Announcement

Collapse
No announcement yet.

Có được làm tròn điểm thi TSĐH phần trắc nghiệm?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Có được làm tròn điểm thi TSĐH phần trắc nghiệm?

Chào các anh chị và các bạn. Mình có 1 câu hỏi như sau :
    Trường Đh công nghệ thông tin có làm tròn điểm trắc nghiệm không. Nếu làm tròn thì làm tròn ntn. Giã sữ 7.6 làm tròn lên 7.75 hay 7.5. Và cho minh hỏi vơi tông số điễm của mình như thê này ~21 đ ( đã nhân hệ số ) thì có xác suất bao nhiu phần trăm để vào UIT : Ngành KtMt.
    Mình xin cám ơn trước.

quy tắc làm tròn là CỦA BỘ QUY ĐỊNH nhé, ko phải tùy trường đâu. và cách làm tròn
    0.25 - 0.5 thì làm tròn 0.5
    0.72 - 1 thì làm tròn 1

Comment

các môn trắc nghiệm không đc làm tròn thi phải

Comment

cộng điểm 3 môn lại rồi làm tròn chứ ko có làm tròn từng môn rồi mới cộng

Comment

Originally posted by emc2 View Post
          Chào các anh chị và các bạn. Mình có 1 câu hỏi như sau :
          Trường Đh công nghệ thông tin có làm tròn điểm trắc nghiệm không. Nếu làm tròn thì làm tròn ntn. Giã sữ 7.6 làm tròn lên 7.75 hay 7.5. Và cho minh hỏi vơi tông số điễm của mình như thê này ~21 đ ( đã nhân hệ số ) thì có xác suất bao nhiu phần trăm để vào UIT : Ngành KtMt.
          Mình xin cám ơn trước.
          Theo Quy chế tuyển sinh ĐH, CĐ hệ chính quy của Bộ GD và ĐT, khi chấm thi không quy tròn cho từng bài thi. Việc quy tròn điểm sẽ do máy tính tự động thực hiện theo nguyên tắc: Nếu tổng điểm của 3 môn thi có điểm lẻ từ 0,25 đến dưới 0,5 thì làm tròn thành 0,5; có điểm lẻ từ 0,75 đến dưới 1 điểm thì quy tròn thành 1.

Comment

LHQC

Collapse
          Working...
          X