Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phát Wifi từ dây LAN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Phát Wifi từ dây LAN

Chào UITer, phòng mình hiện kéo 1 dây mạng 100k(mỗi 1 dây tính 100k và chủ trọ không cho kéo mạng riêng), mà phòng có tới 4 người, giờ mình muốn mua 1 bộ phát wifi từ dây Lan thì mình mua bộ phát nào và giá khoảng bao nhiêu?Mình xin cảm ơn.:sogood::sogood:
    P/s: phòng cũng có Switch nhưng mỗi lần di chuyển quá bất tiện

Originally posted by uitce2011 View Post
    Chào UITer, phòng mình hiện kéo 1 dây mạng 100k(mỗi 1 dây tính 100k và chủ trọ không cho kéo mạng riêng), mà phòng có tới 4 người, giờ mình muốn mua 1 bộ phát wifi từ dây Lan thì mình mua bộ phát nào và giá khoảng bao nhiêu?Mình xin cảm ơn.:sogood::sogood:
    P/s: phòng cũng có Switch nhưng mỗi lần di chuyển quá bất tiện
    laptop trong networld có phần phát wifi, tùy lap nhé bạn
    Trần Gia Sang
    KTPM08 - 13520700
    Email: sangtg.uit@gmail.com - Facebook: http://facebook.com/sangtrangia
    SĐT: 0964 456 816

Comment

Originally posted by 13520700 View Post

laptop trong networld có phần phát wifi, tùy lap nhé bạn
      Cảm ơn bạn, nhưng mình cần bộ phát riêng......phát từ laptop nó ko tiện.......

Comment

Hình như là cắm vào router Wifi ý.

Comment

Bạn thử linksys wrt54gl xem. Con này giá khoảng 350k, mình thấy dùng khá ổn.
          “ Đơm hoa không kết trái thì có sao?

Là cá thì nhất định phải bơi ư?

Ai bảo cuộc đời là phải sống,
          Ai bảo đau khổ rồi cũng sẽ qua,
          Ai bảo bài hát là phải có dạo đầu,

Phá vỡ ranh giới để tìm kiếm điều gì đó...”

Comment

Cài connectify mà phát bạn !

Comment

kiếm đại cái router wifi tplink hoặc tenda. giá tầm 600k đổ lại.
              Last edited by 10520346; 25-08-2013, 20:30.

Comment

cứ connectify là phát vô tư thoải máy, mọi lúc mọi nơi chỉ cần có mạng đầu vào thì sẽ có wifi đầu ra

Comment

Originally posted by 12520527 View Post
                  Bạn thử linksys wrt54gl xem. Con này giá khoảng 350k, mình thấy dùng khá ổn.
                  Cái này bạn biết ở đâu bán không? mình có tìm trên mạng mà giá 600k.

Originally posted by 12520814 View Post
                  cứ connectify là phát vô tư thoải máy, mọi lúc mọi nơi chỉ cần có mạng đầu vào thì sẽ có wifi đầu ra
                  Cái này có khác gì phát từ laptop đâu..............dù sao cũng cảm ơn bạn.
                  Sẵn tiện cái TPlink zới tenda thì cái nào sài ngon hơn..mình có nghe nói tenda nó hay bị mất mạng lắm. Thông tin này có đúng ko mấy bạn :funny:

Comment

Originally posted by uitce2011 View Post
                    Cái này bạn biết ở đâu bán không? mình có tìm trên mạng mà giá 600k.

Cái này có khác gì phát từ laptop đâu..............dù sao cũng cảm ơn bạn.
                    Sẵn tiện cái TPlink zới tenda thì cái nào sài ngon hơn..mình có nghe nói tenda nó hay bị mất mạng lắm. Thông tin này có đúng ko mấy bạn :funny:
                    Tenda thì đúng là tín hiệu không ổn định lắm. vs lại mau nóng nữa. Còn TPLink thì ổn, sóng mạnh. Nhưng TPLink thì mắc hơn chút đỉnh. Cái này tùy nhu cầu & điều kiện của em thôi.

Comment

Tình hình là mình mới mua con TP-Link TL-WR740N , giá 335k, mới cài và xài ngon lành, mua ở bách khoa comp đó bạn, nếu bạn muốn ngon hơn thì mua con 600k, tốc độ nhanh gấp đôi
                      Be strong :brick:

Comment

mua mấy con phát wifi bình dân gần 300k thì đâu thiếu ? Vả lại để router ngay trong phòng thì không cần quan tâm vấn đề sóng sánh cho lắm

Comment

ông chủ nhà trọ này khôn nhỉ . sv thì dùng tenda cho rẻ

Comment

LHQC

Collapse
                          Working...
                          X