Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tư Vấn Học ĐẠi Học

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tư Vấn Học ĐẠi Học

Chào các anh chi, em có vài điều thắc mắc muốn hỏi mọi người.

Năm nay em vừa thi đại học nhưng chắc là trật mất rồi, em có dự định NV2 vào trường đh khác nhưng có điều ở đây là em muốn học công nghệ thông tin mà chưa biết chọn ngành nào dự định thì học ăn toàn thông tin mạng không biết học ngành này khó lắm không mà theo mức học của em thì trên trung binh và có niềm đam mê CNTT, em cũng chưa hiểu về ngành này lắm mà vấn đề em không giỏi lập trình, nhưng cũng kinh nghiệm về máy tính và một ít về hệ điều hành (trong thời gian học THPT thì em hay vọc máy tính và hơi ít chăm chú học em cũng thấy hối hận về việc này dẫn đến đợi thi đại học thế này đây), nếu mọi người thấy học ngành này khó thì có thể chia sẽ cho em một số ngành về CNTT cho em suy nghĩ được không? có thể ngành về phần cứng cũng được.
    Em chân thành cảm ơn mọi người!
    5
    An ninh Mạng (Kỹ thuật Mạng)
    40.00%
    2
    Hệ thống Thông tin Quản trị (Kinh tế)
    0.00%
    0
    Công nghệ Phần mềm
    40.00%
    2
    Thiết kế Đồ họa/Game/Multimedia
    20.00%
    1
    Hệ thống Thông tin Quản lý
    0.00%
    0
    Điện tử Viễn thông
    0.00%
    0

Không giỏi lập trình thì đừng nên theo CNTT bạn nhé, những kinh nghiệm về máy tính và HĐH thì hầu như ai cũng có đc. Và đa số mọi người đều tưởng lầm như vậy là có năng khiếu về CNTT, đến khi vào học rồi mới biết chọn nhầm ngành thì đã muộn :shot:

Comment

em có niềm đam mê và nỗ lực học em thấy mình có thể làm được, trong thời gian học thpt vì em cũng chưa thực sự tìm hiểu về lập trình và dành nhiều thời gian cho việc đó, có thể trong thời gian học đại học có nhiều thời gian tìm hiểu và nỗ lực học hơn thì em có thể làm được

Comment

OK, nếu bạn đã có niềm đam mê thật sự thì cứ cố gắng mà học :shy: . Nhưng đã vào CNTT thì phải dính với lập trình, không có cách nào thoát khỏi nó đâu. Còn cái bình chọn ở trên thì mình thấy Multimedia với ĐT-VT không hẳn thuộc về CNTT lắm, CNTT phân ra nhiều nhánh nhưng bản chất của nó đều giống nhau cả. Định hướng chuyên ngành là do bạn tự quyết định, ĐH chỉ dạy cho bạn cái nền tảng thôi

Comment

Dựa vào cuốn tin học 11 mà nói mình không giỏi lập trình cũng chưa chắc chắn đâu... :sogood:
          Bạn có thể vào http://uit.edu.vn/, mục đào tạo, tham khảo thêm về các ngành, xem mình thích và thích hợp với ngành nào?

Comment

LHQC

Collapse
          Working...
          X