Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi nhanh đáp gọn

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by bb21wgttt View Post
    Cho em hỏi trong mục "V.Tài khoản các hệ thống online của Trường" có nói đến Tài Khoản Xác Thực, và có cho em cái (username: 13520909, password:<được cung cấp trong giấy báo nhập học>), nhưng kg biết coi cái password ở đâu, trong giấy báo nhập học mà coi trên trang wed của trường thì cũng kg thấy, xin giúp em ????

Trong giấy báo nhập học bản giấy có mộc đỏ, thông tin này sẽ được hiển thị.

Comment

Originally posted by toannv View Post
      Chào em!
      Em có thể khám sức khỏe tại các bệnh viện cấp huyện trở lên là được.
      Hiện nay đã có 2 bạn đã đến làm thủ tục nhập học.
      Thầy ơi cho em hỏi, 2 bạn đó là đã nhận được giấy báo nhập học hay sao? Nếu chưa thì bây giờ em có thể lên trường và làm thủ tục nhập học mà không cần giấy báo nhập học đc rồi phải ko thầy? Vì em thấy ở trong topic "Khi nào? Ở đâu? Phiếu báo điểm? Giấy báo trúng tuyển?" nói là giấy báo trúng tuyển là không cần thiết, còn trong phần hướng dẫn làm hồ sơ thì lại yêu cầu bản chính giấy báo nhập học.
      Cám ơn thầy!

Comment

Originally posted by negelnguyen View Post
        Thầy ơi cho em hỏi, 2 bạn đó là đã nhận được giấy báo nhập học hay sao? Nếu chưa thì bây giờ em có thể lên trường và làm thủ tục nhập học mà không cần giấy báo nhập học đc rồi phải ko thầy? Vì em thấy ở trong topic "Khi nào? Ở đâu? Phiếu báo điểm? Giấy báo trúng tuyển?" nói là giấy báo trúng tuyển là không cần thiết, còn trong phần hướng dẫn làm hồ sơ thì lại yêu cầu bản chính giấy báo nhập học.
        Cám ơn thầy!
        cùng câu hỏi với bạn

Comment

cho em hỏi làm hồ sơ cử nhân tài năng thì đánh máy hay viết tay, phẩn tổng điểm trong bảng điểm thì có tính điểm ưu tiên vào k ạk?

Comment

Originally posted by suse.tran311 View Post
            cho em hỏi làm hồ sơ cử nhân tài năng thì đánh máy hay viết tay, phẩn tổng điểm trong bảng điểm thì có tính điểm ưu tiên vào k ạk?
            Chào em,

Khi em làm thủ tục sẽ có hướng dẫn về hồ sơ CNTN, nhưng thường là làm theo mẫu và đánh máy.

Tổng điểm có tính điểm ưu tiên rồi.

Thân ái,
            Trí Dũng

Comment

Originally posted by dungvt View Post
              Chào em,

Khi em làm thủ tục sẽ có hướng dẫn về hồ sơ CNTN, nhưng thường là làm theo mẫu và đánh máy.

Tổng điểm có tính điểm ưu tiên rồi.

Thân ái,
              Trí Dũng
              Cảm ơn thầy

Comment

Cho em hỏi từ Q5 (ngay đại học y được) thì qua suối tiên để tới trường = xe bus số mấy @@!

Comment

Originally posted by RazeLux View Post
                  Cho em hỏi từ Q5 (ngay đại học y được) thì qua suối tiên để tới trường = xe bus số mấy @@!
                  Bạn có thể ra trạm gần nhà, ngồi chú ý xung quanh 1 chút sẽ có kết quả

Comment

Originally posted by negelnguyen View Post
                    Cám ơn thầy!
                    Đúng rồi đó em: hồ sơ có thể thiếu một số giấy tờ; các bạn có thể bổ sung tiếp hồ sơ cho đến ngày 24/08.
                    Sáng nay 2 phụ huynh đến làm thủ tục nhập học cho các bạn; đi thăm nơi ở bên KTX; thăm cơ sở vật chất ở Trường và nhận trực tiếp password để về thực hiện các công đoạn còn lại.

Comment

Cho em hỏi "không khuyến khích sinh viên ngoại trú" vậy nếu ngoại trú thì sẽ bị kỉ luật hả thầy? Vì một số lý do nên em phải ngoại trú. Và thầy cho e xin cái bản đồ khu nào thuộc DHQG để em né ra không trọ, em nhớ có ở đâu đó mà tìm mãi không ra

Comment

Originally posted by RazeLux View Post
                        bus số 8(ra đg lý thường kiệt) 50+150(ngay đh y dược luôn, 50 hè ko hoạt động)

Comment

Originally posted by thanhtuan1611 View Post
                          Cho em hỏi "không khuyến khích sinh viên ngoại trú" vậy nếu ngoại trú thì sẽ bị kỉ luật hả thầy? Vì một số lý do nên em phải ngoại trú. Và thầy cho e xin cái bản đồ khu nào thuộc DHQG để em né ra không trọ, em nhớ có ở đâu đó mà tìm mãi không ra
                          Xin chào bạn!
                          Sáng nay, 2 phụ huynh của 2 tân sinh viên có nhà ở Q1-TpHCM cũng muốn cho con mình vô KTX ở để tập tính tự lập, sống tập thể với mọi người.
                          Em có thể lên trang web của ĐHQG để tìm bản đồ http://vnuhcm.edu.vn/?ModuleId=e8b5c...0-b574d44aba15 , tuy nhiên em nên chú ý, khu vực gần UIT có rất nhiều nơi cần giải tỏa để:
                          - Xây tuyển metro
                          - Xây BV Ung bướu Tp
                          - Xây bến xe miền đông
                          ...
                          do đó em phải tự tìm hiểu xem thử có bị giải tỏa hay không?
                          Tốt nhất em nên vào KTX ở.

Comment

Originally posted by toannv View Post
                            Xin chào bạn!
                            Sáng nay, 2 phụ huynh của 2 tân sinh viên có nhà ở Q1-TpHCM cũng muốn cho con mình vô KTX ở để tập tính tự lập, sống tập thể với mọi người.
                            Em có thể lên trang web của ĐHQG để tìm bản đồ http://vnuhcm.edu.vn/?ModuleId=e8b5c...0-b574d44aba15 , tuy nhiên em nên chú ý, khu vực gần UIT có rất nhiều nơi cần giải tỏa để:
                            - Xây tuyển metro
                            - Xây BV Ung bướu Tp
                            - Xây bến xe miền đông
                            ...
                            do đó em phải tự tìm hiểu xem thử có bị giải tỏa hay không?
                            Tốt nhất em nên vào KTX ở.
                            Em cảm ơn thầy. Nếu thuộc khu giải tỏa e sẵn sàng dọn đi Em chỉ sợ nhỡ trọ trúng khu DHQG thì trường kỉ luật em

Comment

cho mình hỏi kí túc xá trường mình có phòng dịch vụ không? kiểu như phòng 4 người - máy lạnh ấy?

Comment

Originally posted by thanhtuan1611 View Post
                                Em cảm ơn thầy. Nếu thuộc khu giải tỏa e sẵn sàng dọn đi Em chỉ sợ nhỡ trọ trúng khu DHQG thì trường kỉ luật em
                                Em có dám dọn đi không? https://www.facebook.com/nguyenvanto...=share_comment

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X