Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xin Tư Vấn Về Lập Trình Hướng Đối Tượng

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xin Tư Vấn Về Lập Trình Hướng Đối Tượng

Tình hình là kì vừa rồi e không đăng kí học Cấu Trúc Dữ Liệu & Giải Thuật. Vậy kì e có nên đăng kí học Hướng Đối Tượng không.. Em sợ chưa học Cấu Trúc Dữ Liệu mà học Hướng Đối Tượng sợ không nổi..Các bác tư vấn giúp em với.:tire:
    Chữ kí hả....giấy đâu...bút đâu...........:salute:

Không có gì ảnh hưởng nhiều đâu bạn....cứ mạnh dạn học !

Comment

Không sao, cứ đăng ký học đi
      Không có gì là không thể nếu chúng ta có lòng tin.
      http://gabrielbl.com

Comment

Không sao, cách Code 2 môn này khác nhau
        -------Phạm Quốc Đạt Yh!: quocdatuit --Skype: quocdatuit-------

Comment

mình thấy hai môn này không có nhiều cái khác lắm, đăng kí đi bạn

Comment

tới lun )

Comment

tiện thể mọi người cho mình hỏi lập trình hướng mình chưa học thì có học nổi lập trình win không? vì mình nghe nói 2 cái khác ngôn ngữ nhưng đều liên quan đến hướng đối tượng

Comment

Originally posted by 11520278 View Post
                tiện thể mọi người cho mình hỏi lập trình hướng mình chưa học thì có học nổi lập trình win không? vì mình nghe nói 2 cái khác ngôn ngữ nhưng đều liên quan đến hướng đối tượng
                Học được hết nhé, cái gì không biết thì tự tìm hiểu thêm

Comment

Học được nhưng sẽ vất vả cho bạn đấy!
                  -------Phạm Quốc Đạt Yh!: quocdatuit --Skype: quocdatuit-------

Comment

học đc thì học luôn đi bạn. dù sao thì môn này cũng cần thiết cho mấy môn sau mà.
                    Người Đến Người Đi và bỏ lại
                    Một nỗi buồn nơi giữa trái tim tôi
                    GhostFriends

Comment

lập trình window thường dùng C#. mà C# là ngôn ngữ thuần hướng đối tượng. chỉ sợ em làm xong chương trình mà chả hiểu cấu chúc của nó thế nào thì khổ. cứ từng bước mà đi em à. lập trình hướng đối tượng rất quan trọng đấy
                      -----------------------------
                      Mai Văn Khải
                      Software Engineering, University Information of Technology
                      a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

Cấu trúc dữ liệu và giải thuật: chủ yếu học về các collection như array, stack, queue, linked list, tree,...và các thuật toán sắp xếp, tìm kiếm, duyệt đối với từng cái. Trong đó, để học OOP thì bạn học kĩ array và linked list. stack thường dùng khi muốn khử đệ quy, tree có nhiều ứng dụng nhưng trước mắt là tạo tree-map để phân chia đối tượng trong lập trình game

Để đơn giản bạn có thể hiểu của OOP là tạo 1 kiểu dữ liệu mới trên các dữ liệu cũ (int, string, ...hoặc 1 class khác) nhưng nó có hành vi (có phương thức khác với struct). Và đôi khi bạn cần dùng các collection trên để tập hợp chúng lại theo ý đồ (đây là 1 trong những chỗ cần biết về môn Cấu trúc DL).
                        Nhưng OOP thực sự thì còn phải hiểu về kế thừa, trừu tượng, đa hình,... sau này học nguyên học kì bạn sẽ thấm, bạn sẽ đưa mối quan hệ giữa các vật thể ở ngoài đề vào mối quan hệ giữa các object trong code của mình. Và khi chúng tương tác với nhau để tạo ra điều bạn muốn thì bạn cần dùng các thuật toán đã học, hoặc các thuật toán khác do bạn tự chế hoặc tìm trên mạng (môn CTDL&GT còn dạy bạn cách hiểu và vận dụng thuật toán).

==> vị vậy, bạn có thể đốt cháy giai đoạn, nhưng phải tìm hiểu các kiến thức liên quan ở môn trước nếu không dễ sinh ra làm "bựa", sau này quay lại học thì không tiếp thu được vì các "bựa" đã ăn sâu vào bạn!

Comment

LHQC

Collapse
                        Working...
                        X