Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc về link .html

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thắc mắc về link .html

Em có một link như vầy
    và một link như vầy
    Vậy 2 link trên khác nhau như nào vậy. Link thứ 2 có phải là một link thân thiện không các anh. Có cách nào chuyển từ link thân thiện về link gốc không ạ.
    Em cám ơn.

Có khả năng đó là link thân thiện. Hiện giờ không có cách chuyển về link gốc...
    https://ledsieure.com - Tết rồi, mua đèn về trang trí đi

Comment

URL Rewrite như thế nào về link gốc thì chỉ có người code web mới biết. Còn không thì vô phương.

Comment

Originally posted by 11520364 View Post
        Em có một link như vầy

và một link như vầy

Vậy 2 link trên khác nhau như nào vậy. Link thứ 2 có phải là một link thân thiện không các anh. Có cách nào chuyển từ link thân thiện về link gốc không ạ.
        Em cám ơn.
        Theo mình nghỉ link thân thiện là một link đại loại như thế nÀy : /hoa-hoc-tro/con-tai-va-con-gai-id=23
        Còn việc .html hay không .html hay . gì gì đó thì bình thường thôi vd như HVAonline nó có đuôi mở rộng là .hva mà
        Nếu bạn có 1 link, nếu muốn chuyển nó về link gốc thì sử Dụng redirect 301 trong file .htaccess
        vd như:
        redirect 301 /bai-hoc-ve-su-tu-tin-id=5 /cam-nhan-cuoc-song/bai-hoc-ve-su-tu-tin-id=5.html
        redirect 301 linkcầnchuyển linkchuyển
        Lúc mới vào UIT :byebye:
        Học xong năm 1: :haha:
        Học xong năm 2: :sexy:
        Học xong năm 3: :baffle:

Comment

Originally posted by 07520182 View Post
          URL Rewrite như thế nào về link gốc thì chỉ có người code web mới biết. Còn không thì vô phương.
          Em có cái link này, mở trên trình duyệt. Nó là một cái list có nhiều bài hát. và nhiều page. Lần đầu em xem source nó bằng chrome thì nó là page 1. Em chuyển qua page 2 xem lại source thì nó vẫn là page 1. Vậy là sao hả anh.

Comment

Originally posted by 11520364 View Post
            Em có cái link này, mở trên trình duyệt. Nó là một cái list có nhiều bài hát. và nhiều page. Lần đầu em xem source nó bằng chrome thì nó là page 1. Em chuyển qua page 2 xem lại source thì nó vẫn là page 1. Vậy là sao hả anh.
            Em google tìm hiểu thêm về Ajax

Comment

Mấy cái đó là cơ chế mapping thôi bạn
              :sunglasses:Hoàng Khắc Hùng HTTT K6:sunglasses:
              Liệu Khi Nào Trong Gầm Cầu Vắng Vẻ
              Ta Vô Tình Lượm Nhặt Giải Nobel
              Facebook

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X