Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn về KTX.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 12520656 View Post
    Nếu là năm nhất thì a khuyên nên thử ở ktx 1 lần, kinh nghiệm khi ở tập thể trong ktx có thể giúp đc e một cái gì đó trong tương lai !!!
    em cũng thích ở KTX mà sợ phát sinh nhiều thứ tiền mà k ai quản lí, ba mẹ k cho. Cho em hỏi TB 1 năm, nếu chỉ tính tiền ăn uống, tiền Phòng, tien điện-nước-wifi và 1 số khoản bắt buộc phải dùng khác (k tính học phi), thi hết khoãng nhiêu TIềN ạ ?

Comment

theo tui thấy thì ktx là rất ngon lành
      nhưng mà theo tui thấy thì phòng tui ở A3 ko đc tốt cho lắm
      1, từ sáng sớm có tiếng máy chạy rì rì rì tới giờ khi tui đang viết cái này vẫn còn
      2, phòng tui ban công ko phải dạng mở như mấy p` khác , người ta làm lỗ lam , phơi đồ tối qua tới tối nay chưa khô hẳn , ko có chỗ thoát nước
      và ko nên ở lầu 1 do gần quán ăn ---> ồn tới khi đóng cửa nghỉ

Comment

Originally posted by 13520730 View Post
        theo tui thấy thì ktx là rất ngon lành
        nhưng mà theo tui thấy thì phòng tui ở A3 ko đc tốt cho lắm
        1, từ sáng sớm có tiếng máy chạy rì rì rì tới giờ khi tui đang viết cái này vẫn còn
        2, phòng tui ban công ko phải dạng mở như mấy p` khác , người ta làm lỗ lam , phơi đồ tối qua tới tối nay chưa khô hẳn , ko có chỗ thoát nước
        và ko nên ở lầu 1 do gần quán ăn ---> ồn tới khi đóng cửa nghỉ
        ^^! Ban nói tui mới biết thêm khó khăn này.

Comment

Originally posted by 13520699 View Post
          em cũng thích ở KTX mà sợ phát sinh nhiều thứ tiền mà k ai quản lí, ba mẹ k cho. Cho em hỏi TB 1 năm, nếu chỉ tính tiền ăn uống, tiền Phòng, tien điện-nước-wifi và 1 số khoản bắt buộc phải dùng khác (k tính học phi), thi hết khoãng nhiêu TIềN ạ ?
          thế thì mới tập cho mình cách quản lí tài chính chứ e, ăn uống trung bình khoảng 40-50k 1 ngày, điện nước cũng 40-50k/1 tháng/1 người. Ngoài ra thì còn tiền wifi 80k - 110k tùy gói, và xe buýt, ăn thêm, đồ dùng lặt vặt thì khoảng 1tr5 - 2tr 1 tháng
          Never laugh at anyone ‘s dream

:happy::happy::happy:

Comment

LHQC

Collapse
          Working...
          X