Announcement

Collapse
No announcement yet.

tư vấn giúp mình với

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• tư vấn giúp mình với

mình chưa hiểu rõ về ngành Khoa Học Máy Tính lắm, mình thấy nó chung chung thế nào ấy, theo các bạn Khoa Học Máy Tính và Kĩ Thuật Phần Mềm thì chuyên ngành nào dễ tìm được việc hơn sau khi tốt nghiệp?

mình xin hỏi thêm là: giả sử mình đã học Khoa Học Máy Tính được năm đầu, mình xin chuyển qua Kĩ Thuật Phần Mềm thì có xin dễ ko nếu như chuyên ngành Kĩ Thuật Phần Mềm không thiếu người?

Originally posted by kissrain47 View Post
    mình chưa hiểu rõ về ngành Khoa Học Máy Tính lắm, mình thấy nó chung chung thế nào ấy, theo các bạn Khoa Học Máy Tính và Kĩ Thuật Phần Mềm thì chuyên ngành nào dễ tìm được việc hơn sau khi tốt nghiệp?

mình xin hỏi thêm là: giả sử mình đã học Khoa Học Máy Tính được năm đầu, mình xin chuyển qua Kĩ Thuật Phần Mềm thì có xin dễ ko nếu như chuyên ngành Kĩ Thuật Phần Mềm không thiếu người?
    Theo mình biết:
    KHMT đi theo hướng nghiêng cứu về thuật giải , trí tuệ nhân tạo , xử lí ngôn ngữ tự nhiên , ....... Ngành này ở nước ngoài rất có tiềm năng . Còn ở VN đa phần học xong đi dạy lại hoặc làm dev như phần mềm .
    Về việc dễ tìm việc không thì câu trả lời là có (nếu bạn làm dc việc) : trên các trang tuyển dụng người ta tuyển rất nhiều , công ty bự có , nhỏ có , trong nước có ,nước ngoài có , thấy cái nào vô dc thì apply CV . Ngoài ra bạn có thể làm freelancer để kiếm thêm thu nhập .

Comment

Originally posted by 12520064 View Post
      Theo mình biết:
      KHMT đi theo hướng nghiêng cứu về thuật giải , trí tuệ nhân tạo , xử lí ngôn ngữ tự nhiên , ....... Ngành này ở nước ngoài rất có tiềm năng . Còn ở VN đa phần học xong đi dạy lại hoặc làm dev như phần mềm .
      Về việc dễ tìm việc không thì câu trả lời là có (nếu bạn làm dc việc) : trên các trang tuyển dụng người ta tuyển rất nhiều , công ty bự có , nhỏ có , trong nước có ,nước ngoài có , thấy cái nào vô dc thì apply CV . Ngoài ra bạn có thể làm freelancer để kiếm thêm thu nhập .
      Thế theo anh làm dev học ngành nào ngon hơn trong 2 ngành đó
      Phải vào UIT !!!

Comment

Originally posted by hanthien View Post
        Thế theo anh làm dev học ngành nào ngon hơn trong 2 ngành đó
        Theo mình CNPM tốt hơn .
        Theo mình biết:
        KHMT thiên về khoa học , nghiên cứu , tìm hiểu xem "nó" hoạt động như thế nào .
        CNPM thiên về ứng dụng , học cách làm ra "nó" .

Comment

Thế ra là bọn CNPM làm ra "nó" nhưng không biết nó hoạt động làm sao cả nên phải nhờ bọn KHMT nghiên cứu, tìm hiểu xem "nó" hoạt động thế nào rồi từ đó chuyển lại bọn CNPM để đem ra ứng dụng hả ông ơi

Comment

Originally posted by 12520714 View Post
            Thế ra là bọn CNPM làm ra "nó" nhưng không biết nó hoạt động làm sao cả nên phải nhờ bọn KHMT nghiên cứu, tìm hiểu xem "nó" hoạt động thế nào rồi từ đó chuyển lại bọn CNPM để đem ra ứng dụng hả ông ơi
            Thì đã nói là "theo mình biết" mà . Không phải là CNPM ko biết nó hoạt động ra làm sao , đại khái là KHMT chuyên sâu hơn về vấn đề nghiên cứu này nọ , về việc máy nó hiểu ntn và làm sao ..... đại khái thế . Nếu ai hiểu rõ hơn thì có thể nói thay mình vì mình cũng chả rành 2 ngành nay , hướng đi của mình khác

Comment

mình cũng nghĩ theo CNPM tốt hơn .

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X