Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mọi người giải đáp giúp mình một số thắc mắc Card màn hình, Touchpad

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [window] Mọi người giải đáp giúp mình một số thắc mắc Card màn hình, Touchpad

Chào mọi người, mình có một số thắc mắc sau mong có ai giải đáp giúp:

1. Lap mình là Dell Inspiron N4050. Gần đây mới cài Win 8, mình lên trang chủ Dell down driver card màn hình được cái AMD Radeon HD 7450M Graphics. Cài tốt. Sau đó dùng phần mềm Driver Easy update driver thì nó search ra cái AMD Radeon HD 6400M Graphics
    Thắc mắc của mình là hình như card đời 7xxx mới hơn card 6xxx chứ? và một máy mà có tới 2 card hỗ trợ?

2. Thắc mắc thì thắc mắc nhưng mình cũng đã cài cái 6400. Và giờ thì click chuột phải mở Graphics Properties với Configure Switchable Graphics nó chỉ xoay xoay con trỏ chuột một lúc rồi thôi chứ không hiện ra khung giao diện card. :cry:

3. Cũng như thắc mắc 2, mình click vào icon Dell Touchpad (ở góc phải dưới màn hình) chọn Properties thì con trỏ chuột cũng chỉ xoay một lúc và cũng không hiện ra khung cài đặt Touchpad? Driver mới không hỗ trợ tắt Touchpad bằng phím tắt Fn+... như driver cũ. :adore: Cảm giác rất điên máu khi không thể tắt được Touchpad, gõ bàn phím tay cứ đụng chạm vào nó là lỗi hoài. :hellboy:

Cảm ơn mọi người rất nhiều!!!

1.Lý do tại sao thì bạn vào đây đọc nha: http://www.notebookcheck.net/AMD-Rad...M.57211.0.html.
    2 và 3. Bạn nên vào trang dell để tại drivers cho máy của mình ( type đúng ServiceTag của máy mình): http://www.dell.com/support/drivers/...3C43HP1?~ck=mn

Máy mình cũng là dell mình cũng đang dùng Windows 8. Các drivers cho W8 thì Dell đã update trừ các drivers card Radeon AMD các đời trước chưa ra W8. Mình dùng Drivers AMD Radeon của W7 đây. Nói chung là tốt, trừ đôi lúc nó không tốt . Đôi lúc nó chuyển sang Power Saving khi mình dùng pin, nhưng lúc cắm điện lại không về High Performance mode. Đó là đôi lúc, tức là rất ít. Mới mua máy thì quan tâm nhiều đến mấy cái lỗi nhưng giờ nó thích như thế nào chiều nó như thế đấy. Thời gian đâu àm quan tâm. .
    Blog Hứa Anh Tôi trên mạng xã hội: Hứa Anh + | FaceBook | Thủ thuật Máy tính

Comment

Mình cũng cómáy như bạn z, vào trang chủ http://www.dell.com/support/drivers/...roductselector rồi nhận SVTag vào,

sau đó download cái driver GPU vào, đừng có cài linh tinh

Còn vụ Touchpad bạn tìm trong đó và cái 2 cái sau

Alps Touchpad Driver

Dell QuickSet Application

Comment

cứ Driver của trang support của dell mà cài. mấy phần mềm tự tìm driver hoặc gost đa cấu hình chỉ nên dùng khi trường hợp không thể tìm đc driver "chính chủ" để cài thôi!
        -----------------------------
        Mai Văn Khải
        Software Engineering, University Information of Technology
        a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

LHQC

Collapse
        Working...
        X