Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Tư Vấn] Chọn Mua Laptop chơi Game:X:X:X

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Tư Vấn] Chọn Mua Laptop chơi Game:X:X:X

:love::love::love:
    Xin nhờ các anh tư vấn giùm em một số các câu hỏi dưới đây :funny:
    loại màn hình: 14 inch hay 17 inch ạ?
    ASUS hay hãng nào ạ? (nghe alienware cũng dc thương hiệu thui)
    Cái cuối cùng là địa chỉ mua ạ(quan trọng nhất). Gần đây em có lên mạng kiếm thấy một trang web đề showroom là laptopg7.vn k biết có nên mua không, mấy cái showroom có đáng tin cậy không thế ạ?(e toàn đi mua với mẹ ở mấy cửa hàng dt thông dụng như Nguyễn Kim, TGDD này nọ thui chứ chưa có dịp biết tới showroom)
    còn vấn đề mang vác thì....e nghĩ không có vấn đề j cả vì e không có hút xì ke ạ
    Last edited by siverkylin; 13-07-2013, 01:12.

Quan trọng nhất là em có bao nhiều tiền. Kế là remove cái link đi vì admin rất ngứa mắt mấy bài có đăng link đó nhá :brick:

Comment

Originally posted by 07520182 View Post
      Quan trọng nhất là em có bao nhiều tiền. Kế là remove cái link đi vì admin rất ngứa mắt mấy bài có đăng link đó nhá :brick:
      e del r đấy ạ. cơ mà làm s k dc đăng link ây ạ? àm, nhà e khá có dk ạ. nhưng mà tính e không thích nói về vấn đề tiền ạ:happy:. e chỉ hỏi các vấn đề ở trên thôi ạ :shy: nếu cái showroom ở trên không được thì mấy anh giới thiệu giúp em địa chỉ và con lap nào luôn ạ. cao thấp thế nào cũng được ạ(đừng đưa em con 3000USD là được rồi ạ.:nose, e chỉ quan tâm nhiều nhất là 2 vấn đề trên thôi ạ. E cám ơn trước:happy:
      Last edited by siverkylin; 13-07-2013, 01:24.

Comment

lên các showroom, tgdd,vienthonga,phongvu,hoanglong..... kiếm máy con core i7 trên 2.0GHz , card rời mạnh, có SSD, ram 8gb, màn hình trên 15 inch, z là đủ game rồi.
        phân loại các laptop thỏa yêu cầu ra thành các hãng rồi loại bỏ các hãng dở ra, còn lại thì lên google search những hãng còn lại=)).
        ko được nữa thì chọn mấy con laptop nhìn được đem lên đây tiếp =))

p/s: tư vấn mà ko nói rõ chơi game cỡ nào, giá tiền laptop ntn thì pó tay...., chọn con laptop cùi vài ba triệu chơi pikachu cũng gọi là chơi game=))

Comment

nói thật thì đang phân vân 2 con nì nì :happy: ASUS G750JW-DB71: Full HD 1080p, Haswell Core I7 4700QM 2.4Ghz, 12GB, 1TB, Nvidia GTX 765M 2GB, Windows 8
          Alienware M14x R3: Haswell Core i7 4800QM 2.7Ghz, 6GB, 500GB, NVIDIA® GTX 765M 2GB GDDR5, 14.1", HD Win 8
          Alienware M17x R5: Haswell Core i7 4700QM Upto 3.4Ghz, 8GB, 750GB, NVIDIA® GTX765 2GB, 17.3" HD+ 1600x900, Windows 8
          không có 15 hay 16 inch mới khổ :shot:
          vậy nói ra showroom là tốt hử?:vip:
          Last edited by siverkylin; 13-07-2013, 07:58.

Comment

-main của Asus chơi game là trùm rồi em, Asus dùng card rời Nvidia, card này chơi game thì khỏi nói,1 điểm cộng lớn nữa là Asus tản nhiệt cực kì tốt, điều này rất quan trọng đối với game thủ, máy mà nóng quá thì mau hư phần cứng, sử dụng máy mà toát cả mồ hôi...

-15.6 inch là được rồi 14 thì nhỏ quá, 17 thì quá to! Nếu:
            +em chỉ muốn để laptop ở nhà và chơi game thì con ASUS G750JW-DB71 cực khủng đó rất OK. còn đi học thì .... mang theo rất nặng và bỏ ba lô ko vừa
            +nên chọn loại nào cỡ 2.4kg thôi
            +em có thể lựa 1 con card thấp hơn tí Nvidia GT 650M chẳn hạn , 630M, 635M,650M cũng cực kì "trâu"
            +ASUS G750JW-DB71 ko dễ tìm chỗ mua và chỗ mua tốt, vì loại này quá khủng, ít người có điều kiện kinh tế để mua nên người ta cũng ít nhập hàng về bán
            +Gợi ý 1 con Gọn nhẹ+màn hình phù hợp+cấu hình khủng+thiết kế đẹp
            Asus N56VZ - S4325H (core i7, 24GHz upto 4.4Ghz, ram 8GB,ổ cứng 1TB,15.6 inch Full HD, card rời

Nvidia GT 650M dung lượng 4GB) http://thienthientan.vn/Laptop/?CateID=4&Sub=30&IDN=371

-Show room là gì? nó như cái cửa hàng thôi, nhỏ.....có khi ko nằm ở mặt tiền đường lớn nữa, thường thì Showroom có những laptop hàng khủng hơn ở mấy Trung tâm lớn như Nguyễn Kim, Thế giới di động, Hoàng Long, Phong Vũ, mua ở Showroom phải cân nhắc lựa chọn chỗ mua tốt, chỗ nào mà bảo "bảo hành tại cửa hàng" thì đừng có mua, mua máy nhớ nhìn ở mặt sau của máy có tem "Viễn Sơn" (trung tâm phân phối-bảo hành Laptop Asus chính thức ở VN)

-em ghé qua Thiên thiên tân thử xem, có 3 Showroom trong TP.HCM, bán hàng chính hãng, bảo hành tại trung tâm bảo hành Asus (2 năm), anh từng mua ở đó rồi, ko có gì phàn nàn :sogood:, em có thể search Google để xem các bình luận về Showroom này

Originally posted by siverkylin View Post
            nói thật thì đang phân vân 2 con nì nì :happy: ASUS G750JW-DB71: Full HD 1080p, Haswell Core I7 4700QM 2.4Ghz, 12GB, 1TB, Nvidia GTX 765M 2GB, Windows 8
            Alienware M14x R3: Haswell Core i7 4800QM 2.7Ghz, 6GB, 500GB, NVIDIA® GTX 765M 2GB GDDR5, 14.1", HD Win 8
            Alienware M17x R5: Haswell Core i7 4700QM Upto 3.4Ghz, 8GB, 750GB, NVIDIA® GTX765 2GB, 17.3" HD+ 1600x900, Windows 8
            không có 15 hay 16 inch mới khổ :shot:
            vậy nói ra showroom là tốt hử?:vip:
            Last edited by 12520909; 13-07-2013, 09:10.

Comment

hmm. chắc e phải đi đây đi đó xem hết qua mới được :unhappy: kiếm em nào ưng ý mới được :dribble: vậy khi mua thì mình xem tem "viễn sơn", cái chỗ G7 nó bảo "12 Tháng tại LaptopG7 & 12 Tháng tại hãng" thì có nên không ạ? tại e ghiền mấy cái trong đó quá. khổ là không có cỡ 15inch. còn chỗ này thì không biết nó mở khi nào mà trên mạng chỉ mới nghe hỏi tới chứ không có nhận xét gì ( tức :canny:
              Last edited by siverkylin; 13-07-2013, 09:52.

Comment

em nên mua một cái tablet + 1 cái Ultrabook + 1 Bộ máy bàn :3 chứ mua laptop chơi game phí tiền lắm

Comment

mấy chỗ khác thì anh ko rành chứ thấy ở TP.HCM, Vũng Tàu, Cần Thơ laptop Asus ở phía sau đều có tem Viễn Sơn
                  Bảo hành tại trung tâm bảo hành chứ bảo hành tại chỗ em mua thì....ko tin tưởng lắm,mua xong đem về nhớ kiểm tra mã sản phầm trên trang chù asus
                  em nên cân nhắc về kích thước, cân nặng của máy... cái lap Asus G e nói vượt quá xa nhu cầu chơi game của em rồi, e chỉ có cảm giác thích nhất thời thôi, mua xong đừng có hối hận vì máy nặng nề, to tướng, đi học ko mang theo được :unhappy: cái Asus e chọn chơi những game cực kì khủng đó
                  Nhu cầu game của e ko thể đạt tới mức đó, card Nvidia GT 630M, Ram 8GB thì đủ sức công phá game hàng chục GB rồi
                  Một điều nên cân nhắc nữa laptop ko thực sự tốt cho việc chơi game thường xuyên, kể cả những người làm phim, đồ họa cũng ko dùng laptop
                  Cân bằng giữa việc chọn laptop dành cho học lẫn giải trí nhu cầu cao, tính di động (nhẹ, nhỏ gọn) là 1 điều khá khó khăn...... giải trí ở mức độ CF, WolfTeam,FiFa, dota,.....mà dùng 1 con khủng ơi là khủng như ASUS G750JW-DB71 ko đáng lắm. Vì em còn phải cân bằng việc học mà, 1 cái lap 2.4Kg mang lâu còn thấy nặng nói chi mấy con đó toàn trên 3kg:waaaht:. IT cũng thường mang láp vào trường lắm àk
                  Thử ngó qua Asus N56VZ - S4325H đi em :canny:

hmm. chắc e phải đi đây đi đó xem hết qua mới được :unhappy: kiếm em nào ưng ý mới được :dribble: vậy khi mua thì mình xem tem "viễn sơn", cái chỗ G7 nó bảo "12 Tháng tại LaptopG7 & 12 Tháng tại hãng" thì có nên không ạ? tại e ghiền mấy cái trong đó quá. khổ là không có cỡ 15inch. còn chỗ này thì không biết nó mở khi nào mà trên mạng chỉ mới nghe hỏi tới chứ không có nhận xét gì ( tức :canny:

Comment

Originally posted by 12520909 View Post
                    -15.6 inch là được rồi 14 thì nhỏ quá, 17 thì quá to!
                    nếu chỉ để chơi game và gia đình có điều kiện thì khuyến cáo nên mua 17inch
                    lý do, khi chơi game (nhất là game hành động) trước màn hình lớn thì dễ hòa vào game hơn
                    có một số game không thích hợp màn hình 15.6inch, ví dụ fifaonline không thể chơi dạng cửa sổ, mà phải chơi dạng full màn hình
                    màn hình 15.6 có tỉ lệ dài/rộng không thích hợp chơi game, vì được bề ngang nhưng bề cao giảm lại (thớt thử tưởng tượng thằng khủng lồ xanh hulk bị lùn lại và đô hơn xem đẹp không)
                    còn màn hình 14 thì bé quá không cảm thụ được game
                    túm cái quần lại, để chơi game thì nên chọn 17inch

Comment

-main của Asus chơi game là trùm rồi em, Asus dùng card rời Nvidia, card này chơi game thì khỏi nói,1 điểm cộng lớn nữa là Asus tản nhiệt cực kì tốt, điều này rất quan trọng đối với game thủ, máy mà nóng quá thì mau hư phần cứng, sử dụng máy mà toát cả mồ hôi...
                      -15.6 inch là được rồi 14 thì nhỏ quá, 17 thì quá to! Nếu:
                      +em chỉ muốn để laptop ở nhà và chơi game thì con ASUS G750JW-DB71 cực khủng đó rất OK. còn đi học thì .... mang theo rất nặng và bỏ ba lô ko vừa
                      +nên chọn loại nào cỡ 2.4kg thôi
                      +em có thể lựa 1 con card thấp hơn tí Nvidia GT 650M chẳn hạn , 630M, 635M,650M cũng cực kì "trâu"
                      +ASUS G750JW-DB71 ko dễ tìm chỗ mua và chỗ mua tốt, vì loại này quá khủng, ít người có điều kiện kinh tế để mua nên người ta cũng ít nhập hàng về bán
                      +Gợi ý 1 con Gọn nhẹ+màn hình phù hợp+cấu hình khủng+thiết kế đẹp
                      Asus N56VZ - S4325H (core i7, 24GHz upto 4.4Ghz, ram 8GB,ổ cứng 1TB,15.6 inch Full HD, card rời
                      Nvidia GT 650M dung lượng 4GB) http://thienthientan.vn/Laptop/?CateID=4&Sub=30&IDN=371
                      Asus chỉ là một trong những hãng sản xuất tốt thôi. Nếu nó là trùm, thì những hãng còn lại dẹp tiệm cho xong. Mà main của nó đánh giá cao xét trên thị trường desktop thôi. Còn laptop thì chưa biết được (vì laptop thường do nhiều hãng sản xuất làm ra, lấy từ nhiều nơi khác nhau rồi lắp ráp lại thành 1 chiếc laptop). Trong thị trường Laptop dành cho game thủ. thì có nhiều hãng, nhiều dòng sản phẩm... Ailenware, R.O.G, MSI, ....
                      Nvidia GT 650M chẳn hạn , 630M, 635M,650M cũng cực kì "trâu" -> Tương đối thôi. không phải cực kì 'trâu'.
                      Asus thì chỉ có dòng R.O.G build được nhất. Tại sao lại nhắc đến build, vì nó ảnh hưởng trực tiếp đến hiệu năng tản nhiệt, hiệu suất của máy, thời lương pin, độ bền linh kiện. Mà tản nhiệt nó có tản nhiệt bên trong, và tản nhiệt bề mặt. Cái bề mặt là cái đánh lừa người dùng nhiều nhất. Đừng nghĩ rờ cảm quan bên ngoài thấy nó mát thì bảo là nó mát, nó tốt. Nhiệt độ chính xác bên trong của nó là bao nhiêu mới là quan trọng. và khả năng tản nhiệt bên trong hiệu quả như thế nào.
                      Mình không có ý dìm hàng ASUS gì cả, mình chỉ muốn nói, hãy quan sát, cảm nhận và trải nghiệm nhiều chiều, đừng nên dùng một thứ, rồi vội kết luận nó là tốt nhất, hay nghĩ nó là tốt nhất (còn nhiều sản phẩm, nhiều hãng sản xuất cạnh tranh nhau từng tí một để giành thị phần). Trong thời đại hiện nay, 1 hãng ra một sản phẩm mới (có ưu, nhược điểm), thì những hãng khác sẽ ra ngay những sản phẩm gần giống vậy, có ưu nhược điểm so với sản phẩm của hãng kia. Không có gì là hoàn hảo cả, vì nếu hoàn hảo, thì sau này họ làm ra sản phẩm mới rồi ai sẽ mua?
                      PS: COn Asus N kia, giá quá nong so với cấu hình.
                      dòng R.O.G của Asus hình như bảo hành chính hãng 2 hay 3 năm mà. Bạn muốn mua những dòng đó thì build trực tiếp trên site, hoặc liện hệ những chỗ chuyên order về Việt Nam. họ sẽ tính toán và báo giá cho bạn (có công thức tính) và chuyển bảo hành về VN cho bạn. Các hãng đều có chế độ bảo hành toàn cầu hết, bạn chỉ cần chuyển bảo hành về là ok.:sunglasses:
                      Originally posted by 09520740 View Post
                      em nên mua một cái tablet + 1 cái Ultrabook + 1 Bộ máy bàn :3 chứ mua laptop chơi game phí tiền lắm
                      Chuẩn rồi. Nên chia nhỏ nhu cầu ra, thì sẽ đáp ứng được nhiều nhất, tốt nhất. :kiss:
                      Last edited by 11520269; 13-07-2013, 15:37.

Comment

mấy chỗ khác thì anh ko rành chứ thấy ở TP.HCM, Vũng Tàu, Cần Thơ laptop Asus ở phía sau đều có tem Viễn Sơn
                        Bảo hành tại trung tâm bảo hành chứ bảo hành tại chỗ em mua thì....ko tin tưởng lắm,mua xong đem về nhớ kiểm tra mã sản phầm trên trang chù asus
                        em nên cân nhắc về kích thước, cân nặng của máy... cái lap Asus G e nói vượt quá xa nhu cầu chơi game của em rồi, e chỉ có cảm giác thích nhất thời thôi, mua xong đừng có hối hận vì máy nặng nề, to tướng, đi học ko mang theo được :unhappy: cái Asus e chọn chơi những game cực kì khủng đó
                        Nhu cầu game của e ko thể đạt tới mức đó, card Nvidia GT 630M, Ram 8GB thì đủ sức công phá game hàng chục GB rồi
                        Một điều nên cân nhắc nữa laptop ko thực sự tốt cho việc chơi game thường xuyên, kể cả những người làm phim, đồ họa cũng ko dùng laptop
                        Cân bằng giữa việc chọn laptop dành cho học lẫn giải trí nhu cầu cao, tính di động (nhẹ, nhỏ gọn) là 1 điều khá khó khăn...... giải trí ở mức độ CF, WolfTeam,FiFa, dota,.....mà dùng 1 con khủng ơi là khủng như ASUS G750JW-DB71 ko đáng lắm. Vì em còn phải cân bằng việc học mà, 1 cái lap 2.4Kg mang lâu còn thấy nặng nói chi mấy con đó toàn trên 3kg:waaaht:. IT cũng thường mang láp vào trường lắm àk
                        Thử ngó qua Asus N56VZ - S4325H đi em :canny:
                        (em xem nó rồi a :smile: màn hình nó dài quá ý. thứ cho e nhưng mà e nhìn k ưng ạ:adore: em sorry)
                        hè hè, h nghĩ lại mới thấy a nói đúng, cao quá thật.công nhận là e rất thích, mà chắc thôi :hungry: xem xét lại vậy để tiền dùng việc khác :shot:
                        h 17inch không được rồi chắc e kiếm cái 14 inch quá. như BAD BOY nói thì tỷ lệ màn hình 15.6 k đẹp. nhìn v chắc khó chịu lắm.
                        Last edited by siverkylin; 13-07-2013, 15:58.

Comment

Khi nghe tư vấn laptop thì bạn nên tránh các kiểu tư vấn của fanboy nhé, họ chỉ tâng bốc hãng mà họ xài, còn những hãng khác toàn bị dìm thôi. Nghe cái câu "alienware chỉ đc thương hiệu" thì đủ hiểu rồi :look_down:. Đồng thời tránh luôn những câu vô lý như "tỷ lệ màn hình 15.6 ko đẹp", thế nào là ko đẹp?

Comment

Originally posted by 11520069 View Post
                            Khi nghe tư vấn laptop thì bạn nên tránh các kiểu tư vấn của fanboy nhé, họ chỉ tâng bốc hãng mà họ xài, còn những hãng khác toàn bị dìm thôi. Nghe cái câu "alienware chỉ đc thương hiệu" thì đủ hiểu rồi :look_down:. Đồng thời tránh luôn những câu vô lý như "tỷ lệ màn hình 15.6 ko đẹp", thế nào là ko đẹp?
                            Chắc 14 với 17 tỉ lệ 16:9, còn 15.6 tỉ lệ 4:3 :funny:

Comment

Originally posted by 11520069 View Post
                              em đâu có bảo không đẹp, em chỉ bảo không thích hợp chơi game thôi

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X