Announcement

Collapse
No announcement yet.

[thắc mắc] về việc khóa topic

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [thắc mắc] về việc khóa topic

Xin chào BQT forum

Em có đăng 1 topic ở mục chợ IT

Đây là quy định post bài ở box chợ IT http://forum.uit.edu.vn/threads/2906...tai-muc-Cho-IT
    Theo quy định chung của diễn đàn và của box chợ it, em ko vi phạm.
    Theo quy định về việc quản lý spam thì em đã comment 3 bài viết liên tục. (nhưng thời gian khác nhau, 2 bài gần nhau và cũng ko quan tâm đó là spam hay không, đó là việc rất nhỏ và cũng không phải spam nhãm. Cho đến khi topic bị khóa mới xem lại luật.)

1/ Nếu topic cũ bị khóa, em có được đào mộ topic này không?

2/ Nếu em không được đào mộ thì em có được phép tạo thêm topic mới không ?

3/ Nếu topic cũ đã khóa, không cho đào mộ và không được tạo nhiều topic cho 1 dịch vụ (theo luật chống spam) thì em phải làm sao ?

BQT làm việc vì trách nhiệm là đúng, nhưng hãy cho em 1 phương án để em còn tiếp tục đăng bài để chạy dịch vụ của em.
    Đừng để em uất ức khi forum tại chính ngôi trường trường của mình có mục chợ IT lại không được phép đăng bài.

Em xin cảm ơn.
    Nghe nói dạo này hột vịt lộn 5 ngàn 1 trứng, ko biết cụ thể thế nào hay chỉ là tin đồn thôi.
    À mà mình có bán hosting để làm website, forum, các bạn có nhu cầu thì ủng hộ mình nha - http://host.myth.vn

Chào bạn,

Chợ IT lập ra với mục đích để các bạn SV của ĐH CNTT, các bạn SV ngành CNTT của các trường khác, những người ham thích IT mua/bán/trao đổi các sản phẩm của cá nhân mình (dĩ nhiên là số lượng và chủng loại dừng lại ở con số 1,2).

Để duy trì bài viết giới thiệu về dịch vụ này, em phải đóng phí theo quy định.

Sau khi đóng phí duy trì, topic sẽ được mở trở lại.

Thân.

Cống hiến để trưởng thành.

Chúng tôi không hứa sẽ làm bạn vui nhưng chúng tôi hứa sẽ lắng nghe và chia sẻ.

Hãy quan sát chứ đừng nhìn.

Comment

Chào anh,

Quy định về việc đóng phí để duy trì topic em có đọc và cảm thấy đúng. Tuy nhiên, em chưa thấy topic nào ở trong mục chợ IT có quy mô lớn và có đóng phí duy trì, Có lẽ việc thu phí chưa thích hợp cho sinh viên trường ta trong thời điểm hiện tại, nhất là các bạn mới tập tành kinh doanh. Đơn cử là trường hợp của em.

Em đăng quảng cáo ở UIT có lượt view cao nhất so với các topic của em ở các nơi khác. Và khách hàng của em 100% đến từ UIT.
      Tính đến thời điểm hiện tại, em được 4 bạn UIT đăng ký sử dụng dịch vụ, trong đó, em chỉ thu được 1/4 bạn, 3/4 bạn còn đang trong chương trình khuyến mãi sử dụng free 1 tháng. Mỗi tháng các bạn ấy trả cho em 18-50k vnd. Tính tổng cộng doanh thu trong vòng 2 tháng của em là 50k vnd. Nếu tháng tới các bạn ấy hài lòng thì em sẽ được trả 50k + 18k + 30k + 30k (thực tế sẽ còn thấp hơn vì các bạn ấy chỉ đăng ký spam - em kích hoạt nhưng họ ko dùng).
      Phí duy trì dịch vụ mỗi tháng em trả là 360k. Sau 2 tháng hoạt động em đã trả phí 2 lần và gia hạn tháng tiếp theo. (tổng chi lúc này là gần 1 triệu vnd - chưa tính chi phí em viết code và chi phí khác (hỗ trợ, quảng cáo, kiểm tra))

Ảnh trang quản trị đơn hàng thời điểm hiện tại
      // Các mã hóa đơn bắt đầu bằng H1 là của em test khi viết code.

Nếu như em đăng topic tại diễn đàn mà số lượng khách sử dụng dịch vụ của em đạt con số em mong ước thì chắc chắn em sẽ trả tiền duy trì topic. Tuy nhiên, hiện tại em đang trong giai đoạn phải bù lỗ. Em rất hy vọng BQT mềm mỏng trong các quy định để em có thể tiếp tục mở dịch vụ. BQT có thể xem xét đến việc em thường xuyên ưu đãi cho sinh viên UIT như là một hình thức trả phí duy trì được không ?

Thân.

------------------
      Hiện tại đã qua.. vài ngày làm việc nhưng BQT vẫn chưa có cách giải quyết cho em. Em tạo topic này ko mong hỏi lý do tại sao khóa, không tranh cải, em chỉ là muốn tìm 1 giải pháp sau hành động khóa topic của BQT mà thôi. Em mong BQT sớm có giải pháp cho vấn đề của em. Chứ nếu khóa topic xong rồi không có giải pháp nào cho em thì sau này em dễ mắc sai lầm tương tự lắm.

Thêm một thông tin nữa là, nếu như topic bán hàng lọt xuống page 2-3, mà ko có ai vào comment, mà chủ topic thì ko được comment liên tục mà phải mutil quote (theo luật chống spam).. như vậy giống như 1 mình tự sướng dưới cổ mộ vậy. BQT xem xét cho 1 ngày được up hàng 1 lần hoặc 1 tuần 3 lần. Chứ kiểu này, làm sao làm ăn lâu dài được. Topic này của em cũng vậy, nếu BQT đã đọc rồi, em comment thêm vào đây, BQT có bao giờ vào 1 topic đã đọc rồi và thời gian comment cuối cùng cách đây vài ngày không ?

Việc khóa topic của BQT cũng tương tự như việc khóa cửa / gỡ bảng hiệu của em xuống vậy. Chỉ là việc nhỏ đối với BQT nhưng cực-kỳ-quan-trọng đối với em.

Em không hy vọng em lại comment tiếp 1 mình ở topic này, em mong sớm có giải pháp.
      Trân trọng

------------------
      Update ngày 10/9/2013:

Hôm nay vào tính đào mộ topic cũ mà nó cũng bị khóa luôn các bạn ơi.
      Thu nhập 2 tháng 50k và bị bắt phải đóng phí duy trì topic các bạn ơi.

Mình mà up topic này lên là topic này cũng sẽ bị khóa và nick mình sẽ bị ban các ơi.
      Gào thét không ai nghe....

-----
      update ngày 13/9/2013.
      đã ghé topic và ko thấy gì mới. Tình hình rất là căn thẳng. Các anh chị trong BQT này.... cho em gửi lời chúc sức khỏe tới gia đình và người thân nhé.
      Last edited by 08520197; 13-09-2013, 23:13.
      Nghe nói dạo này hột vịt lộn 5 ngàn 1 trứng, ko biết cụ thể thế nào hay chỉ là tin đồn thôi.
      À mà mình có bán hosting để làm website, forum, các bạn có nhu cầu thì ủng hộ mình nha - http://host.myth.vn

Comment

LHQC

Collapse
      Working...
      X