Announcement

Collapse
No announcement yet.

Kĩ Thuật Máy Tính có phải là lựa chọn đúng

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Đúng rồi đó, góp ý mà cứ e dè thì chỉ làm hại mà thôi, em k8 nè

Comment

Originally posted by 08520257 View Post
      Anh không có dìm hàng khoa mình. Anh chỉ nói dựa trên những gì anh biết là tìm hiểu được. Anh đã một số bạn khác đã nói nhiều rằng Intel VN nó không tuyển sinh ngành KTMT mà bạn sangnguyen cư không nghe. Intel phần lớn chỉ tuyển sv CĐ, bạn đó muốn vào intel quá thì anh mới kêu bạn đó họ CĐ đi cho dễ vào thôi.
      thì bạn đó nói là 5-6 năm nữa mà chắc gì intel ko tuyển nữa anh! Mà em thấy ngành mình làm được ở mọi vị trí IT được mà từ sửa máy,cài win cho đến code web,di động,hardway.. học thì nhiều mà chẳng chuyên cái giề:amazed:
      Khi đã chọn công việc hay cái nghề cho mình thì nên đầu tư nhiều công sức cho nó thì sẽ thấy nó có nhiều cái hay để kiếm ra tiền lắm.Rồi cái quan trọng là có sức hay kiên trì mà làm không thôi! Đừng đứng núi này trông núi nọ thì phí hoài thời gian và tuổi trẻ thôi!

Comment

Originally posted by 08520257 View Post
        Anh không có dìm hàng khoa mình. Anh chỉ nói dựa trên những gì anh biết là tìm hiểu được. Anh đã một số bạn khác đã nói nhiều rằng Intel VN nó không tuyển sinh ngành KTMT mà bạn sangnguyen cư không nghe. Intel phần lớn chỉ tuyển sv CĐ, bạn đó muốn vào intel quá thì anh mới kêu bạn đó họ CĐ đi cho dễ vào thôi.
        a hiểu nhầm rồi..!! E chỉ muốn chứng minh là ngành KTMT tương lai sẽ phát triển. Chứ Intel thì sau khi nghe ănh giai thích thì nó không còn trong tương lai của em nữa.

Comment

Originally posted by Sangnguyen View Post
          a hiểu nhầm rồi..!! E chỉ muốn chứng minh là ngành KTMT tương lai sẽ phát triển. Chứ Intel thì sau khi nghe ănh giai thích thì nó không còn trong tương lai của em nữa.
          Đến thời điểm em tốt nghiệp thì chưa nói trước được điều gì em à, điều anh Ngôn nói chỉ đúng ở thời điểm hiện tại và có thể đúng trong vòng 1-2 năm tới. Nhưng 5 năm sau, mọi thứ sẽ thay đổi thế nào ??? chả ai biết trước được cả... Bây giờ các bạn mới năm 1 hãy để đam mê dẫn dắt các bạn, đừng quá khôn ngoan và hiểu biết đôi khi sẽ có hại chứ không có lợi. Hãy cứ đói khát và dại dột đi ...:adore:

Còn về vấn đề Intel... nếu các bạn chứng tỏ người VN mình đủ giỏi thì họ sẽ đầu tư vào VN thôi :happy:
          Last edited by 08520229; 07-08-2013, 00:23.
          Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
          Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 11520034 View Post
            thì bạn đó nói là 5-6 năm nữa mà chắc gì intel ko tuyển nữa anh! Mà em thấy ngành mình làm được ở mọi vị trí IT được mà từ sửa máy,cài win cho đến code web,di động,hardway.. học thì nhiều mà chẳng chuyên cái giề:amazed:
            Em học Kỹ thuật máy tính ra mà không chuyên về các món như Lập trình nhúng hoặc Thiết kế vi mạch (IC Design, IC Layout...), hoặc là lập trình di động, thì em nên đổi khoa khác...

Ngành của mình bây giờ cơ hội để tìm việc rất nhiều, mà Intel thì ở Việt Nam chỉ chịu trách đóng gói (package) sản phẩm chứ không có thiết kế hay chế tạo gì cả...

Comment

Thôi thì cứ học..vào trường rồi, có lễ em sẽ hiểu rõ về ngành hơn. Nhưng mà mấy anh học vậy thì có dự tính gì cho trương lai chua ?không lẽ mấy anh di cà win dạo hết...

Comment

Originally posted by 09520234 View Post
                Em học Kỹ thuật máy tính ra mà không chuyên về các món như Lập trình nhúng hoặc Thiết kế vi mạch (IC Design, IC Layout...), hoặc là lập trình di động, thì em nên đổi khoa khác...

Ngành của mình bây giờ cơ hội để tìm việc rất nhiều, mà Intel thì ở Việt Nam chỉ chịu trách đóng gói (package) sản phẩm chứ không có thiết kế hay chế tạo gì cả...
                Có cần phải thế ko bác:canny:
                Thôi thì cứ học..vào trường rồi, có lễ em sẽ hiểu rõ về ngành hơn. Nhưng mà mấy anh học vậy thì có dự tính gì cho trương lai chua ?không lẽ mấy anh di cà win dạo hết...
                Ê em nói vậy hơi tự ái nha) chẳng SV IT nào vào đại học lại định hướng ra trường đi cài win dạo cả,nhưng nếu học hành bê bết thì khả năng rất cao:beauty:
                Khi đã chọn công việc hay cái nghề cho mình thì nên đầu tư nhiều công sức cho nó thì sẽ thấy nó có nhiều cái hay để kiếm ra tiền lắm.Rồi cái quan trọng là có sức hay kiên trì mà làm không thôi! Đừng đứng núi này trông núi nọ thì phí hoài thời gian và tuổi trẻ thôi!

Comment

Originally posted by 11520034 View Post
                  Có cần phải thế ko bác:canny:

Ê em nói vậy hơi tự ái nha) chẳng SV IT nào vào đại học lại định hướng ra trường đi cài win dạo cả,nhưng nếu học hành bê bết thì khả năng rất cao:beauty:
                  e noj zuj thoj ! Mà giữa nhúng vs vi mạch..bắt buộc phải chọn 1 trong 2 ak ? Và muốn có tấm bằng kha' khj ra trương, có cần phải nỗ lực nhiều không ạ, vd như học ngày học đêm k?

Comment

Mình nghĩ nỗ lực thì dĩ nhiên, còn về học ngày học đêm còn tùy phương pháp
                    học nhiều không bằng học ít mà hay
                    mình năm lớp 12, sáng học chiều game tối ôn và đọc sách vẫn hơn mấy đứa học thêm sáng trưa chiều tối mà về không ôn thì cũng như không, nói đụng chạm xin tha nỗi trước nha
                    Last edited by Bingboom9595; 07-08-2013, 20:06.

Comment

Theo anh nghĩ em nên chuyển ngành đi em ( không thì năm sau thi lại trường khác), chứ em mà học ra trường này xong anh nghĩ em sẽ đi cài win dạo đó.

Comment

Originally posted by 11520528 View Post
                        Theo anh nghĩ em nên chuyển ngành đi em ( không thì năm sau thi lại trường khác), chứ em mà học ra trường này xong anh nghĩ em sẽ đi cài win dạo đó.
                        thằng mất dạy sao chú dám:brick::brick:

Comment

Originally posted by 08520229 View Post
                          Đến thời điểm em tốt nghiệp thì chưa nói trước được điều gì em à, điều anh Ngôn nói chỉ đúng ở thời điểm hiện tại và có thể đúng trong vòng 1-2 năm tới. Nhưng 5 năm sau, mọi thứ sẽ thay đổi thế nào ??? chả ai biết trước được cả... Bây giờ các bạn mới năm 1 hãy để đam mê dẫn dắt các bạn, đừng quá khôn ngoan và hiểu biết đôi khi sẽ có hại chứ không có lợi. Hãy cứ đói khát và dại dột đi ...:adore:

Còn về vấn đề Intel... nếu các bạn chứng tỏ người VN mình đủ giỏi thì họ sẽ đầu tư vào VN thôi :happy:
                          Cuối thagns này bác mẫn làm xong thì cho em lương của bác luôn nhé. Bác khuyên mấy e nó đói khát và dại khờ thì bác phải đói khát, dại khờ trước chứ:salute:

Comment

Vi mạch và nhúng phải chọn 1 trong 2 ak máy a ?? Vi mạch có vẻ k dc ưa thích, vậy nhúng có phá triển k ?

Comment

Nhúng cái gì?, em không hiểu!. Ngành antt với cnpm có phải học nhúng gì gì đó không

Comment

Vi mạch và nhúng phải chọn 1 trong 2 ak máy a ?? Vi mạch có vẻ k dc ưa thích, vậy nhúng có phá triển k ?
                                ông thích cái nào thì phang cái nấy, theo tui dc "thấy" thì vi mạch có thể là học về mấy cái mạch trong mt cũng thú vị chứ j đâu. "giỏi" thì tiền về k xài hết @@

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X