Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ai rành về ĐH CNTT và ĐH Sư Phạm Kỹ Thuật thì giúp em với

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ai rành về ĐH CNTT và ĐH Sư Phạm Kỹ Thuật thì giúp em với

Hiện tại thì em có giấy báo 2 trường rồi nhưng mà em còn đang RẤT phân vân
    Vì ĐH SPKT thì e dự là đủ khả năng còn ĐH CNTT thì năm nay tầm 17đ (chưa x2 toán, ) mới đậu quá ,nên e không chắc
    giờ anh chị em giúp em:
    -so sánh về chất lượng học tập, học phí , cơ sở vật chất của 2 trường này
    - So sánh về việc làm sau này của 2 trương bên nghành CNTT, xin việc có quan trọng về việc bằng đó của trường nào hay không hay chỉ quan tâm đó là bằng đại học..
    -nếu e thì đc 16 đ mà rớt thì còn trường nào có nghành CNTT nào tốt nữa để xét nguyện vọng 2 thì tư vấn giúp em lun với
    em xin chân thành cảm ơn
    Last edited by makakura; 23-06-2013, 16:46.

17đ, 16đ có là vấn đề hã em?có chắc 16, 17đ rớt ko? miễn sao điểm chưa nhân hệ số trên điểm sàn dh, còn khi nhân hệ số, cộng điểm vùng đạt đủ điểm trúng tuyển của trường thui
    năm ngoái a 17đ nè, đậu bình thường, dư 3đ khi nhân hệ số
    chất lượng giảng dạy thì UIT chuyên CNTT hơn chứ, còn học phí thì bình dân như bao trường công lập, chênh lệch ko quá lớn
    cơ sở vật chất, ko dám nói dh CNTT hơn hay kém so với dh SPKT, nhưng nói chung là đủ dùng!
    -----------
    còn NV2, DH SPKT, DH Tôn Đức Thắng (tiền hơi chua), DH Công nghiệp.... mấy trường này lớn, cũng có tiếng....còn muốn nữa thì tùy em, riêng anh...CNTT ở UIT là "trên cả tuyệt vời" rồi
    -------
    Cố lên em nhé!Hy vọng gặp lại ở UIT
    Last edited by 12520909; 23-06-2013, 20:10.

Comment

ĐH CNTT của ĐHQG tất nhiên là tốt hơn về mọi mặt rồi. :salute:
      Blog chia sẻ kiến thức
      http://webb.com.vn

Comment

ngày trước anh thi dh KHTN cơ, mà cơ duyên xét NV2 DH CNTT, vào đây rồi thấy yêu trường luôn makakura :beauty:
        mà khuyến khích em thi UIT nhé ^^

Comment

chắc e đăng ở 2 forum của 2 trường phải không, e đăng bên đây đơn nhiên tụi a phải tư vấn cho e trường tụi anh rồi. Nhưng phải công nhận UIT học chuyên công nghệ thông tin thì vẫn tốt hơn, chỉ có đều là chưa có nhiều người biết đến thôi. Học phí thì công lập nên chắc công ngang nhau. Nhưng bên SPKT học hơi nặng thì phải, thằng bạn a học cntt bên đó nói vậy.
          Để hoàn thành một công việc ta có thể mất 10 năm, 20 năm hoặc cả đời
          Nhưng để phá hủy nó thì một ngày là đủ!!!!

Comment

Chào em!
            Theo cá nhân Tôi thì em thi ĐH CNTT và nếu rớt thì chọn NV2 ở SPKT.

Comment

Theo anh thì nếu em đam mê CNTT thì nên chọn trường ĐH CNTT...có rất nhiều yếu tố để em nên chọn UIT
              1. UIT là trường thành viên của ĐHQG TP.HCM nên sẽ thuận lợi hơn về nhiều yếu tố như danh tiếng, tài chính, đc luên kết với nhiều trường trong khối ĐHQG.
              2. Trường ĐH CNTT là trường chuyên nghành công nghệ thông tin..nên chương trình đào tạo sẽ tốt hơn SPKT nhiều.
              3. Trường đang trong quá trình xây dựng và tương lai sẽ có cơ sở vật chất rất tốt.
              4. Giảng viên của trường là những người đầy kinh nghiệm trong khối ĐHQG cũng như trong lĩnh vực CNTT...vvv
              Còn vấn đề điểm thì anh nghĩ nếu em nhắm thi đc cỡ (16-18) chưa nhân thì khả năng đậu vào trường là cao ak...
              Hy vọng gặp em ở UIT....Chúc em thi tốt:funny:
              Chữ kí hả....giấy đâu...bút đâu...........:salute:

Comment

Hồi đó mình cũng từng phân vân như vậy, mình cảm thấy như sau:
                - Nếu em học CNTT mà thiên về dạy, nghĩa là sư phạm ak thì nên chọn SPKT.
                - Còn nếu thiên về kỹ thuật thì đi bên ĐHCNTT.

Nếu em lo sợ chiện rớt thì có thể chọn NV1 là ĐHCNTT, rồi NV2 là ĐH SPKT.
                Hồi đó mình cũng tùng quyết định như vậy. Chúc bạn may mắn

Comment

Bạn [MENTION=27766]makakura[/MENTION] nên học ở trường nào mà phù hợp với khả năng tài chính gia đình ( UIT thì đóng 140k /tín chỉ , 1 năm sinh viên đóng chừng 5 -> 6 tr ngoài, SPKT thì ko biết) cũng như khả năng của bản thân khi đi thi, theo mình năm nay điểm chuẩn vào UIT cũng ko tăng quá mạnh đâu......
                  Faculty of Information Systems:salute:

Comment

blah blah blah blah
                    Last edited by 12520178; 25-06-2013, 18:10.
                    -Trần Phú Huy-
                    -<0974044308>-

Comment

Originally posted by 12520178 View Post
                      Bạn cũng có thể tham khảo thêm ở đây, ĐHSP Kỹ Thuật gần như ko có cửa ^^
                      http://www.google.com.vn/giaidap/thr...d4be743cf67c57
                      đừng nói mấy câu khinh thường vậy chứ bạn giỏi hay không là do sinh viên chứ có phải phụ thuộc vào trường đâu Cơ mà vẫn vote UIT
                      Khi đã chọn công việc hay cái nghề cho mình thì nên đầu tư nhiều công sức cho nó thì sẽ thấy nó có nhiều cái hay để kiếm ra tiền lắm.Rồi cái quan trọng là có sức hay kiên trì mà làm không thôi! Đừng đứng núi này trông núi nọ thì phí hoài thời gian và tuổi trẻ thôi!

Comment

Em cứ thi UIT khó rớt lắm
                        mà nếu rớt em nộp đơn NV2 Cao đẳng KHTN HCMUS 3 môn 10 điểm (Đại Học ) là đậu rồi , KHTN lấy điểm ĐH xét cao đẳng

Originally posted by 12520909 View Post
                        17đ, 16đ có là vấn đề hã em?có chắc 16, 17đ rớt ko? miễn sao điểm chưa nhân hệ số trên điểm sàn dh, còn khi nhân hệ số, cộng điểm vùng đạt đủ điểm trúng tuyển của trường thui
                        năm ngoái a 17đ nè, đậu bình thường, dư 3đ khi nhân hệ số
                        chất lượng giảng dạy thì UIT chuyên CNTT hơn chứ, còn học phí thì bình dân như bao trường công lập, chênh lệch ko quá lớn
                        cơ sở vật chất, ko dám nói dh CNTT hơn hay kém so với dh SPKT, nhưng nói chung là đủ dùng!
                        -----------
                        còn NV2, DH SPKT, DH Tôn Đức Thắng (tiền hơi chua), DH Công nghiệp.... mấy trường này lớn, cũng có tiếng....còn muốn nữa thì tùy em, riêng anh...CNTT ở UIT là "trên cả tuyệt vời" rồi
                        -------
                        Cố lên em nhé!Hy vọng gặp lại ở UIT

Comment

Theo anh thì SPKT cũng không tệ đâu. Khi làm bài thấy có rất nhiều đề tài do SPKT làm, rất hay và phong phú. Ngành lại đa dạng và hiện có rất nhiều công ty vô đây tuyển nhân viên. Tuy nhiên CNTT thì SPKT không mạnh lắm. Nhưng nếu em biết nắm bắt được kiến thức và chủ động tìm tồi thì em nên thi SPKT. Còn nếu như em không chủ động được và có một chúc tự tin thì em thi vào CNTT.
                          Originally posted by makakura View Post
                          Hiện tại thì em có giấy báo 2 trường rồi nhưng mà em còn đang RẤT phân vân
                          Vì ĐH SPKT thì e dự là đủ khả năng còn ĐH CNTT thì năm nay tầm 17đ (chưa x2 toán, ) mới đậu quá ,nên e không chắc
                          giờ anh chị em giúp em:
                          -so sánh về chất lượng học tập, học phí , cơ sở vật chất của 2 trường này
                          - So sánh về việc làm sau này của 2 trương bên nghành CNTT, xin việc có quan trọng về việc bằng đó của trường nào hay không hay chỉ quan tâm đó là bằng đại học..
                          -nếu e thì đc 16 đ mà rớt thì còn trường nào có nghành CNTT nào tốt nữa để xét nguyện vọng 2 thì tư vấn giúp em lun với
                          em xin chân thành cảm ơn
                          Trần Trung Ngôn UIT-CE 08520257
                          My Blog

Comment

hjhj em cảm ơn các anh đã nhiệt tình tự vấn, thật là khó để đưa ra quyết định

Comment

Vote UIT
                              -----------------------------
                              Mai Văn Khải
                              Software Engineering, University Information of Technology
                              a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X