Announcement

Collapse
No announcement yet.

thắc mắc chuyên ngành công nghệ thông tin ( an ninh thông tin lớp thường)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• thắc mắc chuyên ngành công nghệ thông tin ( an ninh thông tin lớp thường)

_ Tình là em có một người bạn cùng trường cũng thi vào trường này nhưng nó thi ngành công nghệ thông tin ( lớp thường). :embarrassed:

_ Nó nói ngành đó tỉ lệ chọi ( hình như 1:6) thấp hơn ngành em là kĩ thuật phần mềm ( hình như 1:9.5), nhưng đang xét là chỉ tiêu của ngành công nghệ thông tin là 80. udency:

_ Vì thế e xin được hỏi chỉ tiêu 80 là tất cả đều dành cho lớp thường phải không các anh chị? ( Tại theo em nghĩ là lớp thường chỉ tiêu chỉ có 40 thôi, 40 còn lại là dành cho kĩ sư tài năng ngành an ninh thông tin, nên em nghĩ tỉ lệ chọi của ngành công nghệ thông tin phải là 1:12 mới đúng? ) :sad:

Thân gửi.

Chào em,

Ngành Công nghệ thông tin là lớp An ninh thông tin như chương trình bình thường có chỉ tiêu năm nay là 80, còn lớp Tài năng là lớp khác, không tính chung chỉ tiêu vào với ngành này. Nói chung chung là lớp Tài năng thu nhận tài năng của tất cả các khoa có điều kiện cần và đủ. Theo như quy trình năm ngoái, khi em đã đậu vào ngành mình đã đăng ký và điểm cao hơn mức yêu cầu của lớp Tài năng thì em có thể đăng ký vào lớp Tài năng nếu muốn. Còn yêu cầu cụ thể của năm nay về lớp tài năng thì khi nhập học các em sẽ được thông báo.

Trân trọng,
    Trí Dũng

Comment

Originally posted by s_eabreeze95 View Post
      _ Tình là em có một người bạn cùng trường cũng thi vào trường này nhưng nó thi ngành công nghệ thông tin ( lớp thường). :embarrassed:

_ Nó nói ngành đó tỉ lệ chọi ( hình như 1:6) thấp hơn ngành em là kĩ thuật phần mềm ( hình như 1:9.5), nhưng đang xét là chỉ tiêu của ngành công nghệ thông tin là 80. udency:

_ Vì thế e xin được hỏi chỉ tiêu 80 là tất cả đều dành cho lớp thường phải không các anh chị? ( Tại theo em nghĩ là lớp thường chỉ tiêu chỉ có 40 thôi, 40 còn lại là dành cho kĩ sư tài năng ngành an ninh thông tin, nên em nghĩ tỉ lệ chọi của ngành công nghệ thông tin phải là 1:12 mới đúng? ) :sad:

Thân gửi.
      chào em,
      theo anh được biết chỉ tiêu 80 của ngành công nghệ thông tin không liên quan đến chỉ tiêu của ngành kỹ sư tài năng an ninh thông tin đâu.

Comment

sẵn cho e hỏi với ạ, e đăng kí ngành CNTT và điểm e tổng khoảng 21 ( đã x2) thì khả ngăng vào cao ko ạ? nếu chẳng may ko đậu vào ngành này e có thể xin chuyển ngành dc ko ạ?

Comment

Originally posted by huy_michael View Post
          sẵn cho e hỏi với ạ, e đăng kí ngành CNTT và điểm e tổng khoảng 21 ( đã x2) thì khả ngăng vào cao ko ạ? nếu chẳng may ko đậu vào ngành này e có thể xin chuyển ngành dc ko ạ?
          Nếu em rớt NV1 em sẽ được trường xét xuống các NVƯT như em đã điền trong tờ giấy khi làm thủ tục thi. Giả sử em bỏ trống ở các NV sau thì em vẫn còn cơ hội vào UIT nếu các khoa vẫn chưa tuyển đủ chỉ tiêu nhé. Nhớ theo dõi thông tin thường xuyên trên forum và website trường nhá em. Chúc em vui
          Đặng Thị Kim Luyến
          kimluyen.ce@gmail.com
          (+84)169.790.1226
          University of Information Technology (UIT)

Comment

LHQC

Collapse
          Working...
          X