Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tìm phòng trọ rẻ gần UIT!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 11520456 View Post
    thầy nói là em mới search. cứ tưởng xe gì hoá ra. đúng là sinh viên tương lai. @@@@:love::love:
    Thì bạn ý cũng sẽ thành SV UIT thôi: giỏi chém ... gió.

Comment

Originally posted by 12520799 View Post
      hì chị ủng hộ ý kiến này

Năm 1 ko ở ktx là bỏ phí cả 1 quãng thời SV tươi đẹp đấy. Ở ktx mới biết dc cảm giác mỗi lần hò hét gọi nhau từ nhà nam sang nhà nữ, bị bảo vệ rượt khi quá giờ thiêng mà vẫn còn lang thang chưa chịu lên phòng, dc thưởng thức các thức uống ngon bổ rẻ (tất nhiên là ko phải chỗ nào trong ktx cũng thế) dc hát karaoke rẻ hơn bên ngoài rất nhiều, dc tụ tập đá banh, đánh bóng chuyền...
      Theo mình thì k hẳn nha... Đôi khi bạn ở trong đó chưa chắc đã "đẹp" bằng tụi mình ở ngoài đâu ^^
      Top Best Online - The Best Products Review Website

Comment

Originally posted by bigbang645 View Post
        Tình hình là mới thi xong Đại Học, tuy chưa biết điểm chính thức, nhưng e đoán là khoản 23đ, nhưng ko dám nói là e đậu, tại sức còn yếu.
        Nhưng dù sao cũng phải có niềm tin, nên e mạn phép lên đây hỏi nhà trọ trước, để mốt còn kịp

Em muốn tìm 1 phòng trọ
        + Vừa, thoáng, để dx 1 chiếc cỡ Suzuki EN150A
        + Tiền phòng <=700k, tiền điện, nước rẻ(nước máy sạch nha, tại e đọc báo thấy mấy chỗ xài nước giếng)
        + Vị trí gần trường UIT, hoặc trong khu dân cư để an toàn tí.
        + Có internet ,truyền hình cáp rẻ
        + Phòng ở được 2 người, khi chưa để xe vào

Không biết có phòng trọ trọn gói ko nữa
        Ngu ngô nên hỏi chơi, có phòng trọ nào trọn gói tiền phòng, tiền điện, nước, có hoặc không có internet tầm 1tr,1tr1 ko, phòng nhỏ cũng được?

Cảm ơn mọi người đã đọc
        Anh đang ở khu phố tân lập, sau KTX A, rất ổn định và thoải mái, an ninh cũng khá tốt (tốt hơn nhiều nơi, ít trộm cắp, ở gần chủ). Phòng anh rẻ 1tr, các phòng khác 1tr 2 - 1tr 5. Khuyên em: Nên ở ghép, vì phòng <= 700 là rất hiếm. Mà nếu ở ghép, cần kiếm người ở cùng phù hợp, nếu có thể, thì hạn chế ở với dân IT ^^ (nếu là bạn cùng lớp thì đc... khác lớp cũng k sao, nhưng mà ở vs IT ôm lap suốt ngày, đôi khi phòng bừa bộn lắm, chả thằng nào chịu thúc dọn đâu . Hiện tại a đang ở với 2 người 1 IT 1 không thì: IT lười, k IT siêng lắm -> giúp mình tự giác hơn ).

Comment

Đâu cũng được, nhưng thấy nên ở KTX tốt cho việc học hơn. Lời khuyên chân thành . Năm nhất mà học hành chểnh mảng tý là hụt hơi liền

Comment

hjx, khổ thật, vậy hk1 e ở KTX xã hội hóa, sang hk2 thì kiếm phòng trọ ở vậy
            mà mọi người cho em hỏi, thời gian đky KTX Xã Hội Hóa tốt nhất là lúc nào vậy, e sợ lúc đi dky nhập học hết phòng

Comment

ký túc xá xã hội hóa là ktx của uit ạ???

Comment

UIT trường còn chưa có học lấy đâu KTX hả em . Với lại ĐHQG quy hoạch vào KTX chung ĐHQG rồi e ơi

Comment

e thấy trên bản đồ của google có KTX Xã Hội Hóa, và vài báo cũng nói về KTX này rồi, cái này thì sinh viên thuộc làng ĐH có thể đky vào ở.
                  Còn ý e là lúc e lên UIT để làm hồ sơ nhập học, tranh thủ qua KTX Xã Hội Hóa đky phòng lun, mà sợ lúc đó hết phòng ak

Comment

em rất ngại ở chung với người lạ:smile:
                    nhưng có lẽ em phải thay đổi thôi :happy:
                    để còn ở ktx :happy:

Comment

Originally posted by 11520317 View Post
                      Anh đang ở khu phố tân lập, sau KTX A, rất ổn định và thoải mái, an ninh cũng khá tốt (tốt hơn nhiều nơi, ít trộm cắp, ở gần chủ). Phòng anh rẻ 1tr, các phòng khác 1tr 2 - 1tr 5. Khuyên em: Nên ở ghép, vì phòng <= 700 là rất hiếm. Mà nếu ở ghép, cần kiếm người ở cùng phù hợp, nếu có thể, thì hạn chế ở với dân IT ^^ (nếu là bạn cùng lớp thì đc... khác lớp cũng k sao, nhưng mà ở vs IT ôm lap suốt ngày, đôi khi phòng bừa bộn lắm, chả thằng nào chịu thúc dọn đâu . Hiện tại a đang ở với 2 người 1 IT 1 không thì: IT lười, k IT siêng lắm -> giúp mình tự giác hơn ).
                      Cho a hỏi là phòng e ở 3 người được không? Do a định sau hè này chuyển đi tìm phòng trọ mà bây giờ vẫn chưa tìm được phòng :sweat:

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X