Announcement

Collapse
No announcement yet.

Có nên mua Laptop lúc này?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Có nên mua Laptop lúc này?

Thấy bài viết cũng có lý nên đem lên cho các bạn tham khảo, nhất là các bạn K8 :happy:

Tháng 8 đánh dấu một năm học mới đối với những sinh viên năm thứ 2 các trường đại học. Thêm vài tuần nữa, những thí sinh đỗ đạt trong kì thi đại học vừa qua cũng chuẩn bị bước vào cuộc sống giảng đường.

Bởi vậy, nhu cầu mua laptop phục vụ cho công việc học tập của sinh viên đang lên cao hơn bao giờ hết. Thế nhưng liệu đây có phải là thời điểm thích hợp để mua laptop? Câu trả lời là nếu như nhu cầu của bạn không cần phải mua máy ngay lập tức, bạn nên chờ một thời gian nữa bởi những lợi ích nhận được là không nhỏ.

Theo TTCN - Xem thêm

Originally posted by 09520664 View Post
    Thấy bài viết cũng có lý nên đem lên cho các bạn tham khảo, nhất là các bạn K8 :happy:

Tháng 8 đánh dấu một năm học mới đối với những sinh viên năm thứ 2 các trường đại học. Thêm vài tuần nữa, những thí sinh đỗ đạt trong kì thi đại học vừa qua cũng chuẩn bị bước vào cuộc sống giảng đường.

Bởi vậy, nhu cầu mua laptop phục vụ cho công việc học tập của sinh viên đang lên cao hơn bao giờ hết. Thế nhưng liệu đây có phải là thời điểm thích hợp để mua laptop? Câu trả lời là nếu như nhu cầu của bạn không cần phải mua máy ngay lập tức, bạn nên chờ một thời gian nữa bởi những lợi ích nhận được là không nhỏ.

Theo TTCN - Xem thêm
    đúng là chưa cần mua lap sớm thiệt. cứ thong thả từ từ cũng đc.
    mua về đc cái chơi game coi film hehe
    Người Đến Người Đi và bỏ lại
    Một nỗi buồn nơi giữa trái tim tôi
    GhostFriends

Comment

Mình năm ngoái cũng có lap muộn mà chứ đâu phải vào hok là mua lap ngay đâu
      Phú quý vinh hoa như ảo mộng
      Tiền tài danh vọng tựa phù du....

Comment

rất tiếc là em đã mua lâu rồi

Comment

lap em xài chip core i5 nè. mua sớm làm quen với máy tính đê

Comment

Vấn đề là nếu bạn đã có máy cho việc học rồi thì việc mua ngay có thể không cần thiết. Nhưng nếu không có máy để học, nhất là sv CNTT, thì sẽ như "phế", chẳng làm, chẳng học được gì. Chưa kể ngồi chạy đua theo công nghệ thì sao đú nổi, càng ngày nó càng ra một công nghệ mới, chờ nó thế hệ 4 ư? Lỡ đến khi nó ra thế hệ 4 cái nó lại công bố chuẩn bị ra thế hệ 5 rồi ngồi chờ tiếp à :shy:

Comment

Theo kinh nghiệm của mình thì:
              Bạn nào có điều kiện mua con to cấu hình cao thì cứ mua (nhớ nhắm tới dòng High-end)
              Bạn nào k có điều kiện mua con to thì mua con nhỏ phù hợp với năng lực kinh tế của gia đình

Nhưng ít nhất cũng ráng mua được con I3 (giá từ 7 -> 9tr) vì nó có hỗ trợ này nọ sau này lập trình, ảo hóa CẦN

Mình từng xài qua Core2duo, i3, i5, i7,... thế hệ đầu tới thế hệ mới nhất hiện nay: I3 thế hệ 2 và i3 thế hệ 3 là đủ cho 1 bạn học cntt và game gúng,... còn lại các i khác to hơn mạnh hơn chủ yếu để thỏa mãn câu hỏi "Máy m xài chíp gì?" và " T xài có i7 m ơi hé hé":sexy:

Thật tình cá nhân mình vẫn thích dòng c2d hơn ^^ (nhất là dòng T9xxx và QX -- như kiểu xe cúp hoặc dream thái đôn ấy ^^)

Còn về việc đáp ứng nhu cầu đồ họa này nọ thì c2d còn bao được, từ pts đến corel huống gì i3 ^^

Thêm xíu xíu:
              Bạn nào được gia đình cho khoảng 16- 30tr mua laptop thì nên mua 1 cái laptop i3 thui còn dư mình có thể mua xe máy, mua điện thoại hoặc kinh doanh gì đó hoặc học thêm 1 khóa lập trình, 1 khóa av có khối việc cần làm với số tiền dư đó,...

Chốt lại theo mình là vậy ^^
              Last edited by 09520740; 13-08-2013, 11:23.

Comment

theo mình nghĩ nếu bạn biết giữ gìn thì bạn nên mua sớm để học cho tốt chứ bạn cứ nghĩ mua sau thì học khó tiếp cận lắm cần nắm bắt nhanh ko phải bạn đi học sao đâu phải mua máy để ngắm
                Đời bất nhân ta không bất nghĩa!

Comment

cũng đang phân vân có nên mua hay không laptop. Chắc phải để vào học xem tình hình thế nào mới dám mua

Comment

Originally posted by ryuuroden111 View Post
                    cũng đang phân vân có nên mua hay không laptop. Chắc phải để vào học xem tình hình thế nào mới dám mua
                    Có laptop thì bạn có thể tiết kiệm được nhiều thời gian rảnh khi ở trên trường hoặc thực hiện những thứ mà nhà trường thông báo sớm nhất ( Điển hình là đăng kí học phần " Cuộc chiến không khoan nhượng ở UIT" -> có laptop là lợi thế). :sweat:
                    Không có laptop thì bắt buộc bạn phải có destop vì UIT không thể ngồi viết tập được và phải check hoặc làm nhiều việc online lẫn offline trên máy.:sunglasses:

Nói chung dù sớm hay muộn cũng chuẩn bị tinh thần sắm 1 cái :boss:

Comment

Bạn bè mình đang tính mỗi thằng sắm một cái tầm 13 triệu sài học, coi phim... làm việc cả ngày.

Comment

Theo ý kiến của riêng mình. Mua lap thì lúc nào cũng được, quan trọng là nhà mình có tiền hay không? Nếu thiếu thì chừng nào đủ hả mua. Nếu dư giả thì cũng hả từ từ. Để ổn định chổ ăn chổ ở rồi hả mua.
                        Mà sv uit tốt nhất là năm 1, học học được k 1 đến 2 tháng hả mua. Vì lúc đó một số môn cần học thêm ở nhà rồi. Không có máy là 1 thiệt thòi với. Như mình năm 1 không có máy nên mấy môn như tin đại cương, CTDL &GT, CSDL không thực hành nhiều, ảnh hưởng đến các môn sau.
                        Originally posted by 09520664 View Post

Theo TTCN - Xem thêm
                        Trần Trung Ngôn UIT-CE 08520257
                        My Blog

Comment

LHQC

Collapse
                        Working...
                        X