Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp đỡ về việc view tập tin office lên trình duyệt

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp đỡ về việc view tập tin office lên trình duyệt

Ai có tool nào có thể hỗ trợ việc hiển thị nội dung các file office lên trình duyệt không...giống như view file PDF hay google docs vậy đó...
    Thanks..

Originally posted by prettyboy2031 View Post
    Ai có tool nào có thể hỗ trợ việc hiển thị nội dung các file office lên trình duyệt không...giống như view file PDF hay google docs vậy đó...
    Thanks..
    tool là sao, app hay là addon của trình duyệt, hay là code
    Last edited by 09520720; 14-08-2013, 23:23.

Comment

ý là bình thường thì khi ấn vào liên kết đến 1 file thì nó sẽ tải về máy...mình muốn là khi ấn vào thì sẽ hiển thị nội dung file ngay trên trình duyệt luôn...

Comment

Originally posted by prettyboy2031 View Post
        ý là bình thường thì khi ấn vào liên kết đến 1 file thì nó sẽ tải về máy...mình muốn là khi ấn vào thì sẽ hiển thị nội dung file ngay trên trình duyệt luôn...
        vậy thì cần gì tool, bạn đặt phần mềm mặc định mở file đó là đc

Comment

ý mình là muốn hiển thị nội dung ngay trên trang web của mình...

Comment

Có phải ý bạn là mở 1 file doc trên Web để người dùng có thể đọc Word Web Application có hỗ trợ cái đó bằng cách bạn cho file của bạn vào SkyDrive của bạn rùi đưa link tới đường đó thôi

Comment

Originally posted by 10520566 View Post
              Có phải ý bạn là mở 1 file doc trên Web để người dùng có thể đọc Word Web Application có hỗ trợ cái đó bằng cách bạn cho file của bạn vào SkyDrive của bạn rùi đưa link tới đường đó thôi
              ý là vậy nhưng muốn upload file lên host của web luôn...ví dụ: 1 nhân viên có bản CV khi xin việc, được lưu lại..cần thì mở ra xem...trên mediafire khi tải file văn bản nó có chức năng xem đấy...
              Tìm được cái này cũng hay hay https://crocodoc.com/

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X