Announcement

Collapse
No announcement yet.

Folder winsxs trong Windows 7 Professional 64-bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [window] Folder winsxs trong Windows 7 Professional 64-bit

PC nhà em đang chạy Win 7 Pro 64-bit
    Sau 1 thời gian sử dụng thì em phát hiện dung lượng ổ đĩa C (chứa hệ điều hành) tăng một cách bất thường
    Kiểm tra thì em thấy thư mục winsxs tại đuồng dẫn C:\Windows\winsxs có dung lượng rất lớn (gần 8GB)
    Có cách nào làm giảm dung lượng hoặc xoá hẳn thư mục này không ạ??
    Tình hình là do ổ C gần đầy nên máy lag thường xuyên ạ :sad:
    Đừng bán rẻ mình...
    Mà phải BÁN ĐÚNG GIÁ!!!

Originally posted by 13520747 View Post
    PC nhà em đang chạy Win 7 Pro 64-bit
    Sau 1 thời gian sử dụng thì em phát hiện dung lượng ổ đĩa C (chứa hệ điều hành) tăng một cách bất thường
    Kiểm tra thì em thấy thư mục winsxs tại đuồng dẫn C:\Windows\winsxs có dung lượng rất lớn (gần 8GB)
    Có cách nào làm giảm dung lượng hoặc xoá hẳn thư mục này không ạ??
    Tình hình là do ổ C gần đầy nên máy lag thường xuyên ạ :sad:
    xoá winsxs đồng nghĩa xoá phần lớn driver và các thứ linh tinh. bạn có thể xoá các backup của update. đó có thể là lý do làm winsxs tăng dung lượng
    xoá winsxs thì coi như cài lại win là cái chắc
    bạn nên chia lại ổ cứng nếu dc

Comment

Dung lượng của thư mục winsxs hiển thị trong Windows Explorer của Windows 7 không chính xác vì trong đó phần lớn là hard link – nhiều đường dẫn chỉ đến cùng một file nằm trên đĩa – và nó không nhận rằng nó đã đếm trùng – Không rõ trong Windows 8 thế nào. Nếu muốn biết chính xác dung lượng của nó thì dùng cách nêu trong đây.
      Để dọn dẹp đĩa cứng thì bạn có thể dùng CCleaner và vào từng folder kiểm tra (Ừ, dân IT thì phải làm thế. Từ từ sẽ biết cái gì có thể đụng và cái gì không).

Comment

Originally posted by 13520159 View Post
        xoá winsxs đồng nghĩa xoá phần lớn driver và các thứ linh tinh. bạn có thể xoá các backup của update. đó có thể là lý do làm winsxs tăng dung lượng
        xoá winsxs thì coi như cài lại win là cái chắc
        bạn nên chia lại ổ cứng nếu dc
        vấn đề là trước đây mình cũng sử dụng win 7 mà ko có vấn đề gì với folder đó cả
        mà thôi, đó là cái pc, giờ mình có lap rồi, cài lại win cho khoẻ, có gì tìm hiểu sau
        Đừng bán rẻ mình...
        Mà phải BÁN ĐÚNG GIÁ!!!

Comment

Originally posted by 13520747 View Post
          vấn đề là trước đây mình cũng sử dụng win 7 mà ko có vấn đề gì với folder đó cả
          mà thôi, đó là cái pc, giờ mình có lap rồi, cài lại win cho khoẻ, có gì tìm hiểu sau
          cài lài win là ok nhất. có đĩa boot quét virus hết các ổ còn lại trong mini xp đi bạn

Comment

Originally posted by 13520159 View Post
            cài lài win là ok nhất. có đĩa boot quét virus hết các ổ còn lại trong mini xp đi bạn
            cài lại rồi bạn
            à mà bạn khoa nào thế??
            Đừng bán rẻ mình...
            Mà phải BÁN ĐÚNG GIÁ!!!

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X