Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mấy anh (chị) cho em hỏi vấn đề về laptop ạ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mấy anh (chị) cho em hỏi vấn đề về laptop ạ

Lap của em sao sử dụng một thời gian cỡ vài h đồng hồ thì bỗng dưng nó chậm lại thấy rõ, máy chậm, mạng chậm, nghe nhạc bị rè nhưng chỉ cần log off rùi vào lại là trở lại bình thường rồi vài h sau lại bị tiếp. Thế là Lap của em đang bị gì vậy mấy anh (chị)? Lap của em xài dòng U tiết kiệm điện có liên quan gì đến vấn đề đó ko?

theo mình thì cái lap của b có thể có vấn đề về hđh, sau 1 thời gian sử dụng thì tài nguyên hệ thống dùng hết (đặc biệt là RAM) nên máy có hiện tượng chậm lại thấy rỏ => nếu trường hợp này thì b thử cài lại win xem sao.
    Hoặc là vấn đề về phần cứng, mà mình nghĩ là RAM có vấn đề.
    Còn 1 trường hợp nữa có thể xảy ra là do b để máy dùng RAM ảo, tức là sử dụng 1 phần dung lượng ổ cứng làm RAM (mặc định thì win sẽ thiết lập có cái này) nhưng mà tốc độ ở cứng trên laptop thường rất chậm nên cái này vô tính làm chậm máy. B thử tắt cái RAM ảo này xem sao nhé!
    Để kiểm tra, thì khi máy chậm b có thể bật Task Manager lên xem có báo RAM đầy hay j k?
    Bán LG OPTIMUS 3D CUBE BRANDNEW FULLBOX 4TR9!

Comment

Nếu Win có vấn đề mà mình hk cài lại mình để vậy xài hoài được ko anh? liệu nó có làm hỏng máy ko anh?

Comment

Originally posted by lytrungcuong View Post
        Nếu Win có vấn đề mà mình hk cài lại mình để vậy xài hoài được ko anh? liệu nó có làm hỏng máy ko anh?
        b thử nghĩ nếu b bị người ta cứ bắt chạy liên tục cho mệt gần chết xong dc nghĩ 1 xíu lại bắt chạy như z tiếp, và mãi như z thì có nhanh chết k? ^^ ví dụ vui z chắc b hiểu chứ
        Bán LG OPTIMUS 3D CUBE BRANDNEW FULLBOX 4TR9!

Comment

Có nhiều vấn đề lắm bạn ah. Thứ nhất bạn hay kiểm tra ram, thử dùng ram khac test thử xem sao nhé. Có lẽ 1 phần là do virus, bạn dùng phần mềm diệt virus nào tốt ấy quét sạch virus đi thử xem có cai thiện được ko! keo tản nhiệt khô cũng là 1 phần rất quan trọng đấy nhé, khô keo, nhiệt dộ không thoát dược ra bên ngoài, làm nhiệt độ CPU tăng nhanh khiến máy chậm, nhất là sau này. bạn có thể phai đi đóng chip lại đó!

Comment

Cài win là biện pháp tốt nhất

Comment

đôn quả ram đi :salute: chắc do ram yếu quá nên hoạt động 1 lúc là full ram chứ gì

Comment

[MENTION=28104]lytrungcuong[/MENTION] topic này hỏi tư vấn về latop có vẻ lạc đề:stick:

Comment

Originally posted by 08520072 View Post
                  [MENTION=28104]lytrungcuong[/MENTION] topic này hỏi tư vấn về latop có vẻ lạc đề:stick:
                  Giúp bạn ý 1 tí y! :sogood: :sogood:

Mình nghĩ do Ram đấy bạn ah! bạn lấy ram khac test thử xem!

Comment

LHQC

Collapse
                  Working...
                  X