Announcement

Collapse
No announcement yet.

Có nên học cao đẳng trong những năm tới không?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Có nên học cao đẳng trong những năm tới không?

các anh chị và thầy cô cho em hỏi là cố nên tiếp tục học cntt nhưng ở cao đẳng hay là học đại học một nghành khác.tại em thấy học xong ra trường mà muốn lên đại học thì hơi khó.nếu học cao đẳng ra thì công việc thế nào và có khả năng làm việc không?
    cảm ơn mọi người!

học cao đẳng nói chung cơ hội việc làm cũng như đại học thôi, có điều lương khởi điểm thấp hơn đại học, nếu bạn giỏi thì học ở đâu ra trường rồi thì bạn cũng thành công thôi

Comment

nếu được vậy thì tốt quá.tại em thấy mọi người nói học cao đẳng là học chơi chơi.sợ quá.mà năm nay là năm thứ 2 rồi.không thể thi lại nữa.
      nếu vậy thì học cd cntt của khoa học tự nhiên có được không mọi người

Comment

Originally posted by kienhoglvd View Post
        nếu được vậy thì tốt quá.tại em thấy mọi người nói học cao đẳng là học chơi chơi.sợ quá.mà năm nay là năm thứ 2 rồi.không thể thi lại nữa.
        nếu vậy thì học cd cntt của khoa học tự nhiên có được không mọi người
        chưa học qua nhưng nghe đồn là rất ok đó bạn, KHTN đào tạo CNTT có tiếng mà

Comment

Học cđ ở KHTN cũng ok lắm bạn, nhưng có nhiều vấn đề hơi ức chế lắm bạn, vd như điểm thi đợi qua hk sau vẫn chưa có, vấn đề phúc khảo thì khỏi nói, còn những thứ khác thì ok

Comment

KHTN là trường đào tạo về CNTT tốt nhất ở nước ta hiện nay, nhưng chương trình học nặng thì khỏi nói, mình có người anh học ở đó, và hiện đang tăng án tù.

Comment

Originally posted by hocsinhq12 View Post
              KHTN là trường đào tạo về CNTT tốt nhất ở nước ta hiện nay, nhưng chương trình học nặng thì khỏi nói, mình có người anh học ở đó, và hiện đang tăng án tù.
              Cứ ăn chơi nhiều thì đừng như thế hử?...
              :sunglasses:Hoàng Khắc Hùng HTTT K6:sunglasses:
              Liệu Khi Nào Trong Gầm Cầu Vắng Vẻ
              Ta Vô Tình Lượm Nhặt Giải Nobel
              Facebook

Comment

Originally posted by hocsinhq12 View Post
                Thành viên của ĐH Quốc Gia thì chương trình đều nặng giống nhau thôi bạn (mình mới nợ có 1 môn )

Comment

Originally posted by Ts2H View Post
                  Học cđ ở KHTN cũng ok lắm bạn, nhưng có nhiều vấn đề hơi ức chế lắm bạn, vd như điểm thi đợi qua hk sau vẫn chưa có, vấn đề phúc khảo thì khỏi nói, còn những thứ khác thì ok
                  Những "vấn đề hơi ức chế" đó không nằm trong trường hợp cá biệt đâu bạn :look_down:

Comment

Originally posted by Ts2H View Post
                    nếu được vậy thì tốt quá.giờ thi lần 2 rồi.chấp nhận sự thật thôi.không biết nó nv2 có khó không.thấy năm ngoái có ngườ 10 điểm dc vào học.mình năm nay dc 17 điểm thì có dc không ta? (hỏi hơi ngu ngu vì thấy năm nay điểm cao quá trời):unhappy:

Comment

nếu được vậy thì tốt quá.giờ thi lần 2 rồi.chấp nhận sự thật thôi.không biết nó nv2 có khó không.thấy năm ngoái có ngườ 10 điểm dc vào học.mình năm nay dc 17 điểm thì có dc không ta? (hỏi hơi ngu ngu vì thấy năm nay điểm cao quá trời):unhappy:
                      Nv1 là 13đ chắc nv2 tầm 15 là cùng à

Comment

Originally posted by 11520069 View Post
                        Những "vấn đề hơi ức chế" đó không nằm trong trường hợp cá biệt đâu bạn :look_down:
                        Bên KHTN hệ đại học đâu có như thế đâu bạn

Comment

17 điểm đi học ĐH đi đừng đi học cao đẳng.
                          Tình bạn là mãi mãi

Comment

Originally posted by 11520295 View Post
                            17 điểm đi học ĐH đi đừng đi học cao đẳng.
                            Trường công lập thì 17đ chỉ còn sư phạm tin của đh sư phạm à còn mỗi trường tư thôi

Comment

các anh chị và thầy cô cho em hỏi là cố nên tiếp tục học cntt nhưng ở cao đẳng hay là học đại học một nghành khác.tại em thấy học xong ra trường mà muốn lên đại học thì hơi khó.nếu học cao đẳng ra thì công việc thế nào và có khả năng làm việc không?
                              cảm ơn mọi người!
                              Về vấn đề học Cao đẳng CNTT ở ĐHKHTN chị xin phép không có ý kiến vì chị không biết về trường đó nhiều lắm và cũng khá tin tưởng là bất cứ trường nào thuộc ĐHQG đều có chất lượng khá tốt. Chị xin nói về vấn đề lựa chọn em nhé

Ai cũng có thể nói được một câu rất đơn giản "miễn mình cố gắng học, ra trường với tấm bằng loại khá giỏi, thì kiếm việc là không thành vấn đề". Suy nghĩ đó không sai nhưng lại rất chủ quan em ạ. Hiện nay những công ty tuyển dụng có đủ các loại, sẽ có những công ty xem trọng năng lực thực tế nhưng cũng sẽ có những công ty đầu tiên là nhìn tấm bằng của em rồi sau đó quyết định có muốn phỏng vấn em hay không. Đó cũng là lý do em hoang mang việc học cao đẳng hay chờ thi lại đúng không?

Việc ngồi ở nhà chờ một năm để thi lại cần một động lực rất lớn đấy em à. Không có ai cùng phấn đấu với mình, nhìn bạn bè vui vẻ thoải mái học ĐH, thời gian của mình ở nhà lại bao la không biết phải làm gì, em cần có một tinh thần thép và nghị lực rất lớn mới có thể mong học thi có chất lượng và điểm năm sau cao hơn năm trước đấy

Còn nếu em muốn chọn học cao đẳng để có thể sớm ra ngoài xã hội thì chị nghĩ em nên nghĩ đến việc học liên thông lên ĐH luôn. Thay vì cứ phải cặm cụi ở một giá trị tầm trung, vậy thì tại sao em không nỗ lực hơn nữa để nâng cao giá trị khởi điểm của mình hơn? Năng lực làm việc không được đánh giá dựa trên tấm bằng nhưng tấm bằng lại là thứ mà người ta có thói quen nhìn đến và đem ra so sánh đầu tiên

Hị vọng em có thể tìm ra con đường phù hợp với nguyện vọng và hoàn cảnh của mình. Thân! :happy:

.:MOON:.
                              ISC - Ban Truyền thông
                              Chào cả nhà!!! :salute: :salute: :salute:
                              Thật là vui vì được trở thành sv UIT :happy: :happy: :happy:
                              Hãy cùng nhau xây dựng đại gia đình UIT thật đoàn kết và hạnh phúc nhé mọi người <3 <3 <3 :sunglasses: :sunglasses: :sunglasses:

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X