Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về ngành Công nghê thông tin và An ninh thông tin

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về ngành Công nghê thông tin và An ninh thông tin

Cho e hỏi là công nghệ thông tin có phải là học về an ninh thông tin lớp thường ko ạ, lúc e đọc thông tin ngành thì năm trước an ninh thông tin lấy 26 điểm nhưng là chương trình tài năng còn CNTT thì 20 điểm, nhưng hồ sơ ghi ngành CNTT chuyên ngành ghi là ANTT nên nếu e ko đủ điểm vào ANTT thì có đc học CNTT ko, và CNTT và ANTT khác nhau như thế nào vì e thích học về ANTT hơn mà sơ rớt
    Điểm thi của em các anh chị thầy cô đánh giá khả năng đậu dùm e luôn:
    Toán 6.5 -> 7
    Lý 7 (hoặc hơn xíu)
    Hóa 7 (hoặc hơn xíu)
    e có 1 điểm cộng khu vực nữa
    Mong anh chị thầy cô trả lời giúp em
    Chân thành cảm ơn!

Originally posted by 12520629
    Câu hỏi này hơi lạ, nhưng CNTT là trường ĐH CNTT, làm gì có ngành CNTT? Số điểm 20đ bạn nói là số điểm chung áp dụng cho các ngành tuyển sinh của trường (KHMT,MMT&TT,HTTT,KTMT). Còn ANTT năm rồi trường xét sau, ai đủ điểm từ 26đ trở lên thì nộp hồ sơ xét tuyển vào, tương tự như các chương trình đặc biệt của trường như CTTT, CNTN. Đó là những gì trong hiểu biết của mình, còn ý bạn hỏi là như thế nào?
    Cái này là do không chịu cập nhật thông tin này :brick: Năm nay trường có thêm ngành CNTT nhé. Trong ngành CNTT có chuyên ngành CNTT và ANTT.

Với điểm như vậy thì khả năng đậu khá cao đấy :beauty:
    Last edited by 12520527; 07-07-2013, 15:10.
    “ Đơm hoa không kết trái thì có sao?

Là cá thì nhất định phải bơi ư?

Ai bảo cuộc đời là phải sống,
    Ai bảo đau khổ rồi cũng sẽ qua,
    Ai bảo bài hát là phải có dạo đầu,

Phá vỡ ranh giới để tìm kiếm điều gì đó...”

Comment

đúng là cái ngành CNTT năm nay mới có tại e xem điểm các năm trước ko có ngành này, lúc trc có thầy j đó bên UIT xuống trường THPT của e tư vấn tuyển sinh thì thấy nói ANTT có lớp tài năng và lớp thường, nên e mới thắc mắc là CNTT có phải là ANTT lớp thường ko và nếu rớt cái ANTT có phải là đc học CNTT ko

Comment

Originally posted by secret098 View Post
        đúng là cái ngành CNTT năm nay mới có tại e xem điểm các năm trước ko có ngành này, lúc trc có thầy j đó bên UIT xuống trường THPT của e tư vấn tuyển sinh thì thấy nói ANTT có lớp tài năng và lớp thường, nên e mới thắc mắc là CNTT có phải là ANTT lớp thường ko và nếu rớt cái ANTT có phải là đc học CNTT ko
        Chào em,

Do ngành An ninh thông tin là ngành mới chưa được cấp mã ngành như các ngành khác nên mới tạm thời dùng mã ngành Công nghệ thông tin. Khi em đậu ngành này sẽ được học lớp An ninh thông tin theo điều kiện bình thường. Nếu em đậu ngành này mà lại đủ điểm xét của lớp An ninh thông tin kỹ sư tài năng thì em có thể đăng ký xét chuyển vào lớp Kỹ sư tài năng An ninh thông tin.

Lớp An ninh thông tin thường (mã ngành Công nghệ thông tin) thì tuyển 80. Còn lớp Kỹ sư tài năng An ninh thông tin sẽ tuyển lại 40 sinh viên trong số tất cả các sinh viên đã đậu vào trường của tất cả các ngành (đây là ví dụ theo số liệu năm ngoái, năm nay thì còn phải chờ thông báo chi tiết sau).

Thân ái,
        Trí Dũng

Comment

Originally posted by dungvt View Post
          Chào em,

Do ngành An ninh thông tin là ngành mới chưa được cấp mã ngành như các ngành khác nên mới tạm thời dùng mã ngành Công nghệ thông tin. Khi em đậu ngành này sẽ được học lớp An ninh thông tin theo điều kiện bình thường. Nếu em đậu ngành này mà lại đủ điểm xét của lớp An ninh thông tin kỹ sư tài năng thì em có thể đăng ký xét chuyển vào lớp Kỹ sư tài năng An ninh thông tin.

Lớp An ninh thông tin thường (mã ngành Công nghệ thông tin) thì tuyển 80. Còn lớp Kỹ sư tài năng An ninh thông tin sẽ tuyển lại 40 sinh viên trong số tất cả các sinh viên đã đậu vào trường của tất cả các ngành (đây là ví dụ theo số liệu năm ngoái, năm nay thì còn phải chờ thông báo chi tiết sau).

Thân ái,
          Trí Dũng
          dạ cảm ơn thầy

Comment

LHQC

Collapse
          Working...
          X