Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xin lỗi mẹ. Con chỉ có 24đ.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Junsu95 View Post
    Thi lại là dự định của em. Nhưng nếu ở nhà ôn bài để thi lại thi có bị lôi đi nghia vụ quân sự ko ạ?
    Rất có thể đấy em, ở nhà ko đi học là chắc chắn bị kêu rồi. Để chắc ăn thì em cứ vô 1 trường nào đó học đại 1 năm, năm sau thi lại cũng được.

Comment

Vào trường nào đó học thì sẽ mất thời gian để ôn bài...

Comment

Toán: 5,75
        Lí: 5,5
        T.Anh: 5,5
        Toán x2
        điểm cộng khu vực: 1,5
        Tổng: 24đ.
        Xin lỗi Mẹ, Con đã làm cho Mẹ buồn và thất vọng.
        Bạn nên nói điều nầy, những lời như thế này với mẹ của mình bạn nhé.
        Đây là Forum, bạn có nói mẹ bạn có biết !
        Chúc bạn thành công, đừng buồn và hãy vững tin bước tiếp bạn nhé !

Comment

Haiz điểm của em cũng cao mà,kiếm nv2 trường tốt cũng không khó đâu.Buồn thì chuyện cũng đã rồi,giờ lo xem xét kiếm trường đi em à!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

Bây giờ thì tiếc hùi hụi.. làm trắc nghiệm, ra đáp án mà không khoanh.. khoanh thừa sức đậu rồi. Một bài học rất có giá trị
            bác này chém gió hả

Comment

lúc trước ko lo chăm chỉ học hành, giờ tạch rồi lại lên mà xin lỗi mẹ xin lỗi cha gì đây, cha mẹ chú tham gia uit forum này à
              Lại còn khỉ ho cò gáy haizzzzz

Comment

Originally posted by 09520058 View Post
                lúc trước ko lo chăm chỉ học hành, giờ tạch rồi lại lên mà xin lỗi mẹ xin lỗi cha gì đây, cha mẹ chú tham gia uit forum này à
                Lại còn khỉ ho cò gáy haizzzzz
                em nói thật thi rớt nhiều lý do chứ. lúc mới thi run thấy mồ. lúc thi môn toán em cũng run chả nghĩ dc cái gì cả. đến 2 môn sau đỡ hơn

Comment

Các bạn có thể vô học một trường nào về kinh tế hay tài chính gì đó, coi như cầm hơi. Biết đâu vừa học vừa tìm hiểu lại thấy mình hợp với "tiền bạc" hơn thì sao. Đỡ tốn một năm đúng không? Chưa kể trong 1 năm đó, bạn học được biết bao nhiêu thứ mới mẻ ở ngoài đời, dù bạn quyết định thi lại trường khác thì cũng coi như đã thu thập được chút vốn sống rồi.

Comment

cơ mà học năm 2 thì chắc chắn phải đậu nếu ko thì

Comment

cùng số phận rồi, thích UIT thì đợi năm sau thi lại :'(

Comment

Ai bảo ko chăm chỉ học hành.. Hạng 3 của lớp rồi còn gì.. Điểm TN củng cao nhất lớp.. Chỉ tại là không giữ đc bình tỉnh khi làm bài thi ĐH thôi..

Comment

Chào các em,

Các em không phải lo đâu. Khi nào có điểm sàn của Bộ thì nếu các em trên điểm sàn là có thể nộp hồ sơ qua bên Đại học Quốc tế, cũng thuộc Đại học Quốc gia mà. Chương trình bên đó cũng là chương trình quốc tế, học toàn bộ bằng tiếng Anh.

Mà nếu không đủ điểm sàn thì cũng có thể đăng ký học chương trình liên kết đào tạo bên đó, mấy năm học ở VN, mấy năm học ở nước ngoài, học xong có bằng của Đại học nước ngoài.

Vấn đề là năng lực của các em thôi.

Thân ái,
                          Trí Dũng

Comment

Thi lại là dự định của em. Nhưng nếu ở nhà ôn bài để thi lại thi có bị lôi đi nghia vụ quân sự ko ạ?
                            Không nên ở nhà ôn bài nhé em, như thế sẽ phí 1 năm ngoài xã hội đấy. Em nên đk NV2 vào 1 trường nào đó để chắc ăn, sau đó thì vừa học vừa ôn, nếu cảm thấy hợp với trường đó thì tiếp tục học, còn không thì thi lại vào UIT cũng được mà.

Comment

Toán: 5,75
                              Lí: 5,5
                              T.Anh: 5,5
                              Toán x2
                              điểm cộng khu vực: 1,5
                              Tổng: 24đ.
                              Xin lỗi Mẹ, Con đã làm cho Mẹ buồn và thất vọng.
                              Có 3 Hướng cho em:
                              1. Nộp NV 2 vào 1 Trường có Ngành CNTT tuyển NV 2
                              2. Nộp NV 2 vào 1 Trường có khối ngành Kỹ thuật hoặc Kinh tế, cứ học đi biết đâu sẽ thích thú, và có quyết định đúng đấy
                              3. Ôn năm sau thi lại (Phải suy nghĩ kỹ) trong quá trình ôn thi lại có thể em sẽ thích 1 trường khác ngành khác.
                              Chúc em vui.
                              Bên khối ngành Kinh tế hay Xã Hội, học nhẹ nhàng, thoải mái và có nhiều cái hay lắm em ah, kinh tế đang phục hồi nhé, em phải biết phân tích :sure:
                              Originally posted by dungvt View Post
                              Chào các em,

Các em không phải lo đâu. Khi nào có điểm sàn của Bộ thì nếu các em trên điểm sàn là có thể nộp hồ sơ qua bên Đại học Quốc tế, cũng thuộc Đại học Quốc gia mà. Chương trình bên đó cũng là chương trình quốc tế, học toàn bộ bằng tiếng Anh.

Mà nếu không đủ điểm sàn thì cũng có thể đăng ký học chương trình liên kết đào tạo bên đó, mấy năm học ở VN, mấy năm học ở nước ngoài, học xong có bằng của Đại học nước ngoài.

Vấn đề là năng lực của các em thôi.

Thân ái,
                              Trí Dũng
                              ĐH Quốc Tế thì ngon nhưng Tốn đạn lắm thầy ơi. :shock:
                              Last edited by 10520049; 28-07-2013, 10:13.
                              Tạm biệt :byebye: :byebye: :byebye:

Comment

Originally posted by 10520049 View Post
                                ĐH Quốc Tế thì ngon nhưng Tốn đạn lắm thầy ơi. :shock:
                                Chào em,

Tốn thì phải chịu thôi chứ sao em. Chả có cái gì ngon bổ rẻ cả. Sau này các trường Đại học khác muốn nâng chất lượng thì cũng phải nâng học phí thôi. Có khác là sớm hay muộn thôi.

Thân ái,
                                Trí Dũng

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X