Announcement

Collapse
No announcement yet.

phát triển game tại việt nam

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• phát triển game tại việt nam

tình hình là mấy hôm nay em có trao đổi với thàng bạn về ước mơ và dự định tương lai
    em bảo sao này muốn làm kỹ sư lập trình game
    nó bảo là ở việt nam thì lập trình game không phát triển nổi vì trình độ làm game của việt nam còn thấp
    anh chị nhận định thế nào về vấn đề này ạ?
    ở việt nam thì em có thể làm việc cho công ty game nào ạ, tương lai của em liệu có mịt mờ như thằng bạn em nói không?

Mình lại nghĩ là vì trình độ còn thấp nên mới dễ phát triển và nhiều cơ hội chứ

Comment

Thấp mới lên cao được. Còn khi đã cao thì chỉ có duy trì. Muốn phát triển nữa cũng khó.
      >>>>>>> Ý kiến
      -Trần Hữu Danh-
      -GameUIT - SE-
      ...Slowly... But Strongly...
      clbgameuit.com F/clbgameuit

Comment

thật ra theo mình biết thì "mịt mờ" với game trên PC,console,v...v...(game 3d) nhưng khá là "sáng tươi" với mobile game,web game,game online(game 2d)

Comment

Bạn đọc bài viết này có mấy thứ hay ho

Comment

Ở ngoài rộng lắm. Ngồi ở nhà không biết được đâu mà thảo luận.
            Ví dụ như: bạn thấy ngành làm game ở vn ko phát triển. Nhưng thực tế, gameloft có nhiều chi nhánh ở vn. Rồi nhiều studio nhỏ lẽ nữa, cơ hội nhiều đấy bạn. Vừa học vừa nghiên cứu, nếu chưa đủ sức thì trao dồi chờ cơ hội. Còn đủ sức rồi thì có thể lập nhóm để làm.
            Nghe nói dạo này hột vịt lộn 5 ngàn 1 trứng, ko biết cụ thể thế nào hay chỉ là tin đồn thôi.
            À mà mình có bán hosting để làm website, forum, các bạn có nhu cầu thì ủng hộ mình nha - http://host.myth.vn

Comment

Mình lại nghĩ là vì trình độ còn thấp nên mới dễ phát triển và nhiều cơ hội chứ

Comment

vì coder nước ta toàn làm cho công ty nước ngoài vì lương cao. nên nước nhà ko có nhân lực để phát triển mạnh mẽ về cái này

Comment

Cứ trả trên 1000 là Game VN phát triển thôi
                  http://duyet.net

Comment

Mình ko rành về code, về mảng đồ họa thì mình đã được tận mắt chứng kiến rất nhiều game online của Nhật và Mỹ được các họa sĩ Việt Nam phát triển. Điển hình là Dante của Devil May Cry, các Zombie trong Left 4 Dead ...
                    Cả phim hoạt hình thì Igor 80% là do người VN phát triển.
                    Cái chúng ta thiếu là: Tiền và Người dẫn đầu.
                    Các bạn muốn thành game coder thì cứ thoải mái mà chiến, ko thiếu việc đâu !

Comment

Originally posted by i_am_bad_boy View Post
                      tình hình là mấy hôm nay em có trao đổi với thàng bạn về ước mơ và dự định tương lai
                      em bảo sao này muốn làm kỹ sư lập trình game
                      nó bảo là ở việt nam thì lập trình game không phát triển nổi vì trình độ làm game của việt nam còn thấp
                      anh chị nhận định thế nào về vấn đề này ạ?
                      ở việt nam thì em có thể làm việc cho công ty game nào ạ, tương lai của em liệu có mịt mờ như thằng bạn em nói không?
                      tư tưởng lớn gặp nhau rồi ^_^ gặp nhau đi ! mình cũng nui ước mơ viết 1 game về lịch sử hào hùng của nước ta từ năm lớp 7 rồi ^0^ những game bây h toàn hơi hướng Trung Quốc ... nguy hiểm quá Y_Y

Comment

Originally posted by 09520584 View Post
                        Mình ko rành về code, về mảng đồ họa thì mình đã được tận mắt chứng kiến rất nhiều game online của Nhật và Mỹ được các họa sĩ Việt Nam phát triển. Điển hình là Dante của Devil May Cry, các Zombie trong Left 4 Dead ...
                        Cả phim hoạt hình thì Igor 80% là do người VN phát triển.
                        Cái chúng ta thiếu là: Tiền và Người dẫn đầu.
                        Các bạn muốn thành game coder thì cứ thoải mái mà chiến, ko thiếu việc đâu !
                        - Làm game với chế tạo rôbốt ở Nhật thì cái nào khó hơn vậy anh

Comment

muốn biết chi tiết.. đi vào tiết 4,5 phòng 114 thứ 7, lớp nhập môn phát triễn game thầy Đinh Nguyễn Anh Dũng

Comment

Originally posted by 13520774 View Post
                            - Làm game với chế tạo rôbốt ở Nhật thì cái nào khó hơn vậy anh
                            Ẻm thấy 2 ngành đó, ngành nào phát triển hơn, hái ra nhiều tiền hơn thì ngành đó dễ hơn
                            Còn em hỏi vì đang phân vân giữa 2 ngành đó thì anh nghĩ là em nên tìm hiểu kỹ hơn đi

Comment

Originally posted by 13520860 View Post
                              tư tưởng lớn gặp nhau rồi ^_^ gặp nhau đi ! mình cũng nui ước mơ viết 1 game về lịch sử hào hùng của nước ta từ năm lớp 7 rồi ^0^ những game bây h toàn hơi hướng Trung Quốc ... nguy hiểm quá Y_Y
                              ok thôi, nhưng giờ gặp nhau làm gì khi chưa biết tý code nào :misdoubt:

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X