Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nên học ngành mạng máy tính và truyền thông hay an ninh thông tin?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

thực ra thì mạng máy tính củng bao gồm hacking và security mà

Comment

Originally posted by hoainambmt View Post
      học an ninh thông tin thì chuyên về bào mật hơn chứ anh.còn ngành CNTT mới của trường là ANTT lớp thường hả a?

Comment

Originally posted by nhokboyprokute View Post
        học an ninh thông tin thì chuyên về bào mật hơn chứ anh.còn ngành CNTT mới của trường là ANTT lớp thường hả a?
        thực chất ngành công nghệ thông tin là ANTT lớp thường.điều kiện học của lớp này kém hơn lớp kỹ sư tài năng ANTT, nhưng lớp này cũng đào tạo khá chuyên sâu về an ninh.

Comment

Originally posted by 11520549 View Post
          thực chất ngành công nghệ thông tin là ANTT lớp thường.điều kiện học của lớp này kém hơn lớp kỹ sư tài năng ANTT, nhưng lớp này cũng đào tạo khá chuyên sâu về an ninh.
          về mạng và bảo mật
          thì ngành CNTT hay mạng máy tính và truyền thông hơn a?

Comment

về mạng và bảo mật
            thì ngành CNTT hay mạng máy tính và truyền thông hơn a?
            Hơi khó nhỉ.biết nhận xét sao giờ. câu hỏi của em khá khó, Do 2 ngành này là 2 ngành đào tạo theo chương trình mới mà anh lại học theo chương trình cũ nên nhận xét của anh không hoàn toàn đúng đâu nhé. Nếu em đam mê bên mạng như quản trị mạng hay phát triển ứng dụng mạng thì em nên theo ngành mạng máy tính và truyền thông, còn không thì em nên theo ngành CNTT nhé!

Comment

Hơi khó nhỉ.biết nhận xét sao giờ. câu hỏi của em khá khó, Do 2 ngành này là 2 ngành đào tạo theo chương trình mới mà anh lại học theo chương trình cũ nên nhận xét của anh không hoàn toàn đúng đâu nhé. Nếu em đam mê bên mạng như quản trị mạng hay phát triển ứng dụng mạng thì em nên theo ngành mạng máy tính và truyền thông, còn không thì em nên theo ngành CNTT nhé!
              dạ.e sẽ cố gắn làm tân sv UIT năm 2014

Comment

dạ.e sẽ cố gắn làm tân sv UIT năm 2014
                chúc em thành công nhé!

Comment

Mạng máy tính cũng có lập trình nữa nhé bạn, nhiều và khó nữa là đằng khác.

Comment

chúc em thành công nhé!
                    cho em hỏi MMT ra trường là bằng kĩ sư ạ? :sogood:

Comment

Mạng máy tính và Truyền thông có thời gian đào tạo là 4.5 năm. Bằng ra trường ( nếu được ) là Kỹ sư mạng máy tính và truyền thông.
                      Bạn có thể lên web khoa mmt.uit.edu.vn để đọc những thông tin chi tiết hơn.
                      cho em hỏi MMT ra trường là bằng kĩ sư ạ? :sogood:

Comment

Originally posted by 10520257 View Post
                        Mạng máy tính và Truyền thông có thời gian đào tạo là 4.5 năm. Bằng ra trường ( nếu được ) là Kỹ sư mạng máy tính và truyền thông.
                        Bạn có thể lên web khoa mmt.uit.edu.vn để đọc những thông tin chi tiết hơn.
                        ra trường là kĩ sư oai lắm nhỉ

Comment

Chào bạn,
                          Nếu bạn đam mê bảo mật thì nên chọn chuyên nghành là ANTT, vì ở đây bạn sẽ được tạo điều kiện tốt nhất để học về bảo mật hơn các nghành khác.
                          Bạn đã có nền tảng về mạng từ sớm là một lợi thế.
                          Chúc bạn thành công !.

e đam mê CNTT từ hồi còn học lớp 8,e rất thích ngành mạng.nhưng năm nay có ngành an ninh thông tin.e đang phân vân k biết chọn ngành nào?mơ ước của em là 1 hacker.mong anh chị giúp đỡ.sang năm e thi vào trường này.giúp e với!

Comment

Originally posted by 10520257 View Post
                            Chào bạn,
                            Nếu bạn đam mê bảo mật thì nên chọn chuyên nghành là ANTT, vì ở đây bạn sẽ được tạo điều kiện tốt nhất để học về bảo mật hơn các nghành khác.
                            Bạn đã có nền tảng về mạng từ sớm là một lợi thế.
                            Chúc bạn thành công !.
                            Chào các em,

Thực ra trong Khoa Mạng máy tính có 2 bộ môn là Quản trị và triển khai ứng dụng MạngTruyền thông và An ninh Thông tin. Chương trình An ninh thông tin là một chương trình chuyên sâu mới cũng do Khoa Mạng máy tính và truyền thông xây dựng. Về cơ bản thì chuyên ngành Truyền thông và An ninh thông tin cũng có nhiều điểm tương đồng với chương trình An ninh thông tin. Do đó, các bạn nào có đam mê về An ninh thông tin cũng có thể học chương trình Kỹ sư Mạng máy tính - rồi chọn chuyên ngành Truyền thông và An ninh thông tin nếu không đạt điểm vào ngành An ninh thông tin. Sau đó, với kiến thức cơ bản học được, các bạn tự tìm tòi thêm các kiến thức còn thiếu. Đây cũng là 1 con đường để học An ninh thông tin.

Tuy nhiên, tôi nhắc lại ý trong 1 bài viết khác của tôi:

Originally posted by dungvt
                            Không giỏi code thì phải học thêm. Nếu làm bảo mật hay quản trị mà không đọc được code của người khác làm sao tìm ra lỗi và vá lỗi. Mà cái trò sửa thì bao giờ cũng khó hơn là làm mới. Cho nên không những phải biết lập trình mà còn phải giỏi lập trình hơn cả những ngành chuyên về lập trình mới được.

Các em cứ nghĩ vào ngành Mạng máy tính để tránh lập trình thì thật là vô cùng sai lầm. Tôi cũng có sai lầm và cũng đã thấm thía nhiều nhưng không còn kịp sửa nữa. Tôi nói vậy mong là các em còn kịp thời sửa chữa.

Trân trọng,
                            Trí Dũng

Comment

e đam mê CNTT từ hồi còn học lớp 8,e rất thích ngành mạng.nhưng năm nay có ngành an ninh thông tin.e đang phân vân k biết chọn ngành nào?mơ ước của em là 1 hacker.mong anh chị giúp đỡ.sang năm e thi vào trường này.giúp e với!
                              Học những gì bạn thích! Quan trọng là nó cần và đủ để làm hacker!
                              Lúc mới vào UIT :byebye:
                              Học xong năm 1: :haha:
                              Học xong năm 2: :sexy:
                              Học xong năm 3: :baffle:

Comment

Originally posted by dungvt View Post
                                Chào các em,

Thực ra trong Khoa Mạng máy tính có 2 bộ môn là Quản trị và triển khai ứng dụng MạngTruyền thông và An ninh Thông tin. Chương trình An ninh thông tin là một chương trình chuyên sâu mới cũng do Khoa Mạng máy tính và truyền thông xây dựng. Về cơ bản thì chuyên ngành Truyền thông và An ninh thông tin cũng có nhiều điểm tương đồng với chương trình An ninh thông tin. Do đó, các bạn nào có đam mê về An ninh thông tin cũng có thể học chương trình Kỹ sư Mạng máy tính - rồi chọn chuyên ngành Truyền thông và An ninh thông tin nếu không đạt điểm vào ngành An ninh thông tin. Sau đó, với kiến thức cơ bản học được, các bạn tự tìm tòi thêm các kiến thức còn thiếu. Đây cũng là 1 con đường để học An ninh thông tin.

Tuy nhiên, tôi nhắc lại ý trong 1 bài viết khác của tôi:

Trân trọng,
                                Trí Dũng

dạ.e cám ơn!năm nay 12 rồi k có thời gian tìm hiểu nữa!cố gắn học thật tốt,sau đó thi vào UIT rồi nghiên cứu típ!e cám ơn nhìu!

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X