Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vấn đề ký túc xá học sinh

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vấn đề ký túc xá học sinh

Do bên box tân sinh viên không đăng được bài nên em đăng ở đây vậy. Tình hình là sắp vào học mà nghe nhiều người bảo sv năm nhất phải ở KTX
    mà em không biết có đúng không thế nên anh chị nào đi trước giải đáp giúp em với

Ở ktx có sao đâu em? Hồi anh học năm 1 có rất nhiều bạn muốn ở ktx mà có được đâu. Ở ktx có nhiều cái rất tốt mà. Em ở thử 1 năm đi rồi sẽ biết. Tốt hơn ở ngoài nhiều.

Một số hình ảnh về ktx. link: http://www.fshare.vn/file/T3K0CD084T/
    Originally posted by nguynhanam View Post
    Do bên box tân sinh viên không đăng được bài nên em đăng ở đây vậy. Tình hình là sắp vào học mà nghe nhiều người bảo sv năm nhất phải ở KTX
    mà em không biết có đúng không thế nên anh chị nào đi trước giải đáp giúp em với
    Last edited by 08520257; 28-07-2013, 23:26.
    Trần Trung Ngôn UIT-CE 08520257
    My Blog

Comment

Originally posted by 08520257 View Post
      Ở ktx có sao đâu em? Hồi anh học năm 1 có rất nhiều bạn muốn ở ktx mà có được đâu. Ở ktx có nhiều cái rất tốt mà. Em ở thử 1 năm đi rồi sẽ biết. Tốt hơn ở ngoài nhiều.
      cơ mà ăn tiệm tốn tiền hơn mà em hay bị đau bụng không biết sao giờ nữa

Comment

Anh ở ktx 4,5 năm. Bị đau bụng thì cũng đó, nhưng chỉ độ vài lần thôi. Không có gì nghiêm trọng cả. Với lại để nấu được 1 bữa mất ít nhất 3 tiếng đồng hồ. Anh con trai nên còn làm lâu hơn nữa. Lúc học học lấy đâu ra nhiều thời gian vậy chứ. Ăn cơm tiệm thì chỉ mất 20ph là xong. Ở ktx và xung quanh ktx ít nhất cũng trên 30 quán cơm. Ngán quán này thì còn quán khác.

Mà là sinh viên thì đừng đòi hỏi quá cao. Không thể tự do thoải mái như hồi học cấp 3 được đâu. Học CNTT ở ngoại ô còn được tự do tí. Vô trung tâm tp ở còn khác nhiều nữa.
        Originally posted by nguynhanam View Post
        cơ mà ăn tiệm tốn tiền hơn mà em hay bị đau bụng không biết sao giờ nữa
        Trần Trung Ngôn UIT-CE 08520257
        My Blog

Comment

Ăn ơ căntin đâu tốn mấy mà mình nghĩ cũng chả mất vệ sinh đâu, ai cũng vậy mà việc gì phải lo, ơ chung vẫn vui hơn lại gần trường thích ra thư viện lúc nào cũng đc vả lại mình nghỉ ở đó còn tiết kiệm hơn ấy chứ, cả về thời gian và tài chính

Comment

làm gì mà nấu lâu thế anh. Cơ mà em lại không khoái ở KTX mấy. Ăn tiệm chán lắm cơ

Comment

anh củng ủng hộ em ở ktx. năm sau bọn anh đều bị chuyển sang khu B hết muốn ở khu A mà chẳng được trong khi bọn em được ở mà không chịu ở.

Comment

khu B lộng lẫy hoành tráng vô cùng, hiện tại vẫn chưa xây dựng xong. Lâu lâu đi dạo ở khu B cảm giác như đang ở nước ngoài z

Comment

năm 1 phải ở ktx à? thế có được ở luôn không?

Comment

một bữa ăn căn tin hết bao nhiêu tiền vậy anh

Comment

Originally posted by 10520534 View Post
                      anh củng ủng hộ em ở ktx. năm sau bọn anh đều bị chuyển sang khu B hết muốn ở khu A mà chẳng được trong khi bọn em được ở mà không chịu ở.
                      khu B là khu gì vậy anh?

Comment

Originally posted by Bingboom9595 View Post
                        Ăn ơ căntin đâu tốn mấy mà mình nghĩ cũng chả mất vệ sinh đâu, ai cũng vậy mà việc gì phải lo, ơ chung vẫn vui hơn lại gần trường thích ra thư viện lúc nào cũng đc vả lại mình nghỉ ở đó còn tiết kiệm hơn ấy chứ, cả về thời gian và tài chính
                        ở riêng tụi em có 5-6 đứa luôn mà. đang thống nhất nên ở đâu cho vui luôn

Comment

Thôi bạn không muốn ở thì đừng có gượng, để chỗ cho các bạn khác dô nữa, rất nhiều bạn trong thành phố rất muốn zô, họ không sợ đau bụng sao hehe, riêng mình dân quê không bao giờ sợ đau bụng

Comment

Có mỗi 5-6 bạn là vui thế nào, phải gần các bạn cả trường hết mọi khóa mới thích, ít ra cũng phải hết k8 hehe

Comment

Originally posted by Bingboom9595 View Post
                              Thôi bạn không muốn ở thì đừng có gượng, để chỗ cho các bạn khác dô nữa, rất nhiều bạn trong thành phố rất muốn zô, họ không sợ đau bụng sao hehe, riêng mình dân quê không bao giờ sợ đau bụng
                              sạo vừa thôi bác ơi. em cũng quê lên thôi chứ đâu cơ mà bệnh đau bụng này gia truyền rồi nên không nói. em nói ăn ngoài mới sợ đau chứ căng tin nấu ngon sạch lo gì chỉ sợ đắt thôi

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X