Announcement

Collapse
No announcement yet.

Các anh chị tư vấn giúp em vs

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Các anh chị tư vấn giúp em vs

Điểm thi đai học năm nay của em là Toán 3,5~4 đ
    lý 6.6
    hóa 6.6
    vậy có đủ đậu vào ngành kĩ thuật máy tính k các anh chị
    -------------------------------------
    P/s : các anh chị có thể dự đoán năm này điểm ngành KTMT vào khoảng bao nhiêu k ạ. Em lo quá .

Originally posted by hocsinhq12 View Post
    lý 6.6
    hóa 6.6
    P/s : các anh chị có thể dự đoán năm này điểm ngành KTMT vào khoảng bao nhiêu k ạ. Em lo quá .
    chào em,
    hiện tại chưa có kết quả chính thức nên anh cũng chưa dám chắc, với số điểm đó theo quan điểm cá nhân của anh thì hơi khó, nhưng không sao đâu em, điều gì đến thì nó cũng sẽ đến, em cứ thoải mái đi nhé. Em có lo lắng thì cũng không thay đổi được gì cả. Anh chỉ biết chúc em may mắn thôi.
    theo anh dự đoán thì ngành kỹ thuật máy tính năm nay lấy 22đ->24đ (đã nhân hệ số 2 môn toán)
    em có thể theo dõi thông tin tại: http://tuyensinh.uit.edu.vn/
    Last edited by 11520549; 06-07-2013, 11:39.

Comment

cao vậy anh T_T

Comment

cho mình ké với được không :3. mình cũng thi uit, nhưng tính ra toán 5 lý 5 anh 7.5, nói thật cũng hơi sợ, mình k có ý j đâu, anh xem em có thế đậu nỏi không . còn 1 điều nữa, ngành công nghệ phần mềm là mới hả anh? sao năm trước không thấy trong ngành tuyển sinh, nếu v "nếu" đậu, em có thế đổi sang đó được không? em nghe là được sau 2 năm học đại cương và còn phải loại khá nữa TT.TT . e chỉ thắc mắc hết những cái cần hỏi thôi (

Comment

Originally posted by hocsinhq12 View Post
          lý 6.6
          hóa 6.6
          sau khi toán x2 điểm của em khoảng 20 -21đ (chưa tính điểm ưu tiên khu vực) thì anh nghĩ em có khả năng đậu được, tuy nhiên có 2 điểm cần lưu ý là:
          + Theo nhận xét khách quan từ một số thí sinh mà anh biết thì đề năm nay đề có phần dễ hơn mọi năm ở môn toán.
          + Số lượng sinh viên thi vô trường năm nay cao hơn mọi năm.

Chúc em thành công và may mắn, hẹn gặp lại tại CE UIT
          ..........lời nói không thu lại được..........

Comment

Originally posted by siverkylin View Post
            cho mình ké với được không :3. mình cũng thi uit, nhưng tính ra toán 5 lý 5 anh 7.5, nói thật cũng hơi sợ, mình k có ý j đâu, anh xem em có thế đậu nỏi không . còn 1 điều nữa, ngành công nghệ phần mềm là mới hả anh? sao năm trước không thấy trong ngành tuyển sinh, nếu v "nếu" đậu, em có thế đổi sang đó được không? em nghe là được sau 2 năm học đại cương và còn phải loại khá nữa TT.TT . e chỉ thắc mắc hết những cái cần hỏi thôi (
            chào em.
            thứ nhất em chưa có nói rõ là em đăng ký vào chuyên ngành nào nên anh cũng không có thể dự đoán được, nếu em thi vào 1 trong 3 chuyên ngành sau: kỹ thuật máy tính, hệ thống thông tin, khoa học máy tính thì khả năng đậu của em là 50%,còn các chuyên ngành còn lại sẽ thấp hơn.cái này anh dự đoán thôi nhé.
            thứ 2. công nghệ phần mềm là tên của khoa, khoa công nghệ phần mềm có đào tạo ngành kỹ thuật phần mềm, ngành này đã được đào tạo từ lúc thành lập trường.
            thứ 3, nếu em đậu ngành đăng ký và em muốn chuyển qua ngành kỹ thuật phần mềm thì em phải đáp ứng được tất cả các điều kiện sau:
            -có điểm trung bình học tập 2 năm đầu tiên >=6.5 đây là điều kiện tối thiểu của trường, còn điều kiện của khoa sẽ cao hơn phụ thuộc vào từng khoa.
            - có điểm thi tuyển sinh đại học >= điểm trúng tuyển ngành đó tại năm thi tuyển sinh.
            - được sự đồng ý của 2 trưởng khoa chuyển đi và chuyển đến.
            Last edited by 11520549; 06-07-2013, 12:16.

Comment

e cám ơn ạ . em quên không nói em đăng kí kĩ thuật máy tính, có thế em không biết nên nói bừa, nhưng e cũng phải hỏi. lúc dk ngành kĩ thuật mt e có hỏi rõ là ngành này cụ thể là học về những gì, em nhận được câu tl là có thế lập trình game hay phần mềm trên các thiết bị di dộng. em rất thích khoản này, nhưng khi xem lại các môn học của ngành thì em không thấy có liên quan j, hay tại e dốt nên k hiểu, mong đươc tl sớm ạ :hungry:

Comment

e cám ơn ạ . em quên không nói em đăng kí kĩ thuật máy tính, có thế em không biết nên nói bừa, nhưng e cũng phải hỏi. lúc dk ngành kĩ thuật mt e có hỏi rõ là ngành này cụ thể là học về những gì, em nhận được câu tl là có thế lập trình game hay phần mềm trên các thiết bị di dộng. em rất thích khoản này, nhưng khi xem lại các môn học của ngành thì em không thấy có liên quan j, hay tại e dốt nên k hiểu, mong đươc tl sớm ạ :hungry:
                theo anh biết thì ngành này chủ yếu đào tạo bên phần cứng và lập trình nhúng cho thiết bị là chủ yếu.còn về khoản lập trình game, phần mềm trên thiết bị di động thì anh nghĩ em nên theo ngành kỹ thuật phần mềm thì hợp lý hơn, được đào tạo chuyên sâu hơn. học ngành này thì em vẫn có thể viết game và phần mềm được nhưng chủ yếu là em phải tự học thêm thôi.xin đắc tội với khoa kỹ thuật máy tính vậy.udency:
                Last edited by 11520549; 06-07-2013, 12:41.

Comment

( đành ngậm ngùi ráng ráng, em thích lập trình di động và game hơn. hi vọng là em sẽ đậu, bạn trên cũng v và hi vọng nếu được em sẽ chuyển ngành, udency:

Comment

( đành ngậm ngùi ráng ráng, em thích lập trình di động và game hơn. hi vọng là em sẽ đậu, bạn trên cũng v và hi vọng nếu được em sẽ chuyển ngành, udency:
                    anh khuyên em là nên học 2 năm đại cương rồi rút ra là mình ĐAM MÊ cái gì chứ không phải là mình THÍCH cái gì em àk :byebye: vì có nhiều anh học cùng ngành CNPM với anh ban đầu cũng là do sở thích nhưng sau khi học 1 năm thì chuyển ngành hết đó em :sosad:
                    "Measuring programming progress by lines of code is like measuring aircraft building progress by weight." - Bill Gates

Comment

ai trả lời em như thế vậy?:brick: cho người đó 1 xe gạch đi em, anh nghĩ Kỹ thuật máy tính thiên về phần cứng nhiều hơn

Ngành Kĩ thuật máy tính:

-nghiên cứu và thiết kế các bộ phận thiết bị chức năng của máy tính hoặc tham gia thiết kế các hệ thống máy tính, bao gồm cả phần cứng lẫn phần mềm

-Triển khai nghiên cứu - phát triển, dịch vụ và chuyển giao công nghệ liên quan đến điện tử - kỹ thuật máy tính, thiết bị ngoại vi và xây dựng hệ thống Multimedia nhằm tạo ra các sản phẩm có giá trị sử dụng trong thực tế.

-các kiến thức lập trình bao gồm cả lập trình cấp cao và cấp thấp, có khả năng lập trình cho các thiết bị ngoại vi, cho các hệ thống nhúng.

***Nói thêm về cơ hội nghề nghiệp làm cho em hình dung dễ hơn:
                      • Làm việc trong các dự án phát triển, thiết kế, chế tạo các thiết bị phần cứng; làm việc trong các công ty về phần cứng cũng như phần mềm máy tính, thiết kế các hệ thống số, hệ thống nhúng.
                      • Cán bộ nghiên cứu và ứng dụng Công nghệ thông tin ở các viện, trung tâm nghiên cứu và các trường đại học, cao đẳng.
                      • Giảng viên Công nghệ thông tin ở các các trường đại học, cao đẳng, trung học phổ thông, trung học chuyên nghiệp và dạy nghề.
                      Last edited by 12520909; 06-07-2013, 12:52.

Comment

e cám ơn ạ . e hỏi hết r, h nếu có thì e chỉ thắc mắc mấy anh thôi =]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]] giới nữ trong trường mình thế nào ạ :dribble:

Comment

e cám ơn ạ . e hỏi hết r, h nếu có thì e chỉ thắc mắc mấy anh thôi =]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]] giới nữ trong trường mình thế nào ạ :dribble:
                          xinh, hiền, ngoan, học giỏi :sosad:
                          "Measuring programming progress by lines of code is like measuring aircraft building progress by weight." - Bill Gates

Comment

Originally posted by 12520909 View Post
                            ai trả lời em như thế vậy?:brick: cho người đó 1 xe gạch đi em, anh nghĩ Kỹ thuật máy tính thiên về phần cứng nhiều hơn

Ngành Kĩ thuật máy tính:

-nghiên cứu và thiết kế các bộ phận thiết bị chức năng của máy tính hoặc tham gia thiết kế các hệ thống máy tính, bao gồm cả phần cứng lẫn phần mềm

-Triển khai nghiên cứu - phát triển, dịch vụ và chuyển giao công nghệ liên quan đến điện tử - kỹ thuật máy tính, thiết bị ngoại vi và xây dựng hệ thống Multimedia nhằm tạo ra các sản phẩm có giá trị sử dụng trong thực tế.

-các kiến thức lập trình bao gồm cả lập trình cấp cao và cấp thấp, có khả năng lập trình cho các thiết bị ngoại vi, cho các hệ thống nhúng.

***Nói thêm về cơ hội nghề nghiệp làm cho em hình dung dễ hơn:
                            • Làm việc trong các dự án phát triển, thiết kế, chế tạo các thiết bị phần cứng; làm việc trong các công ty về phần cứng cũng như phần mềm máy tính, thiết kế các hệ thống số, hệ thống nhúng.
                            • Cán bộ nghiên cứu và ứng dụng Công nghệ thông tin ở các viện, trung tâm nghiên cứu và các trường đại học, cao đẳng.
                            • Giảng viên Công nghệ thông tin ở các các trường đại học, cao đẳng, trung học phổ thông, trung học chuyên nghiệp và dạy nghề.
                            e k nhớ ai nói a ạ . lúc tới trường em tư vấn ấy ạ. e sẽ theo lời khuyên v, đậu trước, học đại cương sau, cuối cùng là tìm ngành mình đam mê

Comment

Originally posted by 12520136 View Post
                              xinh, hiền, ngoan, học giỏi :sosad:
                              s thấy đau khố thế a ah

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X