào học ngay sau đó.

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X